PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ

Nuttapons
8th June 2014, 22:16
เวลาผม ปิดหน้าจอ ไว้ทีไรเปิดมาจะมีหน้าต่าง Command เด้งขึ้นมาไม่หยุด กดปิดก็ไม่ได้ต้องรีเครื่องอย่างเดียว มีใครเคยเป็นไหมครับ เป็นบ่อยมากครับ ปิดหน้าจอเกิน 10 นาทีทีไรเป็นตลอด

ช่วยหน่อยครับ หมดปัญญาแล้ว :confused:

midznight
9th June 2014, 18:50
เวลาผม ปิดหน้าจอ ไว้ทีไรเปิดมาจะมีหน้าต่าง Command เด้งขึ้นมาไม่หยุด กดปิดก็ไม่ได้ต้องรีเครื่องอย่างเดียว มีใครเคยเป็นไหมครับ เป็นบ่อยมากครับ ปิดหน้าจอเกิน 10 นาทีทีไรเป็นตลอด

ช่วยหน่อยครับ หมดปัญญาแล้ว :confused:

command เด้งขึ้นมา ในช่วงที่ นายปิดจอคอมนานเกินไป นี่หมายถึง ปิดแบบ Sleep ไว้ หรือ กดปิดที่ อุปกรณ์ ถ้าSleep ไว้ แล้วเด้งแบบนั้น ก็ อาจจะเป็นที่ ระบบ มันรวน รีเครื่องใหม่นั้นถูกแล้ว แก้ถาวรก็ลง window ใหม่ครับ

แต่ถ้าเป้นเพราะกดปิดหน้าจอ ที่ จอคอม แล้วมันเด้งละก็ ลองหาจอใหม่มาเสียบ ถ้ายังเป็นอีกก็ที่สายถ้าสายเดิม ถ้า เปลี่ยนสายเปล่ยนจอแล้วไมหายก็ การ์ดจอ แต่หลักๆ มันคงเป้นที่ ระบบ ปฏิบัติการ window มากกว่า เพราะส่วนมาก หลายๆ คน ใช้ window ที่ ถูก Ghost มา แล้วมัน ไม่มีการ Register บางส่วน ให้ ตรงกับสเปคเครื่อง

Leoneko
9th June 2014, 19:03
ติดไวรัสแล้วล่ะ ถ้าเป็นงั้น - -" แสกนโดยด่วน หรือลง windows ใหม่