PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : watch dogs โหมด multiplayer

jamezerox
7th June 2014, 12:56
คือจะถามว่าโหมด multiplayer มันมีโหมดอะไรมั่ง แล้วเล่นยังไงหรอครับ
อ่านคำอธิบายแล้วก็ยัง งงๆ ครับ :confused:

Jackal
7th June 2014, 13:16
Online Hacking - เราจะต้องไปแฮ็กคนอื่นโดยห้ามให้คนที่เราไปแฮ็กนั้นจับได้ครับ โดยเราจะต้องอยู่ในขอบเขตที่กำหนดด้วย พอครบ 100% ก็จะชนะ
แต่ถ้าโดนจับได้เราก็ต้องหนีให้ได้ครับ เหมือนหนีตำรวจนั่นแหล่ะ

Online Tailing - ก็เหมือนสะกดรอยตามนั่นแหล่ะ เราต้องเห็นตัวเป้าหมายก่อน เกจเปอร์เซ็นก็จะขึ้นเรื่อยๆ พอครบ100% ก็จะชนะ

Online Race - แข่งรถ

Online Decryption - คล้ายๆโหมดดวลกัน มีทั้งแบบเป็นทีมและเดี่ยว เราต้องไปแย่งแฮ็กข้อมูลครับ เริ่มแรกจุดแฮ็กจะสุ่มขึ้นมา แล้วเราก็ต้องวิ่งไปแฮ็กถ้าแฮ็กได้ ข้อมุลจะอยู่ที่เรา แล้วเกจเปอร์เซ็นก็จะขึ้นครับ
แต่ถ้าคนอื่นได้ไปเราต้องยิงคนนั้นให้ตายแล้วข้อมูลก็จะตก เราก็สามารถแฮ็กได้ครับ
หรือในอีกกรณีนึงถ้าเราไปอยู่ใกล้ๆคนที่มีข้อมูลมันจะอัพโหลดให้เราเองครับ พออัพจนเต็ม ข้อมูลก็จะมาอยุ่ที่เราครับ

CtOS Mobile App - เล่นหนีตำรวจครับ ฝ่ายตรงข้ามเล่นจากแท็บเล็ตหรือมือถือ