PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ม.6 จะเข้ามหาวิทยาลัย หรือต่อที่ไหนกันครับ

WazabiZ
26th September 2011, 13:03
สวัสดีครับ ใครที่อยู่ ม.6 ช่วงนี้คงอยู่ในช่วงสอบตรง สอบโควต้า เพื่อที่จะหาที่เรียนต่อกัน ใครอยากเข้าอยากเรียนที่ไหนก็มาแชร์กันนะครับ
ส่วนผมจะเรียนที่ มหาวิทยาลัยขอนแก่นครับ ผมอยู่ร้อยเอ็ดนะ มอบตัววันที่ 3 นี่เอง
และสุดท้ายนี้ขอเป็นกำลังใจให้เด็กแอด เด็กเอนท์ทุกคนครับ :cool:

Dark_Area
26th September 2011, 13:22
ม.ขอนแก่นคร๊าบบบบบ ^^ (ถ้าสอบติดนะ)
ผมอยู่ขอนแก่นครับผม (มถภ)

ผมคิดว่า เรียนเทพไป อยู่จุฬาไป ได้เกียรตินิยมไป มีเงินเป็นล้านไป มีครอบครัวที่สมบูรณ์ไป ความทุกข์ยังมีแก่คุณอยู่ดี , ยังต้องเกิดอยู่ดี แล้วก็ตายอยู่ดี

ตั้งใจเรียนไป อย่าอ้างโน่นอ้างนี่เลย เพื่อจุดประสงค์เดียว สนองกิเลสตัวเองแท้ๆ [ ไม่ได้ว่า จขกทนะครับ และไม่ได้ว่า พวกเด็กติ๋ม แต่พูดข้อเท็จจริงครับ ]

// ขอบคุณครับ

ก็จริงครับ! ไม่งั้นก็เป็นพระกันหมดแล้วแหละครับ สิ่่งสำคัญต้นๆในสมัยนี้ มันก็คือ เงิน แหละครับ (มันไม่เหมือนอดีตก่อน)

เฮ้อ ..

kingcesar
26th September 2011, 17:01
ผมรอรับตรง ม.ธรรมศาสตร์ครับ

ยังสับสนตัวเองอยู่นิดๆเหมือนกันระหว่าง นิติศาสตร์ กับ รัฐศาสตร์ -*-

แต่ใจก็คืออยากเรียนทั้ง 2 คณะแหละ ไม่รู้จะเรียนไรตอนตรี แล้วก็อะไรตอนโท ดี

7421
26th September 2011, 17:35
ผมคิดว่า เรียนเทพไป อยู่จุฬาไป ได้เกียรตินิยมไป มีเงินเป็นล้านไป มีครอบครัวที่สมบูรณ์ไป ความทุกข์ยังมีแก่คุณอยู่ดี , ยังต้องเกิดอยู่ดี แล้วก็ตายอยู่ดี

ตั้งใจเรียนไป อย่าอ้างโน่นอ้างนี่เลย เพื่อจุดประสงค์เดียว สนองกิเลสตัวเองแท้ๆ [ ไม่ได้ว่า จขกทนะครับ และไม่ได้ว่า พวกเด็กติ๋ม แต่พูดข้อเท็จจริงครับ ]

titanoon
26th September 2011, 19:19

ถ้าคุณอยากได้แบบนั้น ผมว่าก็ควรบวชเลยครับ แค่คุณเปิดคอม เล่นเน็ต ก็กิเลสตัณหานั่นแล...!
ปล.ไม่ได้ดราม่านะ