PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่อง Smart Phone [ซื้อครั้งแรก]

lovelyseed
3rd June 2014, 14:20
คือว่าพอดีผมถอย Smart Phone เครื่องใหม่มาอ่ะครับ LG G2 หลังจากซื้อมาแล้วผมก็ชาร์ตแบตจนแบตเต็ม 100% แล้วรอ 1 ชั่วโมง จากนั้นก็ทดลองเล่นเกม (cookie run) เปิดความสว่างหน่าจอที่ 60% พอเล่นไปสักประมาณ 30 นาทีได้เครื่องร้อนมากเลยครับ อุณหภูมิ ประมาณ 38-40 องศาเลยครับ (ใช้ CPU-z เช็คเอานนะครับ)

คืออยากจะถามว่าเป็นปกติของ Smart Phone รึป่าวครับ แล้วก็อยากจะรู้ว่า Smart Phone นี่อัดวีดีโอได้นานสุดเท่าไรครับ ของผมอัดได้ 28 นาที แล้วดับไปเลย
ปล.ขอคำชี้แนะด้วยครับ :)

zpmqhj
3rd June 2014, 14:41
ของผมก็เป็นครับ iphone 5c เล่นเกมหรือฟังเพลงดูคลิปไรประมาณนี้ครับเล่นไปซักพัง ก็ร้อนแบบท่านแหละครับ คิดว่าเป็นธรรมดาครับ
ก็คงเหมือนกับคอมแหละครับ คอมยังต้องมีพัดลม แต่นี่ไม่มี มันเลยร้อนมั้งครับ55555 ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ของผมก็ร้อนเหมือนกัน บางทีร้อนจนกลัวมันระเบิด -3-

ส่วนเรื่องวีดีโอไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่เคยอัดนานขนาดนั้น

plafe
3rd June 2014, 14:44
เล่นเกม ยังไงก็ร้อนครับผม

$3MiFiN@L$
3rd June 2014, 14:45
คือว่าพอดีผมถอย Smart Phone เครื่องใหม่มาอ่ะครับ LG G2 หลังจากซื้อมาแล้วผมก็ชาร์ตแบตจนแบตเต็ม 100% แล้วรอ 1 ชั่วโมง จากนั้นก็ทดลองเล่นเกม (cookie run) เปิดความสว่างหน่าจอที่ 60% พอเล่นไปสักประมาณ 30 นาทีได้เครื่องร้อนมากเลยครับ อุณหภูมิ ประมาณ 38-40 องศาเลยครับ (ใช้ CPU-z เช็คเอานนะครับ)

คืออยากจะถามว่าเป็นปกติของ Smart Phone รึป่าวครับ แล้วก็อยากจะรู้ว่า Smart Phone นี่อัดวีดีโอได้นานสุดเท่าไรครับ ของผมอัดได้ 28 นาที แล้วดับไปเลย
ปล.ขอคำชี้แนะด้วยครับ :)

ข้อ 1 60% อย่างไงก็ร้อนครับ ต่อให้ลดต่ำกว่านี้ก็ร้อนเหมือนเดิม SP ก็เหมือน PC นั้นแหละครับคิดไว้แค่นั้นพอ

ข้อ 2 อัดนี่? ลงในแมมเครื่อง หรือ card แต่พวกอัดวิดีโอเนี่ยกินพท.เครื่องมากเลยครับ 1 นาทีก็หลายร้อยแมก
แล้วครับ อัดจริงๆนี่กล้องวีดีโออัดได้มากกว่าครับ

lovelyseed
3rd June 2014, 15:42
ขอบคุณทุกๆ คห. นะครับ ซื้อครั้งแรก ตกใจมากกลัวจะระเบิดเอา T T

hisawahiroki
3rd June 2014, 16:00
มือถือเล่นเกมนี่ร้อนปกติเลยครับ ยิ่งเปิด 3G เล่นด้วยนะแปบเดียวต้องวางเลยครับ 42+ ผมจับโยนเข้าช่องฟรีสเลย 555+