PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ Darksoul 2 หน่อยครับ

[M]inecraft
9th June 2014, 19:12
คือผมเล่นโดยใช้คีย์บอร์ดกับเมาส์อะครับ แล้วมัน jump attack กับ guard break ยังไงอะครับ ทำยังไงก็ไม่ได้

leaderpor
9th June 2014, 19:21
ปุ่มฟัน PC มันดี เลย์ ประมาณ 0.8-1 วินาทีอ่าครับบ(ท่านอาจยังไม่รู้ตัว เพราะ เล่นจนชิน)....อยากกด ติด...แบบไม่ต้องลง mod เพิ่ม
ให้ลองทำตามผมดู มี 2 วิธี

วิธียาก
1.คลิกซ้าย>> สูดหายใจเข้า ปรกติ>> แล้วกดขึ้น ทันที..(พูดง่ายๆ คือไม่ได้ให้กด พร้อมกันแต่ให้กด ฟันไปก่อน พอเว้นสักชั่วครู่ ค่อยกด เดินหน้า)

2. วิธีง่าย >>ตัวเกมมีปุ่มฟัน บน คีย์บอร์ดอยู่(ปุ่ม H กับ Y (มั้ง จำไม่ได้ ลองๆไปหาดู))..กด พร้อมกับ ปุ่ม W ได้เลย..ไม่ต้องรอ ดีเลย์ เหมือนใช่้ เม้าส์ฟัน

[M]inecraft
9th June 2014, 19:32
ของแท้นี้ลง mod ได้หรอครับ ไม่โดนแบนหรอ

อันนี้คือ guard break ใช่ไหมครับ แล้ว โดดตีทำไงหรอครับ