PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเกม State Of Decay ครับ

cheer30207
2nd June 2014, 17:36
คือผมเล่นแล้วหา safe house ได้แล้วเลยอยากรู้ว่าจะอัพเกรดหรือสร้่างสิ่่งก่อสร้างยังไงอะครับ
และผมออกไปหาเสบียงอาวุธนอก safe house แล้วโดนผีรุมตลอดเลยเวลาเก็บเสบียงได้อยากรู้เคล็ดลับอะครับ

:help:help:help :):):)

neobleak
2nd June 2014, 18:23
จำไม่ค่อยได้ละไม่ได้เล่นนาน คุ้นๆว่าจะอัพเกรดกับระเบิดได้อย่างเดียวนะครับอัพเกรดพวกโรงอาหารเตียงแบบฐานหลักไม่ได้

headshot deluxe
3rd June 2014, 11:18
เกมนี้อย่าพึ่งเพื่อนครับ พึ่งตัวเองแหละดีแล้ว วัสดุอะไรขาดไปวิ่งไปหาเองจะเร็วสุดครับ ใช้เพื่อนไปบางทีตายกลางทางอีก
พวกวัสดุก่อสร้างจะอยู่ในพวกโกดัง หรือโรงรถข้างๆ บ้านน่ะครับ ผมวิ่งเก็บเองเลย เพื่อนมันช้าไม่ทันใจ
แนะนำว่าอย่าใช้ปืนหรือระเบิดนะ เพราะยิ่งยิงมันยิ่งมาตามเสียง ถ้ามากันไม่เยอะผมใช้ประแจ เตะตัดขาแล้วตีหัว
ถ้ามาเยอะใช้รถวิ่งทับครับ รับรองไม่มีมาเพิ่ม

Leoneko
3rd June 2014, 12:52
เวลาหาของหรือเสบียงข้างนอก ให้เราเลือกบ้านหลังไหนก็ได้ที่คิดว่ามีของ ต้องล่อซอมบี้ออกมาสู้ข้างนอกก่อน หรือจะเข้าไป + ข้างในเลยก็ได้ ถ้าบ้านหลังไหนมีเสบียงเยอะก็ถอยรถมาแถวหน้าบ้าน แล้วขนของขึ้นท้ายรถ วิธีนี้หาเสบียงได้เร็วสุด

cheer30207
3rd June 2014, 17:03
ขอบคุณมากครับ