PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย]ใครดู น้องสาวของผมไม่น่ารักขนาดนั้นหรอก จบแล้วบ้าง

BF4
18th June 2014, 22:50
ผมพึ่งจะดูบอกเลยว่า เศร้าอะสงสาร คุโรเนโกะมาก กับ อายาเสะ
จริงๆภาคแรกผมอวย คิริโนะ นะแต่พอดูภาคสองผม ชอบ คุโรเนโกะมาทันทีเลยแต่ก็....มีเรื่องกันจนได้ หวานกันไม่กี่ตอนเอง....สุดท้ายพระเอกก็บอกเลิกหมดยกเว้น น้องสาว T T ทำเอาผม เกือบร้องไห้แนะ
[แล้วอีกอย่างรู้สึกว่า ภาคแรก กับ ภาคสอง จะแตกต่างกันมาก] สรุปง่ายๆเลยละกัน เซ็งมาก เรื่องนี้
ใครพึงจะดูจบ หรือดูจบ นานแล้ว แชร์ความรู้สึกหน่อย

damkapee
18th June 2014, 23:00
-.- ก็นะ ทีแรกก็รู้สึก อารมณ์เสียพอรู้ว่า เคียวสุเกะ รักกับน้องสาวแล้วขอแต่งงาน
แต่พอใกล้จบก็เคลียร์ไปแล้วว่า เป็นแค่ชั่วคราวหมดเวลาสัญญาก็สิ้นสุด
ส่วนตัวคิดว่าจบแบบนี้ดีแล้วละ ไม่งั้นกองอวยฆ่ากันตายยก ขโยงแน่

deathwhisper123
18th June 2014, 23:18
ตอนผมเองดูก็ ok ดีนะ เหมือนจะสะท้อนให้เห็นถึงความรักแบบ Incent ซึ่งตัวเอกได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าใจเทให้น้องสาวไม่ใช่จบแบบฮาเร็มฉงนเมียหลวง แต่ถ้าโลกแห่งความจริงผมขอบอกเลยว่าความรักแบบ Incent มันค่อนข้างจะทำใจลำบากอ่ะครับ ถ้าใครมีน้องสาวแบบผม คุณเคยเล่นเที่ยวกับน้องไหมครับ ความรู้สึกที่อยากอยู่เป็นเพื่อนอยากปกป้อง มันมีเต็มในตัวพี่ชายครับ แต่ไม่ใช่การครอบครอง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็แล้วแต่คนแหละครับ บางที อาจจะไม่มีใครคิดสวยแบบผมก็ได้ :sweat

Guardian
18th June 2014, 23:20
ตอนผมเองดูก็ ok ดีนะ เหมือนจะสะท้อนให้เห็นถึงความรักแบบ Incent ซึ่งตัวเอกได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าใจเทให้น้องสาวไม่ใช่จบแบบฮาเร็มฉงนเมียหลวง แต่ถ้าโลกแห่งความจริงผมขอบอกเลยว่าความรักแบบ Incent มันค่อนข้างจะทำใจลำบากอ่ะครับ ถ้าใครมีน้องสาวแบบผม คุณเคยเล่นเที่ยวกับน้องไหมครับ ความรู้สึกที่อยากอยู่เป็นเพื่อนอยากปกป้อง มันมีเต็มในตัวพี่ชายครับ แต่ไม่ใช่การครอบครอง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็แล้วแต่คนแหละครับ บางที อาจจะไม่มีใครคิดสวยแบบผมก็ได้ :sweat

ตามนี้เลยครับ .... ก็จบ ok น่ะ แต่ถ้าไม่อยากเซ็งก็เรื่อง Yosuga no Sora เลยครับ

payback
18th June 2014, 23:33
ยังไม่ได้ดูเลยครับ แต่เข้ามาอ่านสปอย 555

สรุปคือได้กะน้องสินะ ตอนดูจะได้ทำใจไว้ก่อน 55

Benzt2h
18th June 2014, 23:52
ตอนจบผมว่าok เดิมผมอวยคิริโนะอยู่ แต่ก็เสียดายที่เลิกกัน แต่ตอนจบจบแบบมีปมทำภาคต่อได้แต่นิยายเองก็จบแค่นึ้ ส่วนตัวพี่ทำขนาดนึ้แล้วรักๆกันไปเถอะแค่อย่ามีลูกเป็นพอเป็นผมคงไม่ยอมเลิกอะ

arnontheasskill
19th June 2014, 17:52
เซ็งคับอย่าพูดถึงเลย :(

icezaazark
19th June 2014, 17:59
มันนานละนะ.... ก็ทำจบตามนิยายครับ ไม่งั้นมันจะไปจบตามน้องฟ้า เพราะทั้งคู่เป็นพี่น้องสายเลือดเดียวกัน....
แต่เพราะพระเอกรักน้อง อยากให้ความฝันน้องเป็นจริงเลย บอกเลิกทุกคน และคบกับน้องตัวเองจนสนเร็จ และกลับมาเป็นปกติ
ไม่รู้สิแรกๆผมก็ว่ามันหนุกดีนะ แต่พอกลางๆเรื่อง (ภาคแรก) เริ่มไม่น่าติดตามละ พอมาภาค2ก็จบเลย เฉยๆ.....

icezaazark
19th June 2014, 18:01
ยังไม่ได้ดูเลยครับ แต่เข้ามาอ่านสปอย 555

สรุปคือได้กะน้องสินะ ตอนดูจะได้ทำใจไว้ก่อน 55

ป่าวครับ ถ้าอยากให้สปอยก็คือพระเอกชอบทุกคน แต่อยากให้น้องตัวเองมีความสุขกับสิ่งที่ฝัน
เลยปฏิเสธทุกคน และแต่งงานกับน้องตัวเอง (แค่ทำเหมือนพิธีแล้วก็ถอดแหวนคืน เพราะความฝันน้องตัวเองสำเร็จแล้ว)
และหลังจากนั้นก็กลับมาเป็นพี่น้องกันตามปกติ แค่สนิทกันมากกว่าแต่ก่อนครับ

BLACK ROCK
19th June 2014, 21:58
เหตุที่คุโรเนโกะชํ้ารักเพราะ เจ๊คานะเเกพากครับ
ปล. เเมวดำนางเอก!!!! //ยังไม่จบผมยังอวยยยยยยยยยย:o

assassimer
19th June 2014, 22:07
ผมก็เซ็งครับ อยากให้มีตอนจบหลายๆแบบ

qqweew
19th June 2014, 22:13
สงสารแมวดำ สงสารสาวแว่น สงสารอายาเสะ สงสาร(เพื่อนคิริโนะอีกคนมี่สารภาพรักกลางคอน้เสิร์ทดีแค่ไหนไม่โดนแผนคลับกระทืบตาย)

แต่ผมว่าจบแบบนี้ก็ดีนะถ้าท่านไม่ชอบลองไปหาเกมมาเล่นดูสิมีทุกrootเลย

clean1447
19th June 2014, 22:20
บอกเลิกทุกคนนิ คิริโนะก็ด้วย ฉากแต่งงานนั้นก็แค่ลองเฉยๆ แล้วก็แยกทางกัน

ต้องลองไปหาใน YouTube เป็นเกมส์บน PSP มีฉากจบทุกคู่ แถมมีฉากที่ไม่คาดคิดอีกด้วย

icezaazark
19th June 2014, 23:02
บอกเลิกทุกคนนิ คิริโนะก็ด้วย ฉากแต่งงานนั้นก็แค่ลองเฉยๆ แล้วก็แยกทางกัน

ต้องลองไปหาใน YouTube เป็นเกมส์บน PSP มีฉากจบทุกคู่ แถมมีฉากที่ไม่คาดคิดอีกด้วย

ถ้าจบตามเกมมันจะแบ่งเป็นรูทครับ และในเกมมันจะบอกว่า คิริโนะไม่ใช่น้องแท้ๆของพระเอก จึงแต่งงานกันได้และมีลูก2คน

ปล.แถมภาพตอนจบในเกมของแต่ละรูท

482566789
19th June 2014, 23:56
ตอน เเรก อยากให้ได้กับเเมวดำ เเต่ว่า พออายาเสะบอกชอบพระเอก ผมอวยอายาเสะเลยครับ
// สุดท้ายได้ได้น้อง 555 เเต่ก็ดีครับ เล่นเอาน้ำตาซึมเลย

pongtpongt
20th June 2014, 00:32
เรื่องนี้ทำให้ผมเข้าใจถึงความโมเอะของ เมะหยุ่น เพราะทุกทีจะดูพวก นารูโตะ วันพีซ และก็ ชอบ op มาก ตั้งแต่ภาคก่อน ส่วนตัวอวย อายาเสะ กับ คิริโนะ มากกว่าเลยไม่ได้คิดอะไรกับเรื่อง คุโรเนโกะ ถ้ามีโอกาส จะเก็บแท้ทั้ง 2 ภาค

JED
20th June 2014, 00:44
ไม่เคยดูเดี๋ยวขอเอาไปลองดูสนุกมั้ย