PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รู้สึก windows ผมแปลกๆไปครับ

EK007
7th June 2014, 21:02
ผมจะบอกเป็นข้อๆเลยนะครับ

1.มันช้ากว่าเดิมมากเลยครับ

2.กด ค้นหาไฟล์อะไรไม่ได้เลย กด run ใน start menu ยังไม่ได้เลย

3.copyไฟล์ ลง เฟรชไดว์ ช้ามาก 700kb กว่าๆ เมื่อก่อน เร็วกว่านี้มาก

ตอน copy ไฟล์ cpu ทำงานไม่ถึง20% ram 800 mb กว่าๆ

ข้อ2นี่อยากได้วิธีแก้ มากเลยครับ จะหาอะไรก็ต้องนั่งกดหา

givemelove
7th June 2014, 21:09
Baidu ดูมันจุกจิกรึป่าวครับ NOD32 ไม่อัปเดทหรือหมดอายุรึป่าว เพราะถ้าเป็นจะทำให้ช้าครับผมเคยเป็นตอนนี้หาถาวรมาลงแล้วไม่เป็น

teerachai212
7th June 2014, 21:15
Defrag ฮาดดิสก์ครับถ้าไม่หายงงวินโดว์ใหม่เลยครับ

piekie
7th June 2014, 21:36
ลงใหม่สิครับ อย่าทำง่ายๆให้เป็นเรื่องยาก
ถ้าลงใหม่แล้วมันยังช้า ก็เป็นที่ฮาร์ดดิสครับ
ลองใช้ฟังชั่น MBR ใน แผ่นHiren boot รีเซ็ตHDDแล้วลงOSใหม่ดู
ถ้าไม่หายก็คงได้เปลี่ยนHDDแล้วหล่ะครับ

EK007
8th June 2014, 08:54
Baidu ดูมันจุกจิกรึป่าวครับ NOD32 ไม่อัปเดทหรือหมดอายุรึป่าว เพราะถ้าเป็นจะทำให้ช้าครับผมเคยเป็นตอนนี้หาถาวรมาลงแล้วไม่เป็น

ผมลบ Baidu ออกไป นานมากแล้วครับ ส่วน NOD32 ไม่ได้ใช้

Defrag ฮาดดิสก์ครับถ้าไม่หายงงวินโดว์ใหม่เลยครับ

จะลองดูครับ

ลงใหม่สิครับ อย่าทำง่ายๆให้เป็นเรื่องยาก
ถ้าลงใหม่แล้วมันยังช้า ก็เป็นที่ฮาร์ดดิสครับ
ลองใช้ฟังชั่น MBR ใน แผ่นHiren boot รีเซ็ตHDDแล้วลงOSใหม่ดู
ถ้าไม่หายก็คงได้เปลี่ยนHDDแล้วหล่ะครับ

ประเด็นคือ ไม่อยากลงใหม่อะครับ เพราะ ปรมาณเดือน7 จะซื้อคอมใหม่แล้ว

napoprock
27th June 2014, 01:56
ล้างไฟล์ขยะ ดูถ่านbios เช็คซิลิโคลที่ CPU เช็ด RAM อีกอย่างใช้โปรแกรมสแกนไวรัสอะไร

EXTRA
27th June 2014, 02:36
ประเด็นคือ ไม่อยากลงใหม่อะครับ เพราะ ปรมาณเดือน7 จะซื้อคอมใหม่แล้ว
ฮ่าๆๆ เหมือนผมเลยสิ้นปีรอ ซื้อใหม่อย่างเดียบว