PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Sims3ลงครบทุกภาคลงของเสริมจากStoreทุกอย่าง สเปคแค่ไหนถึงจะพอ

liger0000
18th June 2014, 17:15
ผมไปเพิ่มแรมมาเป็น6GBคิดว่าน่าจะทำอะไรให้ดีขึ้นบ้างปรากฎว่าก็เหมือนเดิมเลย อยากรู้สเปคแค่ไหนถึงจะเล่นSims3แบบลงของครบแบบนี้ได้

ning445
18th June 2014, 17:21
ไม่พอหรอกครับ แค่ใหนก็ไม่พอ ลงมากๆบัคอีก กินเพิ่มไปอีก ไม่จบไม่สิ้นแกมนี้

Innes
18th June 2014, 17:22
เพิ่มการ์ดจอสิครับ เล่นเกมต้องการ์ดจอนะ แรมสำหรับเกมน่ะแค่ทำให้เร็วขึ้นในการดึงข้อมูลแค่นั้นเองพูดง่ายๆคือโหลดเร็วขึ้น

wanloveea
18th June 2014, 17:32
มันเล่นไม่ได้หรอครับหรือว่ามันหน่วงเวลา ซูมแผนที่ออกไห้เห็นทั้งเมือง แล้วก็ซูมเข้า ตรงนั้นมันจ่ะหน่วงๆครับคือมันไห้ความรู้สึกเหมือนค้างแต่ไม่ค้างมันต้องรอแแปนึง เครื่ิองผม เอาคร่าวๆล่ะกัน i7 3.4gh ram 8 GB gtx 650ti ของผมภาค 20 in 1

liger0000
18th June 2014, 17:39
เพิ่มการ์ดจอสิครับ เล่นเกมต้องการ์ดจอนะ แรมสำหรับเกมน่ะแค่ทำให้เร็วขึ้นในการดึงข้อมูลแค่นั้นเองพูดง่ายๆคือโหลดเร็วขึ้น
เกมThe Simsมันไม่เน้นประมวนผลการ์ดจอคับ การเรียกใช้ทรัพยากรต่างๆต้องพึ่งCPUกับแรม แต่ผมไม่แน่ใจเลยมันใช้แรมเท่าไหร่ CPUเท่าไหร่ เพราะเกมนี้บอกตรงๆคือของมุลเยอะมากและเป็นรูปแบบmodมาด้วย ทำให้เรียกใช้ยากกว่าข้อมูลปกติ เกมนี้นะคับ ถ้าพูดถึงเป็นเกมที่กินพื้นที่คอมมากที่สุดเกมหนึ่งเลยนะ ตัวเกมประมาณ40 modอีก10 ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ต้องเอาออกละรกมาก

^
^
^เข้าเกมช้า โหลดของช้า ประมาณนั้น ถ้าหนวงๆทุกๆ3วิมันเป็นบัคคับ และภาคisland paradiseเป็นภาคที่บัคเยอะมากกกก มหาศาลเลยหละและเป็นหมดทั้งแท้และเถื่อนเพระมันฟีเจอร์ดีแต่เวลาทำน้อยเกินไป
แพทแล้วก็ไม่หายด้วย ถึงบอกคับภาค4 EA gameต้องทำการบ้านหนักเลย เพราะเกมยุคใหม่ทำภาคเสริมเยอะ ทรัพยากรเยอะ กินสเปคเยอะและอะนะกลุ่มตลาดหลักคือกลุ่มผู้หญิงกับพวกsoft coreด้วยพวกนี้คอมไม่แรงหรอก

Innes
19th June 2014, 01:31
เกมThe Simsมันไม่เน้นประมวนผลการ์ดจอคับ การเรียกใช้ทรัพยากรต่างๆต้องพึ่งCPUกับแรม แต่ผมไม่แน่ใจเลยมันใช้แรมเท่าไหร่ CPUเท่าไหร่ เพราะเกมนี้บอกตรงๆคือของมุลเยอะมากและเป็นรูปแบบmodมาด้วย ทำให้เรียกใช้ยากกว่าข้อมูลปกติ เกมนี้นะคับ ถ้าพูดถึงเป็นเกมที่กินพื้นที่คอมมากที่สุดเกมหนึ่งเลยนะ ตัวเกมประมาณ40 modอีก10 ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ต้องเอาออกละรกมาก

^
^
^เข้าเกมช้า โหลดของช้า ประมาณนั้น ถ้าหนวงๆทุกๆ3วิมันเป็นบัคคับ และภาคisland paradiseเป็นภาคที่บัคเยอะมากกกก มหาศาลเลยหละและเป็นหมดทั้งแท้และเถื่อนเพระมันฟีเจอร์ดีแต่เวลาทำน้อยเกินไป
แพทแล้วก็ไม่หายด้วย ถึงบอกคับภาค4 EA gameต้องทำการบ้านหนักเลย เพราะเกมยุคใหม่ทำภาคเสริมเยอะ ทรัพยากรเยอะ กินสเปคเยอะและอะนะกลุ่มตลาดหลักคือกลุ่มผู้หญิงกับพวกsoft coreด้วยพวกนี้คอมไม่แรงหรอก

เออใช่ผมลืมไป มันคือ ซิม มิใช่เกมกินการ์ดจอ เงิบมั้ยล่ะ:sharky

eazymode01
19th June 2014, 02:37
แนะนำให้ลองเล่นผ่าน SSD ดูครับถ้ามีงบ :)