PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามครับเรื่องโปรเเกรมunity

oojee01092
3rd June 2014, 07:07
ใครใช้เป็นบ้างครับสอนวิธีใช้ให้ผมหน่อยผมอยากสร้างเกม2d มองด้านข้างแนวเดินฟันอะครับใครมีโปรแกรมที่ใช้สร้างแนวนี้ก็ขอหน่อยครับ แล้วพวกตัวละครผมต้องใช้โปรแกรมอะไรสร้างครับใครรู้ก็สอนหน่อยนะครับ:)

MR107
9th July 2014, 14:34
ก่อนอื่นต้องเข้าใจว่า Unity เป็น Engine ที่ใช้สร้างเกมนะครับ

โปรแกรมที่ใช้ก็โปรแกรม 3D ทั่วๆไป อาจจะใช้ flash ได้ ( แต่ปัจจุบันโดนเปลี่ยนไปเป็น ActionScript แล้ว )