PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BATMAN PC มีกี่ภาคหรอครับ

mushroomxz
17th June 2014, 01:38
เกมBATMAN PC นี่มีกี่ภาคหรอครับ
แล้วแต่ละภาคเนื้อเรื่องต่อกันมั้ยครับ :confused:
ขอบคุณครับ

headshot deluxe
17th June 2014, 09:25
มี 4 ภาคครับ เป็นภาคหลัก 3 และภาคที่ลง psv อีกหนึ่ง
อยู่บน timeline เดียวกันครับ เล่นตามลำดับที่มันออกได้เลยไม่ต้องข้าม

mushroomxz
17th June 2014, 10:07
มี 4 ภาคครับ เป็นภาคหลัก 3 และภาคที่ลง psv อีกหนึ่ง
อยู่บน timeline เดียวกันครับ เล่นตามลำดับที่มันออกได้เลยไม่ต้องข้าม

คือที่ผมรู้คือมีภาค
Batman: Arkham Asylum
Batman: Arkham City
Batman: Arkham Origins
Batman: Arkham Origins Blackgate
Batman: Arkham Origins Cold Cold Heart
Batman: Arkham Knight

แล้วเรียงตามนี้เลยป่าวครับ

headshot deluxe
17th June 2014, 11:07
ภาค knight ยังไม่ออก
cold cold heart ไม่ใช่ภาค แต่เป็น dlc ของภาค origins (ต้องมีเกมหลักก่อนถึงจะเล่นได้)

mushroomxz
17th June 2014, 11:13
อ่อ ขอบคุณครับ
:thank

Lonely_Knight
17th June 2014, 13:09
ถ้าจะเรียงเนื้อเรื่องของ PC นะครับ
Batman: Arkham Origins
Batman: Arkham Asylum
Batman: Arkham City
Batman: Arkham Knight
แต่เล่นตามที่เกมออกก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยคิดซะว่าเกมมันย้อนความให้เราดู