PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : mount&blade warband มีปัญหาครับ

8carat
17th June 2014, 16:02
คือผมลงMod A Clash of Kings (Game of Thrones) หรือ Modอื่นๆ แล้วพอเข้าไปเล่นถึงฉากรบหรือเข้าเมือง มันขึ้น microsoft visual c++ runtime library อะครับ ผมลองลบเกมแล้วโหลดมาลงใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม มีเพียงไม่กี่Mod ที่ผมเล่นได้ รบกวนผู้ที่พอแก้ปัญหาได้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

pangblackarmy
17th June 2014, 16:47
ไวรัสรึปล่าวครับ ลองดูการทำงานของ CPU ดูสิครับว่าถึง 100% รึปล่าว ถ้าถึงโยที่ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรมากมายก็แสดงว่าน่าจะโดนไวรัสแล้วหละครับ หรือถ้าเปิดโปรแกรมอะไรไว้เยอะเกิน ก็ลองปิดโปรแกรมต่างๆแล้วค่อยเข้าเกมดูครับ

ป.ล.ของเถื่อนหรือแท้ครับ ถ้าเถื่อน ไวรัสมันก็อาจจะมากับ crack นั่นแหละ - -*
ป.ล.2 ไม่รู้ว่าที่ผมพิมไปด้านบนมันจะถูกรึปล่าวนะ 555
ป.ล.3ลองลง Mictosoft C++ ไม่ดูก็ได้ครับ (อันนี้มันยิ่งไม่เกี่ยวรึปล่าวฟะ)

8carat
17th June 2014, 17:07
ของเถื่อนครับ ส่วนcpu ยังปกติดีครับ แต่ก่อนผมเล่นยังไม่เคยเจอปัญหานี้เลยไม่ว่าจะลงmodไหน เดี๋ยวนี้ลองเอาmodเก่ามาลงยังเป็น

PruekKung
17th June 2014, 20:05
แนะนำปรับให้สุดให้หมดครับ บางม็อดมันกินเยอะมากๆ- - บางม็อดผมปรับ High ได้ บางม็อดก็ต้องปรับต่ำสุดๆ- -ถ้าเครื่องสเปคไม่ไหวจริงๆแนะนำอย่าเล่นม็อดที่มีขนาดเกิน 700-900mbครับ พวกนี้หนักที่ Texture