PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชอบรุ่นน้อง ม 4

givemelove
14th June 2014, 22:45
คือว่าผมชอบรุ่นน้อง ม 4 ครับ ผม ม5 เธอเป็นเด็กใหม่เพิ่งย้ายมาจากจังหวัดอื่น ขนาดชื่อหมู่บ้านตัวเองยังไม่รู้เลยเพราะเธอไม่เคยสังเกตุ แต่อยู่ใกล้โรงเรียน บ้านผมก็ใกล้โรงเรียน
เวลาไปไหนมาไหนในโรงเรียนแล้วเจอเธอผมก็ยิ้มให้เธอเธอก็โบกมือบั๊ยบายผมบ้าง แต่ยังไม่เคยคุยต่อหน้าเลยครับนอกจากคุยในเฟสคุยง่ายมากๆ เธอเป็นคนชอบคิดมากด้วย - -

เธอชอบ สีชมพู ฟังเพลงน่ารักๆ ชอบเรียนญี่ปุ่น นั่นหล่าครับผมก็ชอบๆแนวเดียวกับเธอ แต่ผมดันเก่งแค่อังกฤษ

สิ่งที่ผมต้องการคือ เดินไปส่งเธอที่บ้าน เพราะเหมือนบ้านจะอยู่ใกล้ๆกันแหะ

ต้องทำอย่างไรบ้างแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับผม ^_//\\_^

แก้ไข *เธอยังไม่มีแฟน

Lamous
14th June 2014, 23:23
ยิ้มให้แล้ว โบกมือให้แล้ว โอกาศเป็นของท่านแล้ว

ขั้นต่อไปก็คงต้องหาโอกาศคุยต่อหน้าและครับ เพื่อความสนิตสนมมากขึ้น สู้ๆ http://uc.exteenblog.com/narathipo/images/Emoticons/Onion/Onion-s-83.gif

ปล.ตอนเลิกเรียนก็ลองชวน เดินกลับด้วยกันซิครับ ทางเดี่ยวกัน จะได้มีโอกาศคุยกัน :)

ผู้ตรวจสอบ
14th June 2014, 23:29
น่าจะเป็นคนที่เฟนลี่มากๆ ถึงคุยง่าย
รีบๆจีบครับ เพราะเธออาจจะมีคนเข้ามาคุยเยอะ

manglove
14th June 2014, 23:36
ทอดสะพานมาแล้วรีบต่อเลยครับลุยโลด

ปล.ดูๆไว้บ้างนะว่าเขามีแฟนหรือยังจะได้ไม่มาเสียใจทีหลัง ถ้าสืบแล้วไม่มีลุยโลดดดดดดดดดด

ZirusZa
14th June 2014, 23:40
เล่นเกมลุกเลยครับ กล้าๆ เล่นหน่อยน่ะ ถามอะไรไปเรื่อยๆ ที่มันเกี่ยวกับความรัก และพอดูเหมือนเค้ามีใจให้ ก็ลองแถมว่ามีแฟนยัง แล้วบอกว่าชอบไปเลย << ลุกไปป่าว :o

givemelove
14th June 2014, 23:42
ถามแล้วครับเธอไม่มีแฟน Yeah!

ZirusZa
14th June 2014, 23:47
ถามแล้วครับเธอไม่มีแฟน Yeah!

ลุยๆ คุยกันไปเรื่อยๆ ก่อน พอได้โอกาสเมื่อไร่ก็บอก "ชอบ" ไปเลยครับ แล้วต่อประโยดไปด้วย "ดูๆ ใจกันไปก่อนก็ได้น่ะ ไม่ต้องรีบคบกัน" แต่ไม่ต้องรีบร้อนก็ได้น่ะ สู้ๆ ครับ :giveheart

Most
15th June 2014, 00:25
ถามหน่อยนะครับ น้องเค้ามีคนจีบเยอะมั้ย หรือมีบ้าง หรือนานๆจะมีคนจีบ อะครับ

clean1447
15th June 2014, 07:43
ไม่ต้องบอก ชอบแล้วแหละ เล่นบอกสะหมดเปลือกเลย

ไปถามว่ามีแฟนหรือยัง มันก็เข้าข่าย คำว่าจีบไปแล้ว เธอก็คงรู้แล้วแหละ

งั้นก็คุยๆ กันตามปกติ ก็คงชวนกลับด้วยกันบ้างก็ได้

แต่เดี้ยวก็คงมีเพื่อน จขกท ล้อแน่ๆ ทีนี้แหละ ปัญหาจะมาเยื่อน เพราะถ้าเธออาย จนไม่อยากเข้าใกล้

ถ้า จขกท เป็นมือใหม่ ต้องกลับมาที่ JKG แล้วถามว่าทำไงดีอ่ะ อันนี้บอกตรงไม่รู้จริงๆ

และยิ่งเป็นเด็กน่ารักๆ จะค่อนข้างอายง่ายกว่าคนปกติ และรับมือยากกว่า

givemelove
15th June 2014, 10:34
ถามหน่อยนะครับ น้องเค้ามีคนจีบเยอะมั้ย หรือมีบ้าง หรือนานๆจะมีคนจีบ อะครับ

น่าจะไม่เยอะนะครับเพราะเขาชอบอยู่กับเพื่อนๆกัน ไม่เคยเห็นอยู่แบบลำพัง

Most
15th June 2014, 14:13
น่าจะไม่เยอะนะครับเพราะเขาชอบอยู่กับเพื่อนๆกัน ไม่เคยเห็นอยู่แบบลำพัง

ถ้าคนจีบไม่เยอะ ก็ต้องใช้วิธีปกติ คือคุยไปเรื่อยๆ อย่าทำตัวน่าเบื่อ ทำอะไรก็ได้ให้เธอรู้สึกว่าคุณมีความน่าสนใจกว่าผู้ชายคนอื่น
แล้วสักพักเธอก็น่าจะจำสิ่งเหล่านั้นเป็นความพิเศษในตัวคุณเอง