PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คหสต. เกี่ยวกับ Thailand's Got Talent ครับ

John
16th June 2014, 23:15
ถ้าอยากชนะรายการนี้
1.พิการ (ถ้าเก่งก็ไม่ว่ากัน)
2.มีเรื่องเศร้าเป็นของตัวเอง บีบน้ำตา
3.เอาเด็กมาหากิน

และพวกที่จะชนะคือ...ร้องเพลง

อันนี้เป็น ยสตน. ของผมนะครับ

Dragon
16th June 2014, 23:21
ทุกรายการ ต้องมีเพลง มันขาดไม่ด้ายยย(ได้)

kanoktuch2
16th June 2014, 23:22
ก็เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ season แรกแล้วล่ะครับ :o

shisaku
16th June 2014, 23:27
รายการนี้้ต้นตำหรับจริงๆเค้าเน้นขายความสามารถ อะไรก็ได้ ไม่จำเป็นต้องร้องเพลง ไม่ว่าจะเป็นการโชว์ การเต้น การเอนเตอร์เทนคนดู ติดตามมาตั้งแต่ยังไม่เข้าไทย แล้วพอมีข่าวว่าจะเข้าไทย ผมก็คิดแล้วว่ามันต้อง ...... ออกมาอย่างที่เห็น นั่นเป็นเพราะคนไทยขี้สงสาร ขี้เกรงใจ ของเมืองนอกนี่เค้าไม่สนนะคนพิการ คนแก่ คนมีปมด้อย ถ้ามาออกรายการ แล้วมันไม่ดีมันไม่เวริคหรือมันห่วย เค้าด่าแบบจัดเต็ม อารมณ์ประมาณว่า " กลับบ้านไปเลยไป เราไม่ต้องการคุณ " คือพูดแรงกว่านี้ด้วยซ้ำ เค้าไม่สนเลยว่าจะเป็นคนมีปมด้อยอะไร โชว์คือโชว์ กฎคือกฎ .... แต่พอมาไทย ทุกอย่าง.... ก็เป็นอย่างที่เห็น คนมีปมด้อย , เอาเด็กมาร้อง เรียกความสงสาร , คนพิการเรียกความสงสาร , แล้วก็ท้ายก็ปิดท้ายด้วย .... รักประเทศไทย ผมรักประเทศไทย ชนะซะงั้น ... ชนะเพราะรักประเทศไทย+พิการ เห้ออออ

Tiny
16th June 2014, 23:31
รายการนี้้ต้นตำหรับจริงๆเค้าเน้นขายความสามารถ อะไรก็ได้ ไม่จำเป็นต้องร้องเพลง ไม่ว่าจะเป็นการโชว์ การเต้น การเอนเตอร์เทนคนดู ติดตามมาตั้งแต่ยังไม่เข้าไทย แล้วพอมีข่าวว่าจะเข้าไทย ผมก็คิดแล้วว่ามันต้อง ...... ออกมาอย่างที่เห็น นั่นเป็นเพราะคนไทยขี้สงสาร ขี้เกรงใจ ของเมืองนอกนี่เค้าไม่สนนะคนพิการ คนแก่ คนมีปมด้อย ถ้ามาออกรายการ แล้วมันไม่ดีมันไม่เวริคหรือมันห่วย เค้าด่าแบบจัดเต็ม อารมณ์ประมาณว่า " กลับบ้านไปเลยไป เราไม่ต้องการคุณ " คือพูดแรงกว่านี้ด้วยซ้ำ เค้าไม่สนเลยว่าจะเป็นคนมีปมด้อยอะไร โชว์คือโชว์ กฎคือกฎ .... แต่พอมาไทย ทุกอย่าง.... ก็เป็นอย่างที่เห็น คนมีปมด้อย , เอาเด็กมาร้อง เรียกความสงสาร , คนพิการเรียกความสงสาร , แล้วก็ท้ายก็ปิดท้ายด้วย .... รักประเทศไทย ผมรักประเทศไทย ชนะซะงั้น ... ชนะเพราะรักประเทศไทย+พิการ เห้ออออ
เรื่องจริงไม่ได้อิงนิยาย :giveheart

บุรุษฟ้า-ขาว
16th June 2014, 23:35
ธรรมดาของกรรมการและคนไทยครับผมเลิกดูแล้วรายการพวกนี้ไม่สนุกเลย

wanloveea
16th June 2014, 23:45
ธรรมดาของกรรมการและคนไทยครับผมเลิกดูแล้วรายการพวกนี้ไม่สนุกเลย

ช่วงมาไหม่ๆ ยังสนุกอยู่น่ะ พอไปไปมามา เพี้ยนเลย รายการเนี่ย

21world
16th June 2014, 23:59
ง๊องแง๊ง หาคำว่ามาตรฐานไม่ได้
"คนพิการทำได้ขนาดนี้ก็เก่งเเล้ว" "อายุแค่นี้ ทำได้ขนาดนี้ก็เก่งเเล้ว" ปัญญาอ่อนครับ มันไม่ใช่ประกวดคนพิการ หรือประกวดเด็ก ทุกคนเท่ากันหมดครับ มันต้องวัดกันที่ความสามารถที่แสดงออกมา
ดีคือดี ไม่ดีคือไม่ดี ต้องไม่มีคำว่าน่าสงสาร ดราม่า ผมว่ามันหมือนดูถูกเขา รายการวัดความสามารถครับ ไม่ใช่สถานสงเคราะห์
แต่อย่างว่า ที่นี่คือ ตอแหลเเลนด์ กฎกติกามันยืดย้วยได้ตามความดริฟ
//ส่วนเรื่องร้องเพลง มันเป็นสิ่งที่เข้าถึงง่ายมั้งครับ ใครๆก็เข้าใจได้ว่ามันดีหรือไม่ดี

Realize
16th June 2014, 23:59
ตอนนี้ผมเชียร์ทีม Street Workout
หนึ่งในนั้นผมรู้จัก 5555555
หวังว่าคนไทยจะหันมาเล่นมันมากขึ้น

ILoVePaNgYa
17th June 2014, 00:24
ต่างประเทศก็มีร้องเพลงนะครับ เข้ารอบลึกๆหรือได้แชมป์เลยก็มีเหมือนกัน อย่างของอังกฤษปีล่าสุดอันดับ1กับ2ก็ร้องเพลงเหมือนกัน

kurolykan
17th June 2014, 00:55
สภาพมันผิดกับ Got talent ของประเทศอื่นเยอะ Season แรกที่ผมเห็น มันก็เหมือนเล่นตามสคลิปแล้ว กรรมการเนี้ยแหละ

อีกอย่าง ของต่างประเทศ อุตสาหกรรมบรรเทิงเขาไม่ได้มีแค่ละครกับเพลง มันเปิดกว้างกว่านั้น แต่ไทยล่ะ มีรองรับหรอ เด็กก็เรียนมันเช้าจรดเย็น ผู้ใหญ่ก็หาเช้ากินค่ำ คนที่จะแหวกแนวออกมาก็น้อยเต็มที

kiraraoo
17th June 2014, 01:07
นอกจากดูรายการกีฬาพวกฟุตบอล นอกนั้นผมไม่เคยเตะที่วีเลยครับ วันหยุดเสาร์อาทิตย์มีแต่รายการพวกประกวดไรงี้ดูไม่ได้จริงๆ

pug1
17th June 2014, 01:20
SS แรก อันนี้ผมยอมรับไมไ่ด้จริงไครับ กับน้องอะะไรนั่นหนะ
แต่ SS2 ผมพอรับได้อยู่ครับ กับคุณ เล้ง ราชนิกร ที่พี่แกโชว์ไต่ผ้าอะครับ แล้วก็....
เอ๊ะ มันก็มีแค่สอง SS เองนิ คนส่วนมากที่ได้แชมป์คือพวกร้องเพลงตรงไหนหว่า? (ไม่นับของต่างประเทศนะครับ)
แต่ SS3 ผมไม่ได้ดูนะครับ ไม่ชอบกรรมการ
คือผมดูๆไปแล้วรุปแบบที่ใช้แข่งขันของบ้านเราก็ไมไ่ด้แตกต่างอะไรไปจากต่างประเทศมากนักนะ
เพราะต่างประเทศก็มีครับ พวกที่ร้องเพลงแล้วได้เข้าไปจนถึงรอบลึกไปจนถึงระดับแชมป์อย่าง ซูซาน บอยล์ เป็นต้น
แต่อันนั้นคือเขาเสียงดีจริงๆไงครับ ผมก็ยอมรับ แต่ของไทยนี่บางคนผมก็ไม่เห็นว่างเสียงเขาจะวิเศษกว่าคนอื่นยังไง ทำไมถึงได้เข้าไปรอบลึกๆ
แล้วก็อย่างที่จขก.บอกอะครับ ผมค่อนข้างที่จะขัดใจกับพวกที่ ดราม่า เป็นเด็กเล็กโลลิน่ารักน่าชัง หรือไม่ก็มีปมด้อยแล้วไม่มีความสามารถจริงๆ แต่ใช้จุดนี้ในการได้ 3 ผ่าน
เห้อ ก็ว่ากันไปครับ ตอนนี้ผมหันไปดู America's got talent ทางช่อง 33 แทนแล้วครับ คนพากย์ฮาดี:o:o
ปล. คหสต. ครับท่าน ไม่ใช่ ยศตน. แหม่..

tonza
17th June 2014, 07:21
ยสตน. ย่อมาจากอะไรครับ ยัดสดแตกใน ใช่ป่าวครับ

manhantun01
17th June 2014, 07:38
ยสตน. ย่อมาจากอะไรครับ ยัดสดแตกใน ใช่ป่าวครับ

อย่าลืมกินยาคุมด้วยนะครับ
#ถุ้ย

CanDiiZ
17th June 2014, 08:10
นอกจากดูรายการกีฬาพวกฟุตบอล นอกนั้นผมไม่เคยเตะที่วีเลยครับ วันหยุดเสาร์อาทิตย์มีแต่รายการพวกประกวดไรงี้ดูไม่ได้จริงๆ

เกิดมาผมก็ไม่เคยเตะทีวีเหมือนกันครับ กลัวมันพัง แล้วอาจจะเจ็บขาเปล่าๆด้วย >_<"

จริงๆคนไทยเองนั่นแหละชอบดราม่า ขี้สงสาร

เด็ก คนแก่ คนพิการ เรื่องดราม่า ความรักชาติ รักสถาบัน สามารถเอามาหากินได้ตลอด

ปล. ป้านิว+จิ๋ว เฟี้ยวมาก ชอบๆ :o

Hannah
17th June 2014, 09:23
talent = ความสามารถพิเศษ
แต่เท่าที่เคยดูผ่านๆ หาที่เรียกว่ามี talent จริงๆ น้อยมาก

kadajjang7
17th June 2014, 09:26
ตั้งแต่ประกาศผล SS แรกแล้วคือ มันไม่ใช่อ่ะ SS2 พี่เล้ง อันนี้โอเคสุดละ
สงสารทีมคิด+10 ลุ้นมาสอง SS ไม่เคยได้เลย คงคิดว่าเด็กคืออนาคตของชาติ เหอะๆ
ไม่ดูมันละ รู้สึกเบื่อมากอ่ะมีแต่รายการเพลง อยากดูรายการความสามารถล้วนๆอ่ะ
ร้องเพลง+เด็ก เบื่อมาก หลังๆมาหนีไปดู Martial Warrior เเทนยังสนุกกว่าเยอะ = =
อย่าง คห.ท่านนึงว่า เสาร์-อาทิตย์ มีแต่ร้องเพลง...ไอ้คนร้องเพลงอ่ะจะล้นประเทศละจ้าา แหม่

คหสต.นะจ้า กับรายการนี้ไม่ปลื้มจริงๆ น่าจะให้โอกาสคนแสดงเป็นทีมที่มันความสามารถจริงๆอ่ะ :(

liger0000
17th June 2014, 13:09
รายการนี้มันมีข้อครหาเยอะคับ
1.มีการใช้เส้นสายในรายการ เช่นSS1คนที่ได้ที่1เป็นหลานสนธิ ลิ้ม
2.โชว์หลายๆโชว์มีการจ้างมาเพื่อเรียกเรตติ้ง ไอ้พวกที่มาโชว์ง่าวในรอบแรกๆก็จ้างมาทั้งนั้นแหละ รวมถึงนมป้ายสีด้วย
3.กรรมการไม่ทำหน้าที่กรรมการที่เป็นมืออาชีพพอ มีการเล่น การเยาะเย้ยผู้แสดง รวมถึงแสดงพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมกับผู้แสดง
4.ยึดติดกับเรื่องราว ภาพลักษ์ หน้าตาภายนอกของผู้แสดงในการตัดสิน เกิดปัญหาดราม่า คนพิการ เด็ก ผ่านเข้ารอบบ่อยครั้งทั้งที่ก็ไม่ใช่โชว์ที่ดีด้วย
5.รายการมันจึงมาตรฐานต่ำกว่าที่ควรจะเป็น

mandragon66
17th June 2014, 13:24
55555+ เงียบๆไว้ จุจุ :o

Wanatsawin
17th June 2014, 13:28
ลองเปลี่ยนไปดู American หรือ Britain Got talent ดูครับ สนุกกว่าไทยมาก รับรองว่าเจ๋งจริง
American ตอนนี้ใกล้รอบ Final ละครับ ผมติดตามทุกคืนวันอังคารช่องทรู X-ZYTE 20.30

จากดู American แล้วมาดูของไทยล่าสุดวันอาทิต ผมนี่ยืนขึ้นเลย แทบจะเปลี่ยนช่องไม่ทัน

Придурок
17th June 2014, 13:47
ใครเคยดูจันทร์พันดาวบ้างครับ...น้ำตาท่วมจอ กรรมการไม่ค่อยวิจารณ์เสียง มีแต่พูดเห็นใจและคำคม :sweat

lankinpark
17th June 2014, 14:13
http://youtu.be/g3Rf5qDuq7M
อันนี้ คหสต. ผมชอบนะของอังกฤษ(และชอบเพลงของคู่นี้ด้วยคือฟังแล้วโดนอ่ะ) กรรมการจะมีบุคลิกส่วนตัวแล้วตัดสินตรงไปตรงมาแล้วไม่เอาดราม่าด้วย ฮ่าๆๆๆๆ

clean1447
17th June 2014, 14:20
ต้นฉบับของเขามาดีๆ ส่วนของไทย ทำรายการเขาเสียหมด

ตั้งแต่ The Star แล้ว หลังๆมานี้ หน้าตาล้วนๆ ส่วนเสียงเป็นร้อง ต่อให้เสียงห่วยแค่ไหน

แต่ถ้าหน้าตาดี ก็ผ่านไปถึง 3 คนสุดท้ายได้สบายๆ ( ส่วนใหญ่ ผู้หญิงจะไปไม่ค่อยรอดเพราะ กรรมการเนี่ยแหละ เอาแต่ผู้ชาย )

BackKoMz-
17th June 2014, 14:24
วาดรูปด้วย"นม"เก่งสุดครับ

ผมเคยดูรายการนี้แค่ตอนแรกๆ ตอนมันเข้ามาใหม่ๆแล้วกระแสมันดี หลังจากนั้นก็กลายเป็นรายการร้องเพลงครับ แล้วก็ไม่เคยดูอีกเลย แหะๆๆ

Patrenko
17th June 2014, 15:33
ทางตลาดรายการนี้บ้านเราถือว่าประสบผลสำเร็จครับ แต่ในทางเป้าหมายของรายการนับว่าล้มเหลวโดยสิ้นเชิงเพราะคนดูเหมือนจะไม่สามารถเเยกเเยะความสามารถได้ว่าเเบบไหนที่เรียกเเปลกใหม่ เเบบไหนที่เรียกหาดูได้เต็มบ้านเต็มเมือง

ILoVePaNgYa
17th June 2014, 19:55
อันนี้แชมป์ของอังกฤษปีล่าสุด

http://youtu.be/0I_Qbdn7kiw
ส่วนตัวชอบโชว์ของ Paddy & Nico (http://youtu.be/urfA2QLyaB8)

ส่วนอันนี้ของอเมริกา

http://youtu.be/S2edltPdP14
อันนี้มาตรฐานเค้าสูงจริงๆครับ

banzsmart
17th June 2014, 22:57
ดุของไทยเเล้วเหมือนคนปรบมือตามมารยาทไม่เเบบ ลุกขึ้นชมปรบเหมือนของนอกเลย
มันต้องความสามารถ ได้ใจกรรมการ ได้ใจคนดุ อันนี้ไร่ม่รุ้มีเรื่องดราม่า พิการ คือโอกาศผ่าน 80เปอเซ็นเลยทีเดียว

auireal
17th June 2014, 23:30
ความสนใจรายการลดลง ตั้งแต่มันเอา เอมเมอรัล มาออก