PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเจอผี/เรื่องแปลกๆ มาเล่าหน่อยครับ

zpmqhj
17th June 2014, 00:17
ตามนั้นแหละครับใครมีเรื่องไรแปลกๆ หรือลึกลับๆไรหน่อย หรือเรื่องผี
มาแชร์กันหน่อยครับ :):):)

sanookun
17th June 2014, 00:37
กำลังพิมเรื่องแปลกๆให้จขกทอ่านเพลินๆ

เผลอมองไปที่เตียงเห็นร่างตัวเองนอนนิ่งอยู่สะงั้น

zpmqhj
17th June 2014, 00:44
กำลังพิมเรื่องแปลกๆให้จขกทอ่านเพลินๆ

เผลอมองไปที่เตียงเห็นร่างตัวเองนอนนิ่งอยู่สะงั้น
แหม่... มาแบบนี้เลยถถถถถถถถถ

VIPSniperKillerDark
17th June 2014, 01:23
เรื่องแบบนี้เคยนะจ้า แต่ไม่รู้จะพูดยังไงมัยยาวและเยอะมากอะ แต่บอกตรงๆนะเหนื่อยแบบไม่รู้ตัวอะจ้า

sabaki
18th June 2014, 19:58
ผีรักทุกนาเทอ...

SCP
18th June 2014, 22:03
พ่อเเม่ ออกไปกินข้าวนอกบ้าน เหลือเเต่พี่เลี้ยงเด็ก กับทารกน้อย
พี่เลี้ยงโทรไปถามพ่อว่า "หนูเอาผ้าปิดหุ่นตัวตลกในห้องน้องได้มั้ยค่ะ หนูว่ามันน่ากลัว"
พ่อตอบกลับว่า "รีบออกจากบ้านซะ! โทรเรียกตำรวจ บ้านเราไม่มีหุ่นตัวตลก!"

เมื่อตำรวจมาถึง พบว่าบ้านหลังนั้นมีหุ่นตัวตลกอยู่จริง เเละพ่อเป็นอัลไซเม่อ............

(วี้วววววววววววววววววววววววววววววววววววว)

wanloveea
18th June 2014, 22:15
พ่อเเม่ ออกไปกินข้าวนอกบ้าน เหลือเเต่พี่เลี้ยงเด็ก กับทารกน้อย
พี่เลี้ยงโทรไปถามพ่อว่า "หนูเอาผ้าปิดหุ่นตัวตลกในห้องน้องได้มั้ยค่ะ หนูว่ามันน่ากลัว"
พ่อตอบกลับว่า "รีบออกจากบ้านซะ! โทรเรียกตำรวจ บ้านเราไม่มีหุ่นตัวตลก!"

เมื่อตำรวจมาถึง พบว่าบ้านหลังนั้นมีหุ่นตัวตลกอยู่จริง เเละพ่อเป็นอัลไซเม่อ............

(วี้วววววววววววววววววววววววววววววววววววว)

งงมากครับผม

HotSuck
18th June 2014, 22:28
วันนั้น เป็นวันปิดเทอม ผมได้ไปบ้านยาย ที่จ. สุรินครับ (ผมอยู่ที่ โคราช)

วันนั้นเป็นวันที่เท่าไรไม่รู้
วันนั้นนอนบ้านยายครับ นอนข้างยายเลยครับ นอนกัน 2 คน อยู่ข้างล่าง ผมเริ่มรู้สึกแปลกๆ และหวิวสุดๆ แล้วหลังจากนั้น ยายก็หันมากัดคอผมเลยครับ ม่ายยย - - (อ่ะ ล้อเล่นน 55)
เล่าจริงละครับ คือว่า มันรู้สึกหวิวๆ แปลกๆ ไงไม่รู้ แล้วก็เลยเหลือบไปเห็นที่หน้าต่างฝั้งซ้ายข้างผม
ผมเห็น "หัวคน" เป็นเงาดำๆ แต่ก็พอมองออกได้ว่ามีปากและเห็นตา อยู่ตรงริมบนขวา ตอนนั้นผมกลัวมาก ไม่รุ้จะทำไง รู้สึกสับสนไปหมด
จึงหันไปหายายแล้วถามว่า "ยายๆ ตรงนั้นมันคืออะไร บอกผมหน่อย ผมกลัวมาก TT" ยาย ตอบมาแบบเย็นๆช้าๆ "ผี มั้งงง"
จากนั้น ทั้งผมและยายก็เงียบกริบนอนหลับตาเลย สักพักผ่านมา 5 นาที พี่ชายได้เข้ามาในบ้านพอดี แล้วเปิดไฟ จากข้างนอกซึ้งแสงมันผ่านหน้าต่าง
ผมไม่เห็นเหงาหัวอันนั้นเลย ไม่เห็นเลย ผมงง มากก (ตอนแรกคิดในใจว่า เป็นแห หรือ ดักอวนไรสักอย่าง เพราะบ้านยายอยู่ในพื่นที่ชนบทนิดหน่อย)
แล้วเหมือนว่าพี่ผมจะกลับมาแค่เอาของ แกก็ออกไปอีกครั้ง พอไฟปิดเท่านั้นแหละ มันมาเลยยยย เจ็ดโด้ ปลากระโห้ TT
ผมกลัวมากกกก แล้วผ่านไป 2 นาที พี่ผมก็กลับมาอีกรอบ (เหมือนจะลืมของไว้มั้ง) พอปิดไฟ มันก็หายไปเลย โอ้ววว WTF ???
แล้ว จขกท. ลองคิดภาพดูเอานะ เห็นแค่หัว แล้วตัวละอยุ่ไหน ผมจินตนาการไปว่า มันปีนท่า คล้ายๆ Spider man (คิดได้เนอะ - -) แล้วเอาหัวผาดมาดูคนแปลกหน้าอย่างผม
เป็นเรื่องที่น่ากลัวที่สุดใน ชีวิตผมละครับ
ขอบคุณที่อ่าน ^^

kidsylenser
18th June 2014, 22:28
จะมีอยู่ช่วงนึงพี่ผมกลับบ้านมืดทุกวัน และก็จะมีเพื่อนผู้หญิงมาด้วยเกือบทุกคืน

อยู่มาวันนึงพี่ก็ขับรถเข้าบ้านผมเดินลงไปผมเห็นผู้หญิงนั่งอยู่หน้ารถ เราก็นึกว่าเพื่อนเค้าก็เลยย่องเข้าไป

แล้วก็ยื่นหน้าเข้าไปในรถ (พี่เปิดกระจกไว้) ผมยืนนิ่งไป 3-5 วิ แล้วก็บอกพี่ว่าไปดีกว่า (ไม่มีใครในรถมีพี่ผมคนเดียว)

พอพี่เดินขึ้นบ้านเค้าถามว่าเห็นผู้หญิงหรือผู้ชาย ผมก็ตอบไปว่า ผู้หญิง พี่ก็เลยบอกว่ามีคนพูดหลายครั้งแล้ว :sweat

UkuleleAlone
18th June 2014, 22:43
ผมก็มีเรื่องจะเล่านะ พอดีวันนั้นไปกินลาบมาหน้าปากซอยพอกินเสร็จก็นั่งวินเข้าบ้านแต่รู้สึกเห็นเงาขาวๆตามหลังมาตลอดเลยใช้หางตามองก็ยังเห็นอยู่พอกลับไปถึงบ้านส่องกระจกเท่านั้นแหละ!! ข้าวเหนียวติดหางตา!!!

ap10308280
18th June 2014, 22:51
http://www.youtube.com/watch?v=cJyi6mAGBkc

สยองจริงๆ

first
18th June 2014, 22:59
เห็น จขกท ตั้งกระทู้นี้เท่านั้นแหละ เท่านั้นแหละ เออ เท่านั้นแหละนะ

noomha
18th June 2014, 23:38
ห้องหนึ่ง ณ.หอพักอาคาร 5 มหาวิทยาลัยเกษตร์กำเเพงเเสน คืนหนึ่งของ long weekend ที่เด็กกลับบ้านเกือบหมดหอ ในปีใดไม่ปรากฎ มีนักศึกษาที่มีอาการทางประสาทคนหนึ่ง เครียดเรื่องเรียนจนคลุ้มคลั่ง และฆ่าตัวตายโดยการกรีดข้อมือ รูมเมทพบศพหลังจากกลับจากบ้าน สภาพศพ : กำลังอืด โกนหัวออกหมด นิ้วมือซ้ายถูกตัดกองอยู่แถว ๆ นั้น ทางมหาลัยสั่งปิดหอ ปิดเรื่องทุกอย่าง และนิมนต์พระมาสวดหลายครั้ง ยังมีแต่เสียงร้องไห้และเสียงกรีดร้องยามดึกที่ไม่รู้จะปิดยังไง หลายปีผ่านไป........... หอ 5 เปิดให้นักศึกษาเข้าพักอีกครั้ง มีข่าวลือเรื่องผีเหมือนกับทุกหอแต่ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น จนกระทั่ง......... คืน long weekend ที่เด็กกลับบ้านเกือบหมดหอ ณ.ห้องที่เกิดเหตุตามที่กล่าวมาตอนต้น เวลาประมาณตี 3 บรรยากาศเงียบสงัดเหมาะแก่การอ่านหนังสือในควมคิดของบางคน นักศึกษาคนหนึ่งนั่งหลังพิงเตียงอ่านหนังสือฆาตกรรมสยองขวัญอยู่คนเดียว รูมเมทกลับบ้านหมดแล้ว....... เป็นคืนที่เงียบจริงๆ......... เงียบจนได้ยินเสียงแปลกๆ เป็นเสียงกุกกักน่ารำคาญ เขาเริ่มหาที่มาของเสียง เสียงนั้นดังขึ้นเรื่อยๆ จากโต๊ะของเขา คล้ายกับมีอะไรบางอย่างพยายามดันออกมา จากในลิ้นชักโต๊ะที่ล็อกอยู่!!!! "มัน"เริ่มดันแรงขึ้นทุกที!!!!!!! เขาได้แต่นั่งตะลึงมองลิ้นชักที่สะเทือนตามแรงที่ดันออกมา จนในที่สุดก็เปิดออก!!!!!! มือที่ไม่มีนิ้วเกาะอยู่ที่ขอบลิ้นชัก แล้วหัวที่ไม่มีผมและร่างที่พองกลมก็โผล่ตูมม!!!!!!! แล้วมันก็พูดว่า "โนบิตะ นายล็อกลิ้นชักทำไม" อั๊ง อัง อัง โตะเต๊โมดอิ๊คุฉิอุ๊ โดระเอม่อน 555.......น่ากลัวมั๊ย..เอิ๊กๆส์