PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาวโจ้กเกอร์คิดยังไง

saphira
11th June 2014, 00:05
https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xfp1/t1.0-9/10351684_813362442030346_7341986128817794712_n.jpg

blacklotus55
11th June 2014, 00:15
พวกนี้มันว่างจัด ไม่ทำแบบนี้ก็ไม่มีปัญญาคิดได้ว่าจะทำอะไรที่มันประโยชน์มากกว่าทำแบบนี้ได้ เลยทำไป แก้ว่าง แก้ตกงาน

พวกที่บัญญัติคำศัทพ์ไทยอีกอย่าง หลาย ๆ คำเปลี่ยนตัวสะกดมันทุก ๆ ปี ไม่รู้จะเปลี่ยนทำไมนักหนา ปีนี้เขียนแบบนี้ถูก ปีหน้า เขียนแบบเดิม mrang ไม่ถูกละ 555+

Lamous
11th June 2014, 00:19
THAILAND ไงครับ http://uc.exteenblog.com/narathipo/images/Emoticons/Onion/Onion-s-136.gif

6lack6ox
11th June 2014, 00:26
good goodgoodgood

bube
11th June 2014, 00:29
การตูนส่วนมากเด็กจะดู แต่ประกวดนี่ผู้ใหญ่ดูนะ แต่ก็นะ thailand only

p2k
11th June 2014, 00:31
เขาคิดว่าเป็นรายการเด็กดูมั้งครับเลยเซ็นเซอร์

saphira
11th June 2014, 08:55
เขาคิดว่าเป็นรายการเด็กดูมั้งครับเลยเซ็นเซอร์

รายการเด็ก ไม่สมควรเว็น อย่าง
มากเลยนะครับเพราะ ที่สำคันสมัยนี้เด็กๆ บางคนเขานอนดึก นะครับ

bighipyoza
11th June 2014, 08:59
นั้นมันประกวดนางงาม 1 ปีมีครั้งหนึ่ง แต่การ์ตูนมันแทบทุกอาทิตย์ บางทีภาพการ์ตูนมันก็ส่อภาพอนาจารได้ตลอด

CanDiiZ
11th June 2014, 09:20
นั้นมันประกวดนางงาม 1 ปีมีครั้งหนึ่ง แต่การ์ตูนมันแทบทุกอาทิตย์ บางทีภาพการ์ตูนมันก็ส่อภาพอนาจารได้ตลอด

ตรรกะแบบไหนครับ

ถ้าจะ censor นมจริง ก็ต้องเซ็นให้หมดครับ ไม่ใช่มาทำหลายมาตรฐาน เลือกปฏิบัติ

เหมือนละครน้ำเน่า เห็นๆอยู่ว่ามันหยิบ ปืน / มีด ออกมาจากกระเป๋า พอเอาไปจอหน้าคน มันจะเซ็นเซอร์ เพื่อ ???

แล้วถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ มันก็เปรียบได้กับตัวอย่างว่า มีกฎหมายให้ขับมอไซค์ ใส่หมวกกันน็อค

ประชาชนทั่วไปก็ต้องใส่ตามที่บังคับ ใครไม่ใส่โดนจับ

แต่ดันมีรัฐมนตรีท่านนึง ขับ Ducati ไปจ่ายตลาด ตำรวจกก็เห็น แต่ไม่จับเพราะหยวนๆไป ท่านแค่ไปจ่ายตลาดอีกซอยแค่นั้นเอง

แบบนี้มันถูกเหรอ ?

มาตรฐานการเซ็นเซอร์อยู่ตรงไหน ? อะไรควรเซ็น อะไรไม่ควรเซ็น ?

ถ้าคิดจะเซ็น ก็ให้มันเท่าเทียมกันทุกช่อง ทุกรายการ

ขับ Ducati ไปจ่ายตลาดถ้าใส่ก็ไม่ผิดนะ -_-'')
ผมว่ามันมีปัญหากับกองเซ็นเซอร์ ของช่อง 9 ครับ ที่ดูจะเห็นอะไรเป็นไม่ได้มากกว่าครับ
เพราะจากผลงานทั้งหมดเท่าที่เห็นของช่อง 9 ช่องเดียว ส่วนมากช่องอื่นจะเซ็นเซอร์ บุหรี เหล้า
และอาวุธที่จ่อหัว จ่อคอ เพราะมันมีกฏหมายออกมานั่นเอง

พูดถึงกรณ๊ที่ท่านไม่ใส่ พอดีลืมพิมพ์เข้าไป

คือเหมือนอย่างเซ็นเซอร์อ่ะ มีกฎ / ระเบียบบังคับ ว่าต้องเซ็นเซอร์นมนะ

อ่ะทุกช่องเซ็นหมด ทุกรายการเซ็นหมด แบบนี้โอเค

ไม่ใช่ว่ามาแบบ เอ๊ยรายการนี้ นานๆมีที เอ๊ยรายการนี้แบ็คเค้าใหญ่ ไม่เซ็นก็ไม่เป็นไรหรอก นิดเดียวเอง

แบบนี้ไม่ถูก

ช่อง 9 มันเซ็นเซอร์เวอร์อยู่แล้ว อันนี้ไม่เถียง

แต่ทำไมไม่ทำให้มันเป็นมาตรฐานเดียวกันเลยว่าอะไรควรเซ็น อะไรไม่ควรเซ็น

ไม่ใช่มาระแวงว่าเฮ้ย เซ็นไว้ก่อนเดี๋ยวโดนเล่น

บางช่องก็เฮ้ย ไม่ต้องเซ็นหรอกนิดเดียวเอง แบ็คเราใหญ่เว้ย

ขนาดช่อง 5 เห็นร่องนมหน่อยเดียวยังเซ็นอันเบ้อเร่อ ขนาดพิธีกรทีวีพูลคุณแจ็คการีนเป็นสาวประเภท 2 ยังเซ็น

ผมก็เลยถาม ว่าตกลงมาตรฐานมันอยู่ตรงไหน ??

เห็นนมโกฮังแล้วจะมีอารมณ์ทางเพศ ไปทำอนาจารเหรอ ?

หรืออีกซักหน่อย เห็นโดเรม่อนควักของวิเศษออกมาจากหน้าท้อง แล้วจะไปก่ออาชญากรรม ไล่ควักไส้ชาวบ้านดูว่ามีของวิเศษมั๊ย

เด็กสมัยนี้โตกว่าที่พวกผู้ใหญ่คิด ยิ่งปิดหูปิดตา มันยิ่งอยากลอง

Zidane
11th June 2014, 09:46
ขับ Ducati ไปจ่ายตลาดถ้าใส่ก็ไม่ผิดนะ -_-'')
ผมว่ามันมีปัญหากับกองเซ็นเซอร์ ของช่อง 9 ครับ ที่ดูจะเห็นอะไรเป็นไม่ได้มากกว่าครับ
เพราะจากผลงานทั้งหมดเท่าที่เห็นของช่อง 9 ช่องเดียว ส่วนมากช่องอื่นจะเซ็นเซอร์ บุหรี เหล้า
และอาวุธที่จ่อหัว จ่อคอ เพราะมันมีกฏหมายออกมานั่นเอง

bighipyoza
11th June 2014, 10:15
ตรรกะแบบไหนครับ

ถ้าจะ censor นมจริง ก็ต้องเซ็นให้หมดครับ ไม่ใช่มาทำหลายมาตรฐาน เลือกปฏิบัติ

เหมือนละครน้ำเน่า เห็นๆอยู่ว่ามันหยิบ ปืน / มีด ออกมาจากกระเป๋า พอเอาไปจอหน้าคน มันจะเซ็นเซอร์ เพื่อ ???

แล้วถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ มันก็เปรียบได้กับตัวอย่างว่า มีกฎหมายให้ขับมอไซค์ ใส่หมวกกันน็อค

ประชาชนทั่วไปก็ต้องใส่ตามที่บังคับ ใครไม่ใส่โดนจับ

แต่ดันมีรัฐมนตรีท่านนึง ขับ Ducati ไปจ่ายตลาด ตำรวจกก็เห็น แต่ไม่จับเพราะหยวนๆไป ท่านแค่ไปจ่ายตลาดอีกซอยแค่นั้นเอง

แบบนี้มันถูกเหรอ ?

มาตรฐานการเซ็นเซอร์อยู่ตรงไหน ? อะไรควรเซ็น อะไรไม่ควรเซ็น ?

ถ้าคิดจะเซ็น ก็ให้มันเท่าเทียมกันทุกช่อง ทุกรายการ

พูดถึงกรณ๊ที่ท่านไม่ใส่ พอดีลืมพิมพ์เข้าไป

คือเหมือนอย่างเซ็นเซอร์อ่ะ มีกฎ / ระเบียบบังคับ ว่าต้องเซ็นเซอร์นมนะ

อ่ะทุกช่องเซ็นหมด ทุกรายการเซ็นหมด แบบนี้โอเค

ไม่ใช่ว่ามาแบบ เอ๊ยรายการนี้ นานๆมีที เอ๊ยรายการนี้แบ็คเค้าใหญ่ ไม่เซ็นก็ไม่เป็นไรหรอก นิดเดียวเอง

แบบนี้ไม่ถูก

ช่อง 9 มันเซ็นเซอร์เวอร์อยู่แล้ว อันนี้ไม่เถียง

แต่ทำไมไม่ทำให้มันเป็นมาตรฐานเดียวกันเลยว่าอะไรควรเซ็น อะไรไม่ควรเซ็น

ไม่ใช่มาระแวงว่าเฮ้ย เซ็นไว้ก่อนเดี๋ยวโดนเล่น

บางช่องก็เฮ้ย ไม่ต้องเซ็นหรอกนิดเดียวเอง แบ็คเราใหญ่เว้ย

ขนาดช่อง 5 เห็นร่องนมหน่อยเดียวยังเซ็นอันเบ้อเร่อ ขนาดพิธีกรทีวีพูลคุณแจ็คการีนเป็นสาวประเภท 2 ยังเซ็น

ผมก็เลยถาม ว่าตกลงมาตรฐานมันอยู่ตรงไหน ??

เห็นนมโกฮังแล้วจะมีอารมณ์ทางเพศ ไปทำอนาจารเหรอ ?

หรืออีกซักหน่อย เห็นโดเรม่อนควักของวิเศษออกมาจากหน้าท้อง แล้วจะไปก่ออาชญากรรม ไล่ควักไส้ชาวบ้านดูว่ามีของวิเศษมั๊ย

เด็กสมัยนี้โตกว่าที่พวกผู้ใหญ่คิด ยิ่งปิดหูปิดตา มันยิ่งอยากลอง
ผมไม่รู้ผมเมา

jackiiez
11th June 2014, 10:29
แซวกันพอขำขำถึงความเป็นไทยมันก็โอเคอยู่เน่อ

แต่จริงจังเกินไปก็ไม่ดีต่อสุขภาพจิตนะครับ ไม่ว่าเรื่องอะไร ^ ^

บางอย่างที่มันไม่ได้ทำลายชีวิตเรามากมายอะไรก็ปล่อยๆผ่านไปเถอะครับ

เครียดไปบ่นไปก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้อยู่ดี

เนอะ

saphira
11th June 2014, 10:35
แซวกันพอขำขำถึงความเป็นไทยมันก็โอเคอยู่เน่อ

แต่จริงจังเกินไปก็ไม่ดีต่อสุขภาพจิตนะครับ ไม่ว่าเรื่องอะไร ^ ^

บางอย่างที่มันไม่ได้ทำลายชีวิตเรามากมายอะไรก็ปล่อยๆผ่านไปเถอะครับ
เครียดไปบ่นไปก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้อยู่ดี

เนอะ

ก้เพราะเรืิองก่ารเซ็นเนียละทำให้เราหมดศักฑา ช่้อง 9 แล่วครับ
ขนาดดิจิมอน ครอสวอ ตัวละครบอกว่าถ่ายละคร พี่แกเว็น ตอนผู้ให้โดนเด็กเตะ อ่วย

rockohhh
11th June 2014, 13:42
การ์ตูนมันไม่เหาะสำหรับเด็ก มี ภาพ เรท ต้อง เซน
เเต่ของจริงมันเหมาะมาก 555

nunt77
11th June 2014, 13:53
ผมว่าคนที่เซ็นเซอร์เริ่มมีปัญหาทางจิตและครับ ดูของแบบนี้มากๆ โรคประสาทเลยถามหา เห็นนิดไรหน่อยระแวงไปหมด
ผมว่าประเทศเราน่าจะมีการบำบัดบุคคลเหล่านี้บ้างครับ คิดแล้วไม่รู้จะสงสารเขาดีไหม

wpspo2499
11th June 2014, 14:06
ไดโนเสาร์มันยังไม่ตาย // แมวพิมพ์เผ่น ๆ ๆ ๆ :o

21world
11th June 2014, 14:54
พวกในกระทรวงมันปัญญาอ่อนไงครับ ไม่รู้จักว่าอะไรที่มันใช่หรือไม่ใช่
เอะอะก็โทษเกม โทษการ์ตูน ก็แค่หาแพะเวลามีปัญหาแหละครับ
ประเทศเราก็แบบนี้แหละครับ ไม่กล้าเล่นกับต้นปัญหาที่แท้จริงหรอกครับ ไปเหยียบทีนรุ่นใหญ่เขาเดี๋ยวงานจะเข้าตัวเอง เลยหาอะไรที่ไม่ค่อยมีปากมีเสียงแล้วก็โบ้ยๆให้มันซะ

HeartezzS
11th June 2014, 15:02
คงกลัว เด็กมีอารมณ์ก่อนวัยอันควร ครับ

Hikanbana
19th June 2014, 16:16
บอกให้ ค.ส.ช. จัดการด่วน 555+

KooBABA
19th June 2014, 16:45
บอกให้ ค.ส.ช. จัดการด่วน 555+

เอ่อ ค.ส.ช.

http://image.ohozaa.com/i/385/xNW22P.jpg (http://moommao.blogspot.com/)

=Galaxy Ag=Z
19th June 2014, 16:55
ผู้ใหญ่ชอบคิดว่าเด็กไทยไม่มีสมอง ควบคุมตัวเองไม่ได้ เค้าคงคิดแบบนี้