PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา BF3 เล่น Co-op กับเพื่อนไม่ได้ครับ

~FeaR~
7th June 2014, 14:40
ผมจะเล่น coop กับเพื่อนครับ แต่ทีนี้ผมไม่เห็นเพื่อนออนไลน์ครับ แต่เพื่อนเห็นผมออนไลน์ แล้วเพื่อนก็ส่งคำชวนมา

พอกด Join แล้วมันก็ขึ้น Waiting for player to join ครับ แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

วิธีนี้แก้ไขยังไงครับ ?

The Run
7th June 2014, 14:44
พอคุณเข้าไปแล้วคุณจะเด้งออก ผมก็เล่นไมไ่ด้ครับ ชวนเพื่อนตามปกติ
แล้วเข้าเกมมันก็หลุดเด้งออก ไม่มีอะไรแจ้งเตือน ไม่รู้ว่าเน่าสร้างไม่เสร็จ
หรือเป็นปัญหาส่วนตัวก็ไม่รู้

Most
7th June 2014, 14:49
ผมเคยเป็นนะ ให้เพื่อนคุณลบรายชื่อคุณออกไปก่อน แล้วคุณก้แอดเพื่อนไปใหม่ รายชื่อน่าจะขึ้นละน่าจะเล่นได้ปกติ

~FeaR~
7th June 2014, 15:54
ผมเคยเป็นนะ ให้เพื่อนคุณลบรายชื่อคุณออกไปก่อน แล้วคุณก้แอดเพื่อนไปใหม่ รายชื่อน่าจะขึ้นละน่าจะเล่นได้ปกติ

ตอนนี้ผมไม่เห็นเพื่อนใน Battlelog แล้วอ่ะครับ แต่ใน Origin ก็เห็นอยู่ปกติครับ

ผมต้องไปแอดเพื่อนใน Origin หรือ Battlelog ครับ ?

Most
7th June 2014, 15:56
ตอนนี้ผมไม่เห็นเพื่อนใน Battlelog แล้วอ่ะครับ แต่ใน Origin ก็เห็นอยู่ปกติครับ

หลังจากเพื่อนลบชื่อคุณไปแล้ว คุณก็พิมพ์ชื่อเพื่อนเลยครับ ก่อนลบมันจะไม่ขึ้นปุ่มให้แอดไป แต่หลังลบแล้ว จะมีปุ่มให้กดแอดเพื่อนครับผม

~FeaR~
7th June 2014, 16:16
หลังจากเพื่อนลบชื่อคุณไปแล้ว คุณก็พิมพ์ชื่อเพื่อนเลยครับ ก่อนลบมันจะไม่ขึ้นปุ่มให้แอดไป แต่หลังลบแล้ว จะมีปุ่มให้กดแอดเพื่อนครับผม

เหมือนเดิมเลยครับ เพื่อนผมลบชื่อผมไป แล้วผมก็แอดเพื่อนไปแล้วครับ แต่ใน battlelog ผมไม่เห็นเพื่อนครับ

แต่เพื่อนเห็นผมตอนกด Start Match แต่รายชื่อใน Battlelog ไม่เห็นครับ

สงสัยเป็น bug แน่ๆเลยใช่ไหมครับ ?

~FeaR~
8th June 2014, 18:25
ขออนุญาตดันนะครับ