PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นโซโล่ฮอนโหมด normal ยังไงให้ mmr 1750+ ครับ

Arjack Taylor
16th June 2014, 20:45
ตอนนี้วกวนอยู่ที่พันหกปลายๆครับ และนานๆทีจะเล่น พอดีผมไม่ได้มีทีม เล่นคนเดียวตลอด ปกติตัวที่ชอบเล่นก็คือ Sand Wriath, Devourer, Wretched Hag อยากขึ้นไปสักพันเจ็ดบ้าง แต่ก็ยังไม่มั่นใจว่าฝีมือพร้อมขึ้นไปหรือยัง ส่วนตัวอ่อนเรื่องฮีโร่ยืนกลาง ตัวเปิด แต่ถนัดสุดก็เป็นตัวแครี่ เพราะเล่นแล้วรุ่งกว่าตัวอื่นๆ เลยอยากขอคำแนะนำทีครับ สำหรับคนที่เล่นไม่มีทีมและไปถึง 1700-1800 ได้ สำหรับโหมด cm นี่ 1700-1800 ผมว่าสบายมาก แต่ โหมดนี้ผมไม่มั่นใจเลย

SoNy009
16th June 2014, 22:57
ผมเคยขึ้นไปแค่ 1750 นิดๆนี้ละ มีทั้งเล่นกับทีม และเล่นคนเดียว
แต่ส่วนใหญ่ที่ผมเห็น ขึ้นกันเยอะๆนี้เค้าก็เล่นกับเพื่อน กับทีมทั้งนั้นนะ

ถ้าเล่นคนเดียวมันยากลำบากพอดูครับ วัดดวงว่าจะเจอทีมดีหรือไม่ดี
มีอยู่ครั้งนึง ผมเล่นแต่ตัวถนัด เล่นตัวนี้ตัวเดียวเลย ชนะรัวๆ แต่มันก้เบื่อ
ที่ต้องเล่นฮีโร่แค่ตัวเดียว ถ้าหวัง MMR ให้ขึ้นสูงๆคงต้องเล่นแต่ตัวถนัดตัวเก่งๆของเรามั้งครับ

satornarm
16th June 2014, 23:11
หาเพื่อนไปกับเราแค่ 2 คนพอครับ แล้วให้เล่นตัวขาดเหลือของทีม ต้องหัดเป็น ซับให้ได้ 1800 สบาย ๆ เลย

gigkok02
16th June 2014, 23:11
ของผม 1400+ เอง 555+ :o

ผมว่าเก่งไม่เก่งไม่ได้อยู่ที่ mmr อยู่คนเล่นมากกว่า :declare

แต่ก็สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ (ทำเป็นทีม แล้วเราจะชนะ ที่สำคัญอย่าโทษทีม คนเราเก่งไม่เหมือนกัน :D )

`Saiimaii
12th April 2016, 14:15
ตอนนี้วกวนอยู่ที่พันหกปลายๆครับ และนานๆทีจะเล่น พอดีผมไม่ได้มีทีม เล่นคนเดียวตลอด ปกติตัวที่ชอบเล่นก็คือ Sand Wriath, Devourer, Wretched Hag อยากขึ้นไปสักพันเจ็ดบ้าง แต่ก็ยังไม่มั่นใจว่าฝีมือพร้อมขึ้นไปหรือยัง ส่วนตัวอ่อนเรื่องฮีโร่ยืนกลาง ตัวเปิด แต่ถนัดสุดก็เป็นตัวแครี่ เพราะเล่นแล้วรุ่งกว่าตัวอื่นๆ เลยอยากขอคำแนะนำทีครับ สำหรับคนที่เล่นไม่มีทีมและไปถึง 1700-1800 ได้ สำหรับโหมด cm นี่ 1700-1800 ผมว่าสบายมาก แต่ โหมดนี้ผมไม่มั่นใจเลยคือจากประสบการโดนปกติตัวเองจะไปยืนกลาง ทำยังไงก็ได้เพื่อที่กดดันกลาง เค้าหนักๆ ให้อีกทีมต้องเรียกเลนอื่นมาช่วย ยิ่งถ้าเราสามารถฆ่า กลาง ได้ จะทำให้เกมได้เปรียบ Ward ห้ามขาด ยอมเสียเงินซื้อเองไปเลยเพราะคุณอยู่กลาง ได้เวลคนเดียวได้เงินคนเดียว 100 gold ช่วบคุณ ครอง รูนได้ และไม่โดนเลนอื่นเดินมาตุ๊ย step ต่อไปเวลาเราได้รูนพวก haste windwalk ให้เดิน gang โอกาสฆ่าได้สูงมากเนื่องด้วยตัว mid จะเลเวลสูงกว่าปกติ (คุณอาจต้องคอยมองเกมแทนคนอื่นว่า map มีไครหาย) แล้วคอยเตือน ถ้ามีไมล์จะดีมาก ถ้าคุณพลาดโดนตุ๊ยตายอย่าด่าว่าคนอื่นไม่บอกเพราะคุณ ไม่ ward เอง คุณ ประมาท เอง อย่าได้โทษทีม) ถ้าคุณทำได้อย่างที่ผมกล่าว 1700-1800 ไม่น่ายาก

kaninhot004
12th April 2016, 15:33
อันนี้ของผมนะครับ ผมเล่น Support

1. ห้ามตาย
2. Ward ห้ามขาด

ยื้อไปเรื่อย ๆ อยู่ที่ทีมว่าจะไหวมั้ย แค่นี้ละหน้าที่เรามี 2 ข้อ ฮ่า ๆ

ชื่อในเกม oTARTso ครับ กับ _TARTs ไอดีไว้เล่นกับเพื่อนอันนึง ไว้เล่นคนเดียวอันนึง 55

ShOckYo
29th April 2016, 10:15
อันนี้ของผมนะครับ ผมเล่น Support

1. ห้ามตาย
2. Ward ห้ามขาด

ยื้อไปเรื่อย ๆ อยู่ที่ทีมว่าจะไหวมั้ย แค่นี้ละหน้าที่เรามี 2 ข้อ ฮ่า ๆ

ชื่อในเกม oTARTso ครับ กับ _TARTs ไอดีไว้เล่นกับเพื่อนอันนึง ไว้เล่นคนเดียวอันนึง 55

สนใจมาซัพให้ผมไหม เอิ้กๆ

kaninhot004
29th April 2016, 11:07
แอดมาได้ครับ Garena - PM มา -