PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยบอกวิธีหาเงินหน่อยครับ ไม่มีเวลาไปทำงานครับ

kimasd555
1st June 2014, 15:44
คือผมเรียนจบ ปวชปี3 แล้วมาช่วยแม่ขายอาหารตามสั่ง เพราะไม่อยากให้แม่จ้างคนอื่นมันเปลืองเงิน ม่ะก่อนคนจะมากินเยอะแค่ชวงเที่ยงแต่เดี๋ยวนี้ลูกค้าเยอะมากผมนี่หัวหมุนเลย 5555
เปิดร้าน7โมงเช้า แต่ปิดแค่บ่าย1 เพราะขายดีมากๆ ไอ้ผมก็คิดว่าเราจะช่วยแม่ขายของแบบนี้ไปตลอดเลยหรอ มันไม่ได้หรอก อยากจะช่วยหาเงินเข้ามาด้วยอีกทางนึง บางคนอาจคิดว่าทำไม
ผมไม่เรียนทำอาหารจากแม่ เพราะร้านขายดีอยู่แล้ว แต่บอกตรงๆครับ ผมไม่ค่อยชอบเรื่องแบบนี้ ช่วยแม่ขายตั้งแต่7โมงเช้า กลับบ้านบ่าย 1อาจจะดูเหมือนแปปเดียว แต่มันเหนื่อยนะครับ
ผมกับแม่แค่สองคน ไหนจะเก็บจานเช็ดโต๊ะไหนจะมีคนมาสั่งข้าว ผมเลยอยากหาวิธีหาเงินอ่าครับ ลองๆคิดว่าอยากจะขายของทางเน็ตแต่ก็คิดไม่ออกจะขายไรดีแนะนำสินค้าหน่อยครับ หรืองานอะไรก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ งานพาทไทม์ หรืองานรับมาทำที่บ้านก็ได้ครับ แนะนำหน่อย รบกวนเพื่อนๆด้วยนนะครับ

Patarathorn
1st June 2014, 16:32
จบด้านอะไรมาครับทำงานด้านที่ตัวเองจบมาสิครับ เรื่องลูกน้องผมว่าให้แม่จ้างก็ได้สักวันนึงคุณต้องมีครอบครัวมีชิวิตเป็นของตัวเองออกไปทำงานตามที่เรียนมาดีกว่าครับออกไปทำงานสายตัวเองเผลอๆได้เงินมากว่าค่าจ้างพนักงาน + - แล้วก็ได้เยอะกว่าคุณทำเองจะได้ได้รายได้สองทางแถมมีประสบการ์ณด้านที่เรียนมาด้วย ความเห็นส่วนตัวผมนะ

SoNy009
1st June 2014, 17:05
ส่วนตัวผมตอนนี้เรียนอยู่ แต่มันปิดเทอม ก็ไม่ชอบออกไปทำงานข้างนอกครับ 555
ผมเลยทำงานด้วยการ รับสอนกีต้าร์ สอนเบสพื้นฐาน 8 ชั่วโมง 1 พันบาท
ปัจจุบันมีมาเรียน 4 คน ผมก็แบ่งเวลาไป คนนึงเรียน 12.00 ถึง 13.00 คนต่อมาเรียน 13.00 ถึง 14.00
ตกแล้วอาทิตย์นึง ก็ได้เกือบ 3 พันแล้วครับ แต่ต้องมีคนมาเรียนเรื่อยๆนะ ต้องโปรโมทดีๆหน่อย
รับลงวินโดว 300 บาท อันนี้ก็เป็นรายได้เสริม เวลามีคนคอมเสีย
รับทำ Lyrics Video 2500 บาท ต่อ 1 เพลง อันนี้นานๆทีจะมีคนมาให้ทำ
ต่อไปอนาคตคิดว่าจะเป็น Studio รับอัดเพลง กับรับออกแบบป้ายโฆษณา

คุณต้องลองหาสิ่งที่ชอบครับ แล้วศึกษามันอย่างจริงจังแบบสุดๆ
คนเก่งๆส่วนใหญ่ความรู้ไม่ค่อยมาจาก โรงเรียน หรือ มหาลัย
ส่วนใหญ่ผมเห็น เค้าเรียนรู้ด้วยตัวเอง ค้นหากันเอง กว่าจะเป็น