PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับเน็ต - เพื่อนบ้าน

markops
1st June 2014, 17:24
คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมอยู่บ้านใน โรงงาน หมู่บ้านผมมี คนอาศัยอยู่ 10 หลัง
มีอยู่มาวันหนึ่ง ผม ติดเน็ต 3bb 10 M พร้อม เราเตอร์ wifi
1 เดือน ต่อมา เน็ต ผม ถูก รอบใช้ ซึ่ง สุดยอดมาก โหลด BIT โหลดทุกอย่าง
พอผมเปลี่ยน รหัส 13 หลัก เน็ตก็ดี ขึ้น ผมผ่านไป 2 วัน มีคนเดินมา บอกขอเล่น เน็ต หน่อย *0*
สุดยอดมาๆ จะว่าอะไรดี ผมบอกปัดๆไป พี่เป้นคนตั้ง รหัส แล้วก็ไป พอวันต่อ ผมเดินเล่นแถวบ้าน ธรรมดาจะมีคนยิ้มให้เหมือนทักทาย
แต่ กลับไม่มี เลย ฮาๆ เหมือนโดนเกียจ ผมก็ไม่สนใจ จน ถึงวันนี้ผม ผิดใช่ไหม ฮาๆ :)

ผมรีบพิมพ์นะมีงาน

เพิ่มเติม
เขาเคยมา ถาม ว่าติดเสียอะไรมั่ง ผมบอกไป ติดเองที่บ้าน ถูกๆครับ แต่ให้ช่างมาติดตั้ง เสียค่าเดินสาย 3000 ฮาๆ เงียบไปเลย OK ไหม

Dodo250
1st June 2014, 17:27
ผมว่าทำ ID wifi ให้คนในหมู่บ้านเช่าคงจะดีนะครับ แต่เสียดายแน่ท่านแค่ 10 MB

teerachai212
1st June 2014, 17:29
ถึงจะเป็นรหัส Wifi แต่ถ้าใช้ IDM โหลดท่านได้เน็ตช้าแน่

haruhi002z
1st June 2014, 17:37
ตอนนี้ปัจจุบัน ผมก็มีเน็ต10 MB เเล้ว WIFI (ผมใส่รหัสเเล้ว) เน็ตผมถ้าก็มีคนมาพ่วงสายไปเหมือนกัน เเต่เป็นคนรู้จักซึ่งผมก็ไม่คิดไรมาก WiFI ผมก็ให้พวกเด็กๆๆ เล่นเพราะ พวกเค้ามี Ipadมั้ง โทรศัพท์ บลาๆ
นายทำถูกเเล้วละ สิ่งที่ผมคิดคือ เน็ตที่นายติดใครจ่าย (นายใช่มั้ย) มันเป็นเรื่องของเงินๆๆทองๆๆด้วย ถ้าอยากใช้ก็ควรจะช่วยกันออก

juventusfc001
1st June 2014, 17:43
ไม่ให้ถูกแล้วครับ เน็ตก็เน็ตเรา เงินเราก็จ่าย เขาไม่ได้จ่ายช่วยเราซะหน่อย
หรือถ้าจะให้ถูก ขายรหัสให้เขาใช้เลยครับ หมื่นสองหมื่นก็ว่าไป

21world
1st June 2014, 17:47
เขาต่างหากที่เห็นแก่ตัว รู้จักก็ไม่ได้รู้จักไรกัน แต่จะมาขอเล่นฟรี ใช้ไม่ได้มากๆ