PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรู้สึกตอนขอแต่งงานเป็นยังไงหรอครับ

zpmqhj
5th June 2014, 16:48
ตามหัวข้อแหละครับ สงสัยมากเลยเห็นในหนังในอะไรเวลาพระเอกขอนางเอกแต่งงาน
ทำไมถึงซึ้งน้ำตาไหลอะไรขนาดนั้น ไม่รู็สิผมก็ไม่เข้าใจนะไม่ใช่ผู้ ญ :o
มันอารมเดียวกับเวลาโดนขอเป็นแฟนไรงี้ปะครับ? แต่แค่ไปอีกเลเวลนึง?
แล้วมีผู้ ญ คนไหนที่โดนขอแต่งงานแล้วไม่ดีใจหรือปฏิเสธป่าวครับ?
ผู้ชายคิดยังไงกันบ้างครับ
แล้วคนขอรู้สึกยังไงหรอครับ อารมประมานขอเป็นแฟนป่าว?55555
ถ้าเป็นผมคงใจเต้นตุบๆๆๆ กลัวเค้าไม่ตอบตกลงมั้ง555555
แชร์ความคิดเห็นกันครับ :giveheart

ปล.โนดราม่านะครับ

เดี่ยวก็ต้องเจอซักวัน จะรีบอยากรู้ไปทำไมหว่า ?

แหม่ ก็มันสงสัยหนิครับ555555

ความรู้สึกไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือ ใช้วิธีไหนนี่สิ

อืม....ผู้ ญ บางคนก็ชอบไม่เหมือนกันนะครับ สมมุติเราขอแบบง่ายๆ เค้าอาจจะชอบแบบเซอไพรส์ อลังการ
หรือถ้าเราขอแบบเว่อๆกลางห้าง เค้าอาจจะชอบแบบเรียบๆ5555
แหม่555555

เอาจริงๆ ไม่อ้อมอะไรเลยนะ คำเดียว คาน

คือว่า ญ ที่มีอายุตั้งแต่ 30 ขึ้นไปแล้วยังไม่แต่งงาน ตัวอักษร 3 ตัวนี้จะขึ้นมา
แต่ถ้า 30 แล้วยังมีคนมาขอแต่งงาน อย่างน้อยก็ต้องคิดในใจว่า " นี้เรายังมีค่าสินะ "

ดังนั้น สำหรับ ญ ที่ได้แต่งงาน ก็เหมือนกับว่าตัวเอง หลุดจากกลุ่มเสี่ยงขึ้นคานนั้นเอง

พวก ช ไม่เข้าใจหรอก อัตราส่วน ญ กับ ช มันต่างกันขนาดไหน ( แถมหลังๆ ช แท้ๆ ก็หายากมากๆ )
อัตราเสี่ยงขึ้นคานเลยเยอะกว่าเดิมอีก สุดท้ายใครที่โดน ช มาบอกขอแต่งงาน ก็ต้องดีใจกันทั้งนั้นแหละ
ยกเว้นแต่ว่า ญ ยังไม่พร้อม ส่วนมากก็เรื่อง การงานยังไม่มั่นคง ยังไม่เข้าใจอีกฝ่ายมากพอ และ ช คนนั้นอาจเจ้าชู้

ถ้า ญ คนที่ปฏิเสธ เรื่องแต่งงานแล้วจากไปพร้อมน้ำตา ( ดูหนังมากไปเปล่าเนี่ย ) ส่วนมากก็คือ ปฏิเสธแบบไม่เต็มใจ ( เรื่องจริงไม่มีหรอกแบบนี้ )
แต่ถ้าพอวิ่งไปสักพักแล้วมีหยุดหันมามอง หรือ หัวเราะ พวกแบบนี้ต้องการเรียกร้องความสนใจ ( เล่นเป็นเด็กไปได้ )
ให้เดินจากไปโดยไม่ต้องไปสนใจ เพราะยังไง เดี้ยว ญ ก็ตามมาหาเอง ( ซึนเดเระสุดๆ )

อารมณ์หรอ ไม่รู้สิ ก็ยังไม่เคยเจอ จะไปรู้ได้ไงเนอะ ถ้าถามว่าระหว่างขอเป็นแฟน กับขอแต่งงาน ถ้าคิดตามปกติแล้วก็
คำว่าแฟน มันก็เหมือนเปลี่ยนจากคำว่าเพื่อนเป็นคนรัก
ส่วนแต่งงาน ก็เหมือนเปลี่ยนจากคนรักเป็นครอบครัว หรือ ชีวิตคู่

ปล. อ้างอิงจากหนัง กับ เมะล้วนๆ ไม่เคยเกิดขึ้นจริง ก็นะยังไม่ถึงเวลาเลยนิ หนูยังเป็นแค่เด็กวัยกำลังโต ( >_< ) เรื่องพวกนี้ยังไม่ถึงเวลาสักกะหน่อย
ปล.2 ตอนแรกกะพิมพ์แบบปกติ แต่พอพิมพ์ไปพิมพ์มา เริ่มมันส์มือดี เลย ยาวเลย ขอโทษนะ
ปล.3 ที่เน้นสี ถ้าไม่จำเป็น ก้ไม่ต้องอ่านก็ได้ เพราะ ไร้สาระล้วนๆ

เรื่อง คาน ไม่ใช่หรอกมั้งครับ
ผุ้ ญ ขึ้นคานหมายถึงไม่มีใครเอาสิครับ ไม่มีแฟน
แต่การที่จะแต่งงานก็ต้องเป็นแฟนก่อนอยู่ดี
งั้นไม่ใช่ประเด็นแหละครับ เพราะยังไงเค้าก็ยังมีแฟนอยู่ ก็คงไม่คิดหรอกว่าตัวเองจะขึ้นคาน ก็แฟนอยู่ตรงหน้าหนิ5555

ส่วนเรื่องการเลื่อนขั้นนี่คิดเหมือนผมเลยครับ ผมว่ามันก็แค่เปลี่ยนสถานะความสำพันแค่นั้นเอง55555 :o

ปล.เมะ สนุกหรอท่าน --3

เอาตามที่ผมรู้นะครับ ที่ผู้หญิงปฏิเสธไม่ใช่ไม่รัก แต่มันอยู่ที่ความพร้อมครับ (ซึ่งจริงๆข้อนี้ก็น่าจะรู้กันทุกคน ไม่ว่า ช/ญ) ส่วนประเด็นที่ว่า ทำไมต้องซึ้ง ถามผู้หญิงเอาน่าจะดีกว่า
ถ้าให้ผมเดาซึ่งเราๆเป้นผู้ชายนะ ถ้าขอแล้ว ญ ปฏิเสธ เราจะเฟล มากถึงมากที่สุด ระดับต่างกับขอเป็นแฟนแต่เค้าปฏิเสธ เลเวลมันต่างกันมากนะครับ แต่งงานกับแฟน

ผมว่าไม่ต่างนะ การเลื่อนขั้นของทุกอย่าง จะมีค่ามากน้อยผมว่าอยู่ที่เราหวังกับสิ่งนั้นมากไหมครับ
จากเพื่อน ==> แฟน ถ้าเราจริงจังมาก มันก็ดูยิ่งใหญ่อลังการ ถ้าเขาไม่เป็นก็เฟลหนักเหมือนกันแหละครับ
แฟน ==> แต่งงาน มันก็เหมือนกันแหละครับถ้าเราจริงจัง ก็แบบอยากใช้ชีวิตกับเค้าจริงจังอยากสร้างครอบครัวบลาๆๆๆๆ

เหมือนโดนต่อยที่จมูก แค่ กำเดาไม่ออก

นึกภาพออกเลย555555

Decide
5th June 2014, 17:02
เดี่ยวก็ต้องเจอซักวัน จะรีบอยากรู้ไปทำไมหว่า ?

oolldjlloo
5th June 2014, 17:12
ความรู้สึกไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือ ใช้วิธีไหนนี่สิ

Lamous
5th June 2014, 17:16
:blush:blush:blush

ICE_LEMON
5th June 2014, 17:23
เหมือนโดนต่อยที่จมูก แค่ กำเดาไม่ออก

rockpoko
5th June 2014, 17:27
ความรู้สึกแบบนี้ ต้องสัมผัสเอง จะดีกว่ารู้จากใครๆๆๆ

double6
5th June 2014, 17:31
คงจะความรู้สกเดี่ยวกับขอเอาอะมั้งครับ (ล้อเล่น)
คงจะความรู้สึกเดี่ยวกับว่าจะมีคนมาช่วยใช้หนี้แล้วโว้ย อะไรประมาณนี้ละมั้งครับก็เลยน้ำตาจิไหล (ล้อเล่นอีกนั้นแหละ)
คงจะคีวามรู้สึกเดี่ยวกันกับ.....(ไม่ต้องแล้วโว้ย ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ 555)

Lightenning
5th June 2014, 17:41
เอาตามที่ผมรู้นะครับ ที่ผู้หญิงปฏิเสธไม่ใช่ไม่รัก แต่มันอยู่ที่ความพร้อมครับ (ซึ่งจริงๆข้อนี้ก็น่าจะรู้กันทุกคน ไม่ว่า ช/ญ) ส่วนประเด็นที่ว่า ทำไมต้องซึ้ง ถามผู้หญิงเอาน่าจะดีกว่า
ถ้าให้ผมเดาซึ่งเราๆเป้นผู้ชายนะ ถ้าขอแล้ว ญ ปฏิเสธ เราจะเฟล มากถึงมากที่สุด ระดับต่างกับขอเป็นแฟนแต่เค้าปฏิเสธ เลเวลมันต่างกันมากนะครับ แต่งงานกับแฟน

482566789
5th June 2014, 17:56
คงจะความรู้สกเดี่ยวกับขอเอาอะมั้งครับ (ล้อเล่น)
คงจะความรู้สึกเดี่ยวกับว่าจะมีคนมาช่วยใช้หนี้แล้วโว้ย อะไรประมาณนี้ละมั้งครับก็เลยน้ำตาจิไหล (ล้อเล่นอีกนั้นแหละ)
คงจะคีวามรู้สึกเดี่ยวกันกับ.....(ไม่ต้องแล้วโว้ย ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ 555)

เล่นเองฮาเองเลยนะครับ ตะลึ่ง ตึ่งโป๊ะ !!

Fairy
5th June 2014, 18:57
เจ็บตูดครับ

clean1447
5th June 2014, 19:25
เอาจริงๆ ไม่อ้อมอะไรเลยนะ คำเดียว คาน

คือว่า ญ ที่มีอายุตั้งแต่ 30 ขึ้นไปแล้วยังไม่แต่งงาน ตัวอักษร 3 ตัวนี้จะขึ้นมา
แต่ถ้า 30 แล้วยังมีคนมาขอแต่งงาน อย่างน้อยก็ต้องคิดในใจว่า " นี้เรายังมีค่าสินะ "

ดังนั้น สำหรับ ญ ที่ได้แต่งงาน ก็เหมือนกับว่าตัวเอง หลุดจากกลุ่มเสี่ยงขึ้นคานนั้นเอง

พวก ช ไม่เข้าใจหรอก อัตราส่วน ญ กับ ช มันต่างกันขนาดไหน ( แถมหลังๆ ช แท้ๆ ก็หายากมากๆ )
อัตราเสี่ยงขึ้นคานเลยเยอะกว่าเดิมอีก สุดท้ายใครที่โดน ช มาบอกขอแต่งงาน ก็ต้องดีใจกันทั้งนั้นแหละ
ยกเว้นแต่ว่า ญ ยังไม่พร้อม ส่วนมากก็เรื่อง การงานยังไม่มั่นคง ยังไม่เข้าใจอีกฝ่ายมากพอ และ ช คนนั้นอาจเจ้าชู้

ถ้า ญ คนที่ปฏิเสธ เรื่องแต่งงานแล้วจากไปพร้อมน้ำตา ( ดูหนังมากไปเปล่าเนี่ย ) ส่วนมากก็คือ ปฏิเสธแบบไม่เต็มใจ ( เรื่องจริงไม่มีหรอกแบบนี้ )
แต่ถ้าพอวิ่งไปสักพักแล้วมีหยุดหันมามอง หรือ หัวเราะ พวกแบบนี้ต้องการเรียกร้องความสนใจ ( เล่นเป็นเด็กไปได้ )
ให้เดินจากไปโดยไม่ต้องไปสนใจ เพราะยังไง เดี้ยว ญ ก็ตามมาหาเอง ( ซึนเดเระสุดๆ )

อารมณ์หรอ ไม่รู้สิ ก็ยังไม่เคยเจอ จะไปรู้ได้ไงเนอะ ถ้าถามว่าระหว่างขอเป็นแฟน กับขอแต่งงาน ถ้าคิดตามปกติแล้วก็
คำว่าแฟน มันก็เหมือนเปลี่ยนจากคำว่าเพื่อนเป็นคนรัก
ส่วนแต่งงาน ก็เหมือนเปลี่ยนจากคนรักเป็นครอบครัว หรือ ชีวิตคู่

ปล. อ้างอิงจากหนัง กับ เมะล้วนๆ ไม่เคยเกิดขึ้นจริง ก็นะยังไม่ถึงเวลาเลยนิ หนูยังเป็นแค่เด็กวัยกำลังโต ( >_< ) เรื่องพวกนี้ยังไม่ถึงเวลาสักกะหน่อย
ปล.2 ตอนแรกกะพิมพ์แบบปกติ แต่พอพิมพ์ไปพิมพ์มา เริ่มมันส์มือดี เลย ยาวเลย ขอโทษนะ
ปล.3 ที่เน้นสี ถ้าไม่จำเป็น ก้ไม่ต้องอ่านก็ได้ เพราะ ไร้สาระล้วนๆ

Spermz
5th June 2014, 19:29
http://static.squarespace.com/static/524c65ede4b061d170a78660/53124fd0e4b0fff880a511ec/5312513ee4b0fff880a5234d/1360735282000/ForeverAloneBlackTextSS.png?format=original