PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำแอมป์กีต้าร์ไฟฟ้า ไม่เกิน3000หน่อยจ้า

น้องต่ายมุบมิบ
7th June 2014, 15:18
รบกวนช่วยแนะนำแอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าให้หน่อยจ้า มีงบประมาณ 3000บาท (+- 500)
พึ่งหัดเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า กะว่าจะเอามาซ้อมที่บ้านเฉยๆค่ะ :)

//ตอนนี้เล็ง Fender Frontman 10G กับ 15G ไว้อยู่ อยากรู้ว่าต่างกันมากมั้ย เผื่อจะทุ่มงบอีกหน่อย :sweat

SoNy009
7th June 2014, 16:55
เล่นประมาณไหน แนวไหนครับ
ถ้าเล่นสไตล์เบาๆ ไม่ร็อคมาก Fender ในราคานี้
ตอบโจทย์โอเคเลยครับ แต่มันไปเสียตรงเสียงแตกนี้ละ
แต่ถ้าเล่นชิวๆ เสียงธรรมดาๆ ไม่หนักมาก
เรื่องความต่าง 10G นี่เสียงคลีนโอเคครับ แต่เสียงแตกกากมากครับ
15G จะปรับได้กว้างกว่าหน่อย แต่ต้องปรับนานอยู่ เสียงผมว่าไม่ดีเท่ารุ่น 10G
ถ้าชอบชิวๆ สบายๆ ซ้อมในบ้าน ผมแนะนำ 10G ก็โอเคครับ ปรับง่าย เสียงเพราะ