PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องเมาส์ไร้สาย

คลังแสง
10th June 2014, 16:33
คือจะขอถามว่ามีเมาส์ไร้สายแบบดีดีที่เวลาใช้ ทำงาน หรือ เล่นเกมแล้ว ไม่เกิดอาการแลคไหมครับ
คือผมพึ่งซื้อเมาส์แบบไร้สายเชื่อมต่อแบบบลูทูทมาของ oker แล้วมันเกิดอาการแลคเวลาเล่นเกม (Diablo 3)
ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นเฉพาะเกมที่ออนไลน์หรือเปล่า แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นที่ตัวเมาส์จริงๆ
เพราะผมลองเอาเมาส์แบบมีสายมาใช้ตอนที่เมาส์ไร้สายมีอาการแลคก็พบว่าใช้ได้ปกติขึ้นมาทันที

จึงอยากสอบถามว่ามีไร้สายแบบดีดีที่ไม่มีทำให้เกิดอาการแลคหรือเปล่า หรือมีแนวทางวิธีแก้ปัญหา
หรือ จริงๆแล้วเมาส์ไร้สายไม่เหมาะสำหรับเล่นเกม :confused:

TONY.PENTIUM.IV
10th June 2014, 16:41
ไม่ค่อยเหมาเท่าไหร่น้ะครับ คือความรู้สึกในการเคลื่อนใหวมันไม่ใช่ 1:1 มันแอบมีดีเลย์ เลยรู้สึกไม่มั่นใจเวลาเล่สักเท่าไหร่น่ะครับ

sanookun
10th June 2014, 16:43
ถ้าถามว่าเมาส์ไร้สายไม่เหมาะกับการเล่นเกมหรือเปล่า คงต้องตอบว่าของพวกนี้มันดีตามราคาครับ อย่างพวก Mamba 4G เคยใช้อยู่อยู่พักนึงไม่มีคำว่าแกวง่หรือดีเลย์เลยสักนิด

คาดว่าน่าจะเกิดจากสัญณานมันแกว่งครับมันก็เลยแล็คๆ = =

ถ้างบน้อยๆลองหาพวกเมาส์ไร้สายของ Logitech ที่มันเป็น wireless มาใช้ดูครับ

wanloveea
10th June 2014, 16:55
แล้วทำไมไม่ไช้ เม้า มีสายเลยล่ะ จบเลยปัญหานี้

คลังแสง
10th June 2014, 17:05
ไม่ค่อยเหมาเท่าไหร่น้ะครับ คือความรู้สึกในการเคลื่อนใหวมันไม่ใช่ 1:1 มันแอบมีดีเลย์ เลยรู้สึกไม่มั่นใจเวลาเล่สักเท่าไหร่น่ะครับ

ถ้าถามว่าเมาส์ไร้สายไม่เหมาะกับการเล่นเกมหรือเปล่า คงต้องตอบว่าของพวกนี้มันดีตามราคาครับ อย่างพวก Mamba 4G เคยใช้อยู่อยู่พักนึงไม่มีคำว่าแกวง่หรือดีเลย์เลยสักนิด

คาดว่าน่าจะเกิดจากสัญณานมันแกว่งครับมันก็เลยแล็คๆ = =

ถ้างบน้อยๆลองหาพวกเมาส์ไร้สายของ Logitech ที่มันเป็น wireless มาใช้ดูครับ

ในกรณีของผมมันไม่ใช่กระตุกนิดๆหน่อยๆไงครับ มันขนาดขยับ cusor ไปอีกด้านแทบไม่ได้เลยทีเดียว
สงสัยคงต้องไปหารีวิวตัวมีราคาเอาและครับ (เปลืองเงินจริงจริง) :(

แล้วทำไมไม่ไช้ เม้า มีสายเลยล่ะ จบเลยปัญหานี้

แหม่คุณนี่ก็ ถ้าผมอยากใช้เมาส์มีสายผมจะมาตั้งกระทู้ถามทำกล้วยหอมจอมซนทำไมละครับ :confused:

shaphirus
10th June 2014, 17:10
ลอง Logitech ดูครับ ผมใช้ตัวสามร้อยกว่าบาท ใช้ทำงานเล่นเกมส์ก็ไม่มีปัญหาอะไร ใช้กับพื้นผิวได้หลากหลาย ใช้มาเกือบปีถ่านยังไม่หมด

auronx01
14th June 2014, 04:24
http://opcaoinformatica.com/compras/media/catalog/product/cache/1/thumbnail/600x600/9df78eab33525d08d6e5fb8d27136e95/1/3/1315670537_5.jpg
ไร้สายสำหรับเล่นเกมส์ดีๆก็มีครับ แต่ราคาอาจแรงไปหน่อยแค่นั้นเอง

chikuva
14th June 2014, 06:52
ผมใช้ Logitech อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร