PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีต่างๆ DOTA 2

NonahctarG
16th June 2014, 19:17
คือผมเล่น DOTA 2 มาซักพักแล้วผมอยากถามอะไรหน่อย:confused:
1.ผมซื้อ Compendium มาแต่เก็บเวลยากมากใครพอจะมีวิธีบ้าง
2.ทำยังไงให้เวลขึ้นเร็วๆ
3.ทำยังไงที่บอกว่าเลนล่างหายกลางหายตัวนู้นหายตัวนี้หายหรือสกิลพร้อมใช้แล้วหรืออื่นๆที่เป็นประมาณนี้
4.Rank คืออะไรลงแล้วจะได้อะไรควรลงตอนไหน
5.จะทำยังไงให้ได้เล่นกับคนเก่งทั้ง 2 ทีม ปกติผมเล่นไม่ทีมเรากากก็ทีมมันกาก
6.พวกของในคลังทั้งหลายผมไม่ค่อยรู้จักมันเอาไว้ทำอะไรบ้าง
7.แล้วขอพวกคีลัดด้วย
8.แล้วบัตรแข่ง Fantasy คืออะไรใช้ยังไง
9.ผมจะเข้าไปดูการแข่งตามภารกิจ Compendium ยังไง
10.พอเล่นเป็นแล้วควรทำอะไรแต่ผมก็เล่นเก่งอยู่แล้วตั้งแต่ DOTA 1 เรื่องเทคนิคและฝีมือผมมีแล้วแต่พวกอื่นๆนอกจากนี้ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
ขอถาม 10 ข้อนะคับ:heart

น้องเอ็กซ์
16th June 2014, 19:24
ผมเป็นคนที่เล่น HON นะครับ แต่ก็น่าจะคล้ายกันในเรื่องของเก็บเลเวล+เงินนี้ ถ้าเกิดแครี่ก็ให้เพื่อน Stack คีปไว้อย่าให้ขาดครับ แต่ถ้ายืนเลนก็ควรเลี้ยงคีปอย่าให้คีปดันสูงครับ โดยการลาสคีป 1 Deny 1 เท่านี้ GPM นี้พุ่งพรวดเลยครับ
ข้อ 3.ผมขอแนะนำให้คิดตามอีกฝั่งครับ เพราะใจเขา ใจเรา ระดับเดียวๆกันก็น่าจะคิดเหมือนๆกัน ส่วนเรื่องสกิลผมแนะนำครับ ก่อนใช้คิดเสียอย่างเดียวครับ ว่าคุ้มไหมควรตระหนักคิดให้มากเลยนะครับ สกิลเข้าได้ แต่ออกมาไม่ได้ก็แย่

ที่เหลือนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้นะครับเพราะไอเท็มต่างๆผมจำไม่ค่อยได้ เสียเวลามานั่งอ่านคุณสมบัติ TT

Tiny
16th June 2014, 19:25
เล่นจบเกมมันจะสุ่มโชคดีก็ได้ลูกแก้วสีชมพูอะใช้กับหนังสือเพิ่มเวล ถ้าอยากไวก็หาซื้อในตลาด 0.08 usd รวมภาษีก็ 0.10
ผมก็เล่นแต่ไม่ซื้อหรอก หนังสืออะเก็บเพรียวๆ ยังไงรอผู้รู้มาตอบผมก็ไม่รู้อะมาก :dntknw

Nanasu_Yoru
16th June 2014, 19:27
1.มันจะมีลูกแก้วexpดรอปบางครั้งหลังจบเกม หรือไม่ก้ซื้อหรือหาเทรดเอาครับ
2.เล่นเยอะๆ+ใช้ตัวคูณexp+ไปกับcompendium levelสูงๆ
3.สกิลพร้อมใช้ให้กด alt+คลิกที่รูปสกิล1ที ส่วนเลนหาย ให้ลองกดYค้างแล้วเลื่อนเมาส์เลือกเอา(เปลี่ยนคำที่มีให้เลือกได้ในoption)
4. rankคือการแข่งที่เก็บแต้ม จะลงได้เมื่อเลเวลเรามากกว่า13(หรือ15เนี่ยแหละ) ปกติเวลาเล่นrankมันจะสุ่มให้2ทีมมีrankรวมใกล้ๆกัน ส่วนตัวrankเองไม่มีอะไรมาก แค่ยิ่งมากยิ่งดูเท่+โหด
5.เก็บrankให้สูงๆ
6.เอาไว้ใช้ตกแต่งตัวheroเรา หรือคุณexpหรือเปลี่ยนรูปร่างward, courier แล้วแต่ชนิด อาจเอาไปแลกกับคนอื่นได้
7.QWER???
8.ไม่รู้จักแฮะ
9.น่าจะต้องมีบัตรเข้าชมมั้ง แต่ถ้าชมฟรีก็ดูได้เลย ด้านบนๆขวาๆมันจะมีให้กดเข้าไปดูอยู่ครับ
10.จำหน้าตาฮีโร่กับไอเทมแล้วก็ลักษณะskillที่ใช้ให้ได้ก็พอ ไม่งั้นงง(ถึงจะเล่นdot1แล้วแต่graphicต่างกันก็ทำให้noobได้ง่ายๆ)

satornarm
16th June 2014, 19:28
ผมมีหนังสือนะเวล 60 ละ มีไร Add มาถามเอาได้ครับ
http://steamcommunity.com/profiles/76561198066615433/

Innes
16th June 2014, 20:21
1.ผมซื้อ Compendium มาแต่เก็บเวลยากมากใครพอจะมีวิธีบ้าง
-เลเวลหนังสือใช่มั้ยครับ ก็เวลาเล่นจบบางแมทช์มันจะดรอปพ้อยให้เราจะเป็นลูกแก้วสีชมพูๆนั้นแหละกดใช้ซะมันจะเพิ่มแต้มให้หนังสือ

2.ทำยังไงให้เวลขึ้นเร็วๆ
-เลเวลของไอดีหรือเปล่า ผมว่าแค่ใช้หนังสือมันก็เร็วละนะได้ *2 หรืออาจมากกว่า จะซื้อตัวคูณ exp เพิ่มก็ได้

9.ผมจะเข้าไปดูการแข่งตามภารกิจ Compendium ยังไง
-น่าจะเป็นการแข่ง TI4 Qualified หรือไม่ก็ รอบแลน ตอนนี้รอบควอลิฟายผ่านไปละหรือแต่รอบแลนเราก็ดูผ่านเกมได้เหมือนกันแต่รอบแลนจะแข่งอีกทีตอนกลางๆ กรกฏา

10.พอเล่นเป็นแล้วควรทำอะไรแต่ผมก็เล่นเก่งอยู่แล้วตั้งแต่ DOTA 1 เรื่องเทคนิคและฝีมือผมมีแล้วแต่พวกอื่นๆนอกจากนี้ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
-ทำความคุ้นเคยกับเกมครับและสไตล์ของต่างชาติเพราะค่อนข้างจะต่างจากไทยพอสมควร