PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เม้า อิมเมจ แล้วคอมค้าง

harnibal409
7th June 2014, 13:25
ผมใช้ตัวเดมอน ทูลน่ะครับ ใช้ไปไม่มีปัญหาอะไรเลยแต่ระยะหลังๆมานี้ประมาณ3-4วัน พอเม้า อิมเมจเกม คอมมักจะค้างตลอดเลย

wanloveea
7th June 2014, 14:17
ไม่รู้ครับผมไม่เคยเป็น พึ่งเคยเห็นครั้งแรกคนที่ เม้าอิมเมจ แล้วคอมค้าง มาช่วยดันกระทู้

F.Syndome
7th June 2014, 14:38
ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่มาช่วยดัน ถือเป็นเรื่องสำคัญน่ะคร๊าฟ สำหรับ เหล่า เพลเยอร์เลย เพราะเกมเดียวนี้ จะอยู่ใน ไฟล์ ISO สะหมดด้วย คงต้องรอผู้รู้มาตอบ
แต่ผมกะคิดไว้เหมือนกัน
1. อาจจะมาจาก Software เองก็ได้น่ะท่านลองเปลี่ยน เวอร์ชั่นไหม่ดู หรือ ลบ ลงไหม่ หรืออัตเกรต มันดู
2. คิดง่าย ๆ เลย คือ การ เม้าล์ อิมเมจ คือการจำลอง ไดร์ 1 ไดร์ขึ้นมา ซึ่ง จะโยงไปเกี่ยวกับ ตัว HDD แน่ ๆ อาจจะ มีปัญหาใน HDD ก็ได้น่ะท่าน เช่น ความเร็วในการอ่าน ฯลฯ บลาๆ
3. ลองเรียงข้อมูลดู Defragment เพราะอาจจะ มี ไฟล์ ที่ กระจัดกระจายกันเยอะ ทำให้ HDD ใช้เวลาอ่านไฟล์นานขึ้น หรือ มี พวก Bad Sector เยอะ ก็ได้คร๊าฟ
4. อาจจะติดไวรัสบางตัว ก็ได้ >.<
5. อันนี้ เป็นวิธีที่ ง่ายสุดแต่ เป็นวิธี ที่เอาไว้เป็นตัวเลือกสุดท้าย ๆๆๆ ของสุดท้าย น่ะท่าน คือ ลอง ลบ แล้ว ลง Win ไหม่ดู
ยังไงกะลองเช๊คด้วยตัวเองไปก่อน ระหว่างรอ ผู้รู้มาตอบอีกที ดันๆๆๆๆๆ

kantconner67
7th June 2014, 14:53
เปลี่ยนไปใช้ virtual clonedrive ดูครับ ผมใช้ตัวนี้แล้วไม่ได้กลับไปแตะ Deamon Tool อีกเลย

harnibal409
7th June 2014, 19:48
ตอนนี้ผมเปลี่ยนเป็นตัว เดมอน ทูล โปร เม้าอิมเมจได้ปกติไม่ค้างแล้วครับ