PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความร้อน 63 องศานี่ผิดปกติไหม

babilone
6th June 2014, 00:15
มันขึ้นไปสูงสุดที่ 63 องศาตอนเล่นเกมครับ เป็นเพราะอะไรหรอแบบนี้ ซื้อซิลิโคนมาทาไปได้ 5 เดือนเองครับแบบนี้เพราะมันแห้งอีกหรือเพราะอะไรครับ

manglove
6th June 2014, 00:31
ก็ปกตินิครับตอนเล่นเกมส์แถมเย็นด้วยซ้ำ ถ้าไม่ได้เล่นแล้วร้อนแบบนี้สิแปลก

babilone
6th June 2014, 01:19
ก็ปกตินิครับตอนเล่นเกมส์แถมเย็นด้วยซ้ำ ถ้าไม่ได้เล่นแล้วร้อนแบบนี้สิแปลก

แต่เกมกระตุกหลายเกมเลยนะครับ ทั้งๆที่สเปคผ่าน

nook6199
6th June 2014, 01:23
63 องศานี่ อุณหภูมิการ์ดจอหรือซีพียูครับ แต่ถ้าเล่นเกมมันร้อนขึ้นเป็นปกติอยู่แล้วครับ ส่วนที่เกมกระตุกอาจเกิดได้หลายสาเหตุครับ บอกยาก

teexor
6th June 2014, 01:33
ถ้า full load อุณหภูมิขนาดนนี้ ถือว่าเย็นนะครับ ว่าแต่อุณหภูมิการ์ด หรือ cpu

poys
6th June 2014, 01:43
ถ้าให้ดีท่านบอก รุ่นของcpu cooling system ด้วยครับส่วนถ้ารันเกมส์นั้นยังไม่ โหลด100นะครับ ลองใช้พวก linx เทสครับโหลดจริงๆ ของผม ขนาดโหลดยังปาไป 70-80เลยครับ nepton 280l - 4770k

babilone
6th June 2014, 02:01
ถ้า full load อุณหภูมิขนาดนนี้ ถือว่าเย็นนะครับ ว่าแต่อุณหภูมิการ์ด หรือ cpu

cpu ครับผม เดี๋ยวแปะรูปให้รบกวนช่วยๆกันด้วยครับ

ถ้าให้ดีท่านบอก รุ่นของcpu cooling system ด้วยครับส่วนถ้ารันเกมส์นั้นยังไม่ โหลด100นะครับ ลองใช้พวก linx เทสครับโหลดจริงๆ ของผม ขนาดโหลดยังปาไป 70-80เลยครับ nepton 280l - 4770k

เอ่อดูตรงไหนอ่าครับ

นี่รูปความร้อนคับhttp://upic.me/i/ry/zci8g.jpg (http://upic.me/show/51352738)

leaderpor
6th June 2014, 02:11
ผม ห้องพัดลม fullload 85-87 องศาครับ 555+...idle 60 องศา

babilone
6th June 2014, 02:21
ผม ห้องพัดลม fullload 85-87 องศาครับ 555+...idle 60 องศา

ถ้างั้นมันเป็นที่อะไรอ่ะครับ ทำไมเล่นๆไปแล้วอยู่ดีๆก็กระตุก ลองปรับ low ปรับอะไรหมดเลยก็ยังกระตุก

bararasza
6th June 2014, 02:30
Fx-6100 ของน้องผม ก็อุณหภูมิ เท่านี้ ถือว่าทำออกมาได้เย็น มาก

I7 4770k ผมเดิมๆ ยังปาไป 80-90 เลยบอกให้เย็นใจ

ว่าแต่เล่นเกมอะไร และสเป็กโดยรวมล่ะ...?

ให้เดา watch Dogs ใช่ไหม

babilone
6th June 2014, 02:35
Fx-6100 ของน้องผม ก็อุณหภูมิ เท่านี้ ถือว่าทำออกมาได้เย็น มาก

I7 4770k ผมเดิมๆ ยังปาไป 80-90 เลยบอกให้เย็นใจ

ว่าแต่เล่นเกมอะไร และสเป็กโดยรวมล่ะ...?

ให้เดา watch Dogs ใช่ไหม

ใช่ครับ watch Dogs อาการออกมากสุดเพราะกระตุกแบบเฟรมเรทตกเหลือ 3 เหลือ 4 ไปสักพักถึงจะกลับมาเล่นได้ปกติครับ เกมอื่นก็มีเช่น fifa14 COD:Ghost
สเป็กโดยรวมก็
CPU : FX-6100 Six core
VGA : GTX 650 1 GB
RAM : 8 GB
MAINBOARD :BIOSTAR Group A960A3+(A9)
ตามนี้เลยครับ

babilone
6th June 2014, 03:12
ใครรู้อะไรช่วยตอบด้วยนะครับ (ไม่ได้ปั๊มนะครับ แค่จะขุดเฉยๆ)

bararasza
6th June 2014, 03:14
ใช่ครับ watch Dogs อาการออกมากสุดเพราะกระตุกแบบเฟรมเรทตกเหลือ 3 เหลือ 4 ไปสักพักถึงจะกลับมาเล่นได้ปกติครับ เกมอื่นก็มีเช่น fifa14 COD:Ghost
สเป็กโดยรวมก็
CPU : FX-6100 Six core
VGA : GTX 650 1 GB
RAM : 8 GB
MAINBOARD :BIOSTAR Group A960A3+(A9)
ตามนี้เลยครับ

Watch dogs(เถื่อน) ผมก็เป็นครับ i7 4770k gtx780ti ram 8
ไอ้ที่กระตุกเป็นช่วงๆ อาจเป็นที่ของเถื่อน หรือไม่ก็สเป็กมันต้องการโครตสูงกว่านี้แหละ

เครื่องน้องผม สเป๊กๆ พอๆกับท่าน ก็มี อาการกระตุกเป็นช่วงๆ ถึงจะlowสุดๆก็ตาม อาการออกเยอะกว่าเครื่องผม

ส่วนFiFA ผมเคยโหลดภาคไหนจำไม่ได้ มีอาการกระตุกเวลา เข้าใกล้ ประตู เป็นทุกครั้งเข้าเขตโทษ

ก็ออกอาการเลย

สเป็ค ที่ว่า minimum ผ่านคือ pc ท่านรันเกมนี้ได้ แต่ก็low แถมกระตุกแทบหงุดหงิด

ส่วน Recomended คือ ขั้นแนะนำ ว่า เล่นเกมเราได้ลื่นๆนะ ในระดับnormal-high

ส่วนMaximum ก็คือ คอมท่านสามารถ งัดกราฟิกที่เราสร้างมาได้อย่างหมดไส้พุง และไหลลื่นสุดๆ

ครับ^_^ ส่วนอุณภูมิ cpu ปกติแถมเย็นสะด้วยซ้ำ พอกับใส่ชุดน้ำเลย ในห้องพัดลม (แต่ที่ท่านให้ดูนี่เล่นในห้องแอร์ ที่20องศาใช่ปะล่ะเอิ้กๆ)

และผมมีความเชื่ออย่างคือ เอามือ แตะซิ้งค์ และทนร้อนไหว เหล็กมันก็ทนได้น่ะ

babilone
6th June 2014, 03:23
Watch dogs(เถื่อน) ผมก็เป็นครับ i7 4770k gtx780ti ram 8
ไอ้ที่กระตุกเป็นช่วงๆ อาจเป็นที่ของเถื่อน หรือไม่ก็สเป็กมันต้องการโครตสูงกว่านี้แหละ

เครื่องน้องผม สเป๊กๆ พอๆกับท่าน ก็มี อาการกระตุกเป็นช่วงๆ ถึงจะlowสุดๆก็ตาม อาการออกเยอะกว่าเครื่องผม

ส่วนFiFA ผมเคยโหลดภาคไหนจำไม่ได้ มีอาการกระตุกเวลา เข้าใกล้ ประตู เป็นทุกครั้งเข้าเขตโทษ

ก็ออกอาการเลย

สเป็ค ที่ว่า minimum ผ่านคือ pc ท่านรันเกมนี้ได้ แต่ก็low แถมกระตุกแทบหงุดหงิด

ส่วน Recomended คือ ขั้นแนะนำ ว่า เล่นเกมเราได้ลื่นๆนะ ในระดับnormal-high

ส่วนMaximum ก็คือ คอมท่านสามารถ งัดกราฟิกที่เราสร้างมาได้อย่างหมดไส้พุง และไหลลื่นสุดๆ

ครับ^_^ ส่วนอุณภูมิ cpu ปกติแถมเย็นสะด้วยซ้ำ พอกับใส่ชุดน้ำเลย ในห้องพัดลม (แต่ที่ท่านให้ดูนี่เล่นในห้องแอร์ ที่20องศาใช่ปะล่ะเอิ้กๆ)

และผมมีความเชื่ออย่างคือ เอามือ แตะซิ้งค์ และทนร้อนไหว เหล็กมันก็ทนได้น่ะ

fifa ผมผ่านแบบ recommend อ่าส่วน watch dogs ของผมไม่ใช่เถื่อนนะครับแต่เป็นของแท้ครับ เลยอยากหาวิธีแก้ เสียดายตัง อยากเล่นมาก
watch dogs มันไม่ได้กระตุกแบบนิดหน่อยนะครับมันเหมือนค้างไปเลย ส่วน fifa พอทราบสาเหตุว่าน่าจะเป็นเพราะออนไลน์ครับ

bararasza
6th June 2014, 03:35
Watch Dogs ตรงส่วน texture ที่มี normal high ultra

High ขอการ์ดจอ 2GB ultra เค้าขอ 3Gb มันจะเกิดปัญหาตรงส่วนนี้แหละครับ ผมว่า

รู้สึก แป้กเลยของแท้ ก็เป็น กระตุกช่วงๆ=_=''