PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สลด!! "โอตาคุหนุ่ม"ชื่อดัง โดนรุมประชาทันฑ์ ดับ!คาดงตีน....

BLACK ROCK
1st June 2014, 10:35
สลด!! "โอตาคุหนุ่ม"ชื่อดัง โดนรุมประชาทันฑ์ ดับ!คาดงตีนโดยเเฟนๆชาวปลิง เหตุ LC เกินขนาด....

http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSuah1nmgDdaXWepQzT9Sv3ZA7yyDhe_Eoc2vi5GWbOknM1PnYw

โฉมหน้าอันเย้ายวนของโอตาคุหนุ่มนามว่า "โอตาคุเเมน"

TeenLowGer
1st June 2014, 10:48
55555555
กระทืบหรือเอาเท้ามาวาง ข้างๆ 555

[Never]
1st June 2014, 11:14
เอ้ยเออผมสงสัยมานานละ ว่า LC มันไม่ดียังไงหรอครับ ?

Johnniehut
1st June 2014, 11:19
12 เรื่อง ล่อซะบริษัทแทบเจ๊ง

#ปล ซีหน้าจะเหลือตังรึปล่าว

~FeaR~
1st June 2014, 11:44
ไม่ทราบว่าอะไรคือ LC ครับ ?

Kyosuke Ayame
1st June 2014, 11:51
ไม่ทราบว่าอะไรคือ LC ครับ ?

ลิขสิทธิ์ ครับ หมายถึง Anime ที่ โดน LC จะไม่สามารถทำ SUB THAI ได้อีกต่อไปต้องรอแผ่น (รู้สึกจะมีจ่ายเงินดูบนเว็บด้วย)

ปล.เรามีท่านผู้นั้นอยู่

Benzt2h
1st June 2014, 17:10
;2519549']เอ้ยเออผมสงสัยมานานละ ว่า LC มันไม่ดียังไงหรอครับ ?

ไม่ดีตรงที่ค่ายชอบดองไว้ไม่ปล่อยบวกกับเสียงไทยที่ทำออกมาได้ห่วยถึงห่วยที่สุดเสียงไม่มีมิติไม่มีอารมณ์ร่วม ที่หนักที่ไม่อยากให้LCเพราะชอบดองนึ้ละครับ

liger0000
1st June 2014, 18:07
บอกตรงๆผมเกลียดไอ้นี้โครต คนของโรส ชอบด่าลูกค้าด้วย พวกที่ซื้อน้อยๆมันชอบด่าว่าปลิงซะงั้น ถ้ามันโดนกระทืบจริงๆก็ดีเอาให้ปางตายไปเลย

ปล.เรามีท่านผู้นั้นอยู่
หลังๆไม่ซีเรียสเท่าไหร่แล้ว เพราะหลายเรื่องไปป์คิงทำต่อ แต่ก็เคยมีกรณีที่หนักๆคือโดนสั่งห้ามทำโดยตรง นั้นก็คือเรื่องIS SS2

CanDiiZ
1st June 2014, 18:16
;2519549']เอ้ยเออผมสงสัยมานานละ ว่า LC มันไม่ดียังไงหรอครับ ?

น่าจะเป็นผลร้ายต่อปลิงไทย ที่ไม่สามราถอ่านภาษาอื่นได้นอกจากภาษาไทย

เลยออกมาดิ้นๆๆๆๆๆๆๆ ด่าๆๆๆๆๆๆๆ ค่ายเมะถูกลิขสิทธิ์ทั้งหลาย

แต่ก็อีกเรื่องคือ ค่ายถูก พากย์/แปลห่วยก็มี -*-

อุดหนุน "บ้าง" จะได้มีเมะดีๆดูต่อไป

Nakonworld
1st June 2014, 18:25
DEX ได้ยินว่าค่ายนี้คุณภาพดีกว่า Rose

chavalit1997
1st June 2014, 18:29
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ทีมพากย์เค้ามักใช้คนซ้ำๆเดิมภายในเรื่อง
จริงๆผมว่าน่าจะทำให้เนี่ยนกว่านี้ ถ้ามีงบนะ
คือบางฉากตัวละครที่ใช้คนพากย์ซ้ำกันต้องมาอยู่ด้วยกันเลยต้องพากย์ที่เดียว 2 คน
มันดูห่วยๆนะผมว่า

HeartezzS
1st June 2014, 18:36
ทุกครั่งที่ฟังพากย์ไทยครับ ขนลุก มาก จากตัวละครที่น่ารักแต่เสียงกับไม่เข้าเลยยย จนตอนนี้ซื้อมาจะฟังแต่ซับครับ พากย์มีอารมณ์กว่า

Stardust
1st June 2014, 18:46
น่าจะเป็นผลร้ายต่อปลิงไทย ที่ไม่สามราถอ่านภาษาอื่นได้นอกจากภาษาไทย

เลยออกมาดิ้นๆๆๆๆๆๆๆ ด่าๆๆๆๆๆๆๆ ค่ายเมะถูกลิขสิทธิ์ทั้งหลาย

แต่ก็อีกเรื่องคือ ค่ายถูก พากย์/แปลห่วยก็มี -*-

อุดหนุน "บ้าง" จะได้มีเมะดีๆดูต่อไป

LC ไม่ดีตรงที่ว่า คนพากย์ไม่เหมาะสมกับตัวละครนั้นๆครับ จากตัวละครที่เสียงน่ารักๆ พอไทยเอามาพากย์กลายเป็นเสียงแข็งไปเลยอะไรอย่างนี้ และอารมณ์ที่สื่อออกมาของตัวละครครับเวลาตัวละครกำลังเศร้าหรือร้องให้ พอไทยเอามาพากย์เหมือนไม่เต็มใจเศร้า จึงเป็นสาเหตุที่ทำให้คนส่วนใหญ่ชอบดูซับไทยมากกว่าพากย์ไทย ไม่ใช่ไม่มีตั่งซื้อครับ ^^ ค่ายดีๆ พากย์ดีน่าอุดหนุนก็ dexครับ

liger0000
1st June 2014, 19:01
LC ไม่ดีตรงที่ว่า คนพากย์ไม่เหมาะสมกับตัวละครนั้นๆครับ จากตัวละครที่เสียงน่ารักๆ พอไทยเอามาพากย์กลายเป็นเสียงแข็งไปเลยอะไรอย่างนี้ และอารมณ์ที่สื่อออกมาของตัวละครครับเวลาตัวละครกำลังเศร้าหรือร้องให้ พอไทยเอามาพากย์เหมือนไม่เต็มใจเศร้า จึงเป็นสาเหตุที่ทำให้คนส่วนใหญ่ชอบดูซับไทยมากกว่าพากย์ไทย ไม่ใช่ไม่มีตั่งซื้อครับ ^^ ค่ายดีๆ พากย์ดีน่าอุดหนุนก็ dexครับ
ล่าสุดในTirkx ก็มีบ่นๆเรื่องแปลผิดอยู่เหมือนกัน ตัดปัญหาก็ซื้อนิยายอ่านแทน ก็ได้เพราะถูกกว่ากันเยอะด้วยและออกไม่ถี่เท่าไหร่และกำหนดการออกแน่นอน ถ้าไม่ติดที่ทางญี่ปุ่นยังไม่ออกนะ(อย่างฮารุฮิเป็นต้นเว้นวรรคมา4ปีก็ยังไม่ออก) แต่จริงๆผมซื้อเพราะฝ่ายการตลาดมันคนละส่วนกับฝ่ายการตลาดโอทาคุแมนมากกว่า และไปไกลกว่าเมะเยอะแล้ว

nunt77
1st June 2014, 19:43
แหมแค่พากย์ เสียงไม่ดีเอาถึงตาย ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกันทีมพากย์ไทยตัวละครดีมาพากย์ไม่ดี
เห็นเหตุการณ์นี้ความคิดที่จะเป็นนักพากย์หนังหายไปเลย พากย์ดีก็รอดไม่ดีก็ตาย โลกเราช่างอยู่ยากทุกวัน

mooshirogane
1st June 2014, 19:55
เอาจริง ๆ นะ ถึงจะ lc ไป ถ้าคนมันขยันหาหน่อย พวกซับไทยแอบ ๆ ก็มีให้ดูอยู่ครับ ไม่ต้องง้อ tirkx หรือ paiking เลย

darkmanz044
3rd June 2014, 13:22
เท่าที่อ่านมานะ

แสดงว่าไม่เคยซื้อแผ่น DVD สินะ คงดูแต่พวกที่ลงในเว็บดูออนไลน์พากย์ไทยฟรีๆ แล้วมาด่าว่าพากย์ไทยกาก เพื่อที่จะได้อ้างไม่ซื้อแผ่นแท้ มันอ้างไม่ขึ้นครับ คุณไม่ชอบคุณก็ปรับเป็นพากย์ญีปุ่่น-ซับไทยก็จบ หรือไม่รู้ว่าปรับได้

แล้วพวกที่บอกว่าดองๆๆๆๆๆๆ อ้างๆๆๆๆๆ บ่นๆๆๆๆๆ อยู่นั้น เข็นทุกอย่างมาเพื่อที่จะด่าอย่างเดียวเพราะโดน LC คุณรอไม่ได้ คุณก็ดูผ่านแอปสิ สัปดาห์/59 บ. เดือน/119บ.(ของroseนะ DEX เดือน/299บ.) ดูได้ทุกเรื่อง

เรื่องไหนLCกลางเรื่องก็มีให้ดูต่อ 59บ.คุณไม่มีปัญญาจะจ่ายเลยเหรอ การ์ดยูกิที่คุณซื้ออ่ะเท่าไรและ สมัยผม40บาท 39ใบไม่รวมปก นี้59บาทเอง 1สัปดาห์เลย เห้อ.........................................

ปล. คนที่บอกไม่ได้ใช้ AIS บัตร 1-2-call ช่วยได้ครับ ไปหาอ่านดู
ปล. อย่าเอาแต่อ้างเพื่อจะดูฟรี

[Never]
3rd June 2014, 13:28
ไม่ดีตรงที่ค่ายชอบดองไว้ไม่ปล่อยบวกกับเสียงไทยที่ทำออกมาได้ห่วยถึงห่วยที่สุดเสียงไม่มีมิติไม่มีอารมณ์ร่วม ที่หนักที่ไม่อยากให้LCเพราะชอบดองนึ้ละครับ

เรื่องอื่นผมไม่รู้นะแต่พากย์ไทยเดี๋ยวนี้มันมีให้เปลี่ยนเป็นเสียงญี่ปุ่นซับไทยไม่ใช่หรอกเหรอ
ของผมตอนนี้ก็เริ่มๆเข้าวงการแล้วละมั้ง เพราะเริ่มเก็บตังค์ซื้อแผ่น Gintama แล้ว(ก็มีให้เปลี่ยนเหมือนกัน) >_<
ปล.เม้นถามทิ้งไว้ด้วยความไม่รู้มันจะเกิดดราม่ามั้ยเนี้ย T_T

liger0000
3rd June 2014, 14:36
^
^
ู^
ก็เริ่มแล้วหละ ไม่รุ้นะไม่อยากยุ่งมากเรื่องนี้พูดทีไรดราม่าทุกที ความจริงต่อให้ญี่ปุ่นก็เหอะเราก็ยังเห็นคนมันเอาเมะมาปล่อยและมาโหลดอยู่ดี สิ่งที่เราต้องเข้าใจอย่างหนึ่ง คือคนสมัยนี้เขาค่อนข้างมีพฤติกรรมหลีกเลี่ยงการใช้เงินอยู่นะซึ่งเป็นกันทุกคนทั่วโลก แน่นอนทุกๆคนย่อมหาช่องทางการได้อะไรมาซักอย่างโดยจ่ายให้น้อยที่สุด เอางี้ยกตัวอย่าง มีของหนึ่งสิ่ง คุณภาพเท่ากันแต่..

1.อันแรกหยิบไปเลยฟรีๆ
2.จ่ายเงิน100บาทเพื่อยืมของชิ้นนั้นไปใช้
3.จ่าย300บาทเพื่อได้ของชิ้นนั้น

อยากรู้คับจะมีใครคนไหนไม่เลือกข้อ1
ทุกวันนี้ค่ายเกมจึงต้องออกมาแก้ปัญหาแบบนี้ไงคือ
1.ใส่mutiplayerลงไป ไม่ซื้อแท้ก็เล่นไม่ได้
2.หรืออย่างกรณีwatchdogชัดเจนคับ คือไปลงทุนตลาดHard ware แล้วผลิตเกมกินสเปค