PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ■ ล้วงไส้ Watch_Dogs แกะโค้ดพบข้อความ ‘นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์’ BY NG newsgamer ■

tenmza0
19th June 2014, 21:12
■ แกะโค้ด Watch_Dogs พบข้อความ ‘นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์’ ■

http://image.ohozaa.com/i/353/KFMVl6.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xF8FZYwa4dHnrCMI)

http://image.ohozaa.com/i/g4f/Pi8CoS.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xq66KV51Z1VtEfhv)

http://image.ohozaa.com/i/208/YA9hEU.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xF8HSfxR4LvZQu1r)

■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■

เรียกได้ว่างานเข้า Ubisoft อย่างแน่นอนและดูเหมือนว่าชาว PC คงอยากฟังคำอธิบายซะด้วย
เกริ่นกันก่อน หากใครติดตามเกม Watch_Dogs ที่เปิดตัวมาตั้งแต่งาน E3 2012
จะเห็นว่าปีนั้นภาพของเกมเรียกได้ว่างามหยดย้อย แต่พอมาปี 2014
เริ่มเผยวีดิโอเดโมกลับมีคนสังเกตว่าคุณภาพกราฟฟิคของเกมดรอปไปอย่างมาก แถมทาง
Ubisoft ก็ดูเหมือนจะเลี่ยงที่จะให้เหตุผลถึงเรื่องนี้ซะด้วย
ซึ่งตัวเกม ณ ตอนปล่อยออกมาก็เรียกได้ว่าระดับกราฟฟิคไม่ได้แสดงออกมาเต็มสูบเหมือนในตัวอย่างงาน E3 2012 สุดท้ายก็ได้มีคนทำ
mod ออกมาแก้ไขและเป็นการพิสูจน์ได้ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ทางค่ายกำลังกั๊กกราฟฟิคงามหยดย้อยที่ว่านี้อย่างแน่นอน

ล่าสุดได้มีสมาชิกเว็บไซต์ Guru3D ในชื่อว่า ‘styckx’ ได้โพสภาพของโค้ดภายในเกม Watch_Dogs
ที่เขาได้แกะไฟล์ออกมาจากนั้นถ่ายภาพที่ว่ามาให้ดู
ซึ่งหากใครเขียนโปรแกรมจะทราบดีว่าเครื่องหมาย // ตามด้วยข้อความ จะเป็นการแสดงความคิดเห็น
อย่างเช่นไว้เตือนหรืออธิบายว่าส่วนนี้หรือโค้ดนี้ทำงานเกี่ยวกับอะไร
จะไม่เกี่ยวกับการทำงานของตัวโค้ด ก็คือกันลืมน่ะครับ จากภาพด้านล่างจะเห็นประโยคที่ชาว
PC อ่านแล้วต้องรู้สึกตะขิดตะขวงใจอย่างแน่นอนคือ ‘นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์’

■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■

http://image.ohozaa.com/i/f9b/DmlIW6.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xF8HsJ4KESLaaqLo)

สำหรับใครที่อยากพิสูจน์ว่าจริงหรือไม่ให้ไปแกะดูไฟล์ที่ชื่อ ‘shaders.dat’
ซึ่งจะอยู่ในโฟลเดอร์ Watch_Dogs\data_win64 ภายในจะบรรจุไฟล์ชื่อว่า deferredambient.inc.fx
เมื่อเปิดเข้ามาจะมีข้อความตามภาพด้านบนครับ ส่วนตัวผมยังไม่ได้ลองดูเองนะ
ใครสนใจทำวิธีการอยู่ทางนี้ click (http://ssbtoday.github.io/watch_doge/)

หากลองดูโค้ดเต็มๆด้านบนจะเห็นว่าทางทีมพัฒนาจะคอมเมนต์ในตัวโค้ดที่ให้ความสำคัญกับแพลตฟอร์ม
Xbox One พอสมควร แต่นั่นไม่ใช่เรื่องสลักสำคัญอะไร
เพียงแต่ประโยคที่เขียนว่า ‘This is PC only, Who cares.’ ถึงแม้จะบอกว่าเป็นเรื่องโจ๊กของทีมพัฒนา ยังไงก็แล้วแต่
เชื่อเถอะว่าชาว PC คงอยากได้ยินคำตอบจากปากของ Ubisoft ล่ะนะ

ติ่งนี้มันดิ้นดีจริงๆดิ้นทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับ WD เลย :D

ผมมีเกมนี้ใน Uplay และหลังจากลองแกะดูก็พบ........

http://image.ohozaa.com/i/7b0/4gTtmg.png (http://image.ohozaa.com/view2/xF8ZaXdz8xjnG4l0)

และขอฝากถึง Ubi

ถ้ามึ...พูดงี้ก...ไม่ซื้อ Unity นะ

ปล. แหม่ๆๆ Ubisoft ทำไมถึงทำอย่างนี้ล่ะ :(:(

http://image.ohozaa.com/i/g4f/Pi8CoS.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xq66KV51Z1VtEfhv)

--------------------------------------------
Credit : Juropy
และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG newsgamer (https://www.facebook.com/pages/NG-newsgamer/696118403744713?ref=ts&fref=ts)
--------------------------------------------

Придурок
19th June 2014, 21:17
สมควรแล้วครับ...ที่เกมโดนตำหนิเยอะ แต่ทางค่ายก็ไม่สนใจ ออกข่าวแต่ยอดขาย :sweat

https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/t1.0-9/10365968_679513635455726_7647770985161826402_n.jpg

stepmeup2
19th June 2014, 21:17
เขาอาจจะทำโค้ดให้ฝั่ง console เลยเขียนแบบนั้นไว้มั้งครับ PC อาจจะเป็นอีกทีมนึง โลกสวยไว้ก่อน ค่ายเกมในดวงใจ T^T

SickmyDuck
19th June 2014, 21:20
ไม่ได้ลองทีเลยตอบไม่ได้ว่าจริงหรือหลอก

ใครมีเกมนี้ช่วยออกมาคอนเฟิร์มทีซิ อยากรู้ว่าค่ายยู่ยี้มันจะสันดานขนาดกล้าวางเพลิงตัวเองหรือเปล่า(แต่จริงๆก็เคยทำมาหลายครั้งแล้วละนะ ไอ้การวางเพลิงตัวเองของค่ายนี้)

Princecoke
19th June 2014, 21:21
ก็แบบนี้แหละ ตัวเกมถึงเป็นแบบนั้นเหอะๆ หาเกมที่portลง pc ดีดียากนะค่ายนี้

littlefox
19th June 2014, 21:21
ตอนนี้ยังไม่เชื่อ เพราะอาจจะมีใครแกล้งทำหลอกๆก็ได้

กด Enter พิมพ์ใส่ลงไปแล้ว repack ไฟล์ใหม่ใครๆก็ทำได้

เดียวพรุ่งนี้ตอน steam summer sale ลดราคาแล้ว กะว่าจะซื้อและลองเอามาแกะดูด้วยตัวเองซะหน่อย :mad3

Kyosuke Ayame
19th June 2014, 21:22
ผมไม่รู้สินะ แต่ผมคิดว่าก็สมควรแล้วอะ = _ = ก็ตามที่เค้าบอกแค่ PC ใครจะแคร์ (อย่าเปิดประเด็นนะ นี้แค่ คหสต ของผม)

zpmqhj
19th June 2014, 21:28
ถ้ามันเป็นจริง ไม่ได้มีไขแก้ไขโค้ดแล้ว repack ใหม่อย่างที่ คห บนๆได้กล่าวไว้
ผมว่าเสียความรู้สึกนะ -.-
ถ้างั้นไม่ต้องลง pc เลยดีกว่า
ถ้าลงเพราะไม่เต็มใจอยากจะทำเกมให้่ชาว pc จริงๆ ลงเพราะแค่หวังเงินหรือไรก็ตาม
โถร่วๆ-.-

tanutpop
19th June 2014, 21:29
ผมไม่รู้สินะ แต่ผมคิดว่าก็สมควรแล้วอะ = _ = ก็ตามที่เค้าบอกแค่ PC ใครจะแคร์ (อย่าเปิดประเด็นนะ นี้แค่ คหสต ของผม)

สมควรยังไงครับ?

.::PheoniX::.
19th June 2014, 21:29
ผมยังไม่ได้เล่นยังไม่ได้แตะเลย ความรู้สึกแรกเมื่อเห้นเกมส์นี้มันก็งั้นๆแหละพอมาถึงวันที่ออกมามีแต่คนด่ามันก็งั้นๆแหละจริงๆ

kimer
19th June 2014, 21:31
อูยยย ถ้าจริงนี้ถึงกับจุก

.::PheoniX::.
19th June 2014, 21:36
ขอโทดครับเน็ตช้ากดสองครั้งข้อความขึ้นสองเวลาเลย

ToshirO
19th June 2014, 21:36
ถ้าผมผิดก็ช่วยบอกด้วยนะ
คือว่า This is PC only, who cares.
มันน่าจะแปลว่า นี่มันสำหรับ PC อย่างเดียว ใครจะแคร์ (ถึงจะจี๊ดเหมือนเดิมก็เหอะ *-* )
ถ้าจะแปลแบบที่ จขกท ว่า มันต้องเขียนว่า This is only PC, who cares. (นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์)
หรือว่ามันใช้ได้เหมือนกันครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ
ป.ล.ถ้าแปลแบบที่ผมว่า มันก็แปลกๆอยู่เนอะ เหอๆ

seiki2011
19th June 2014, 21:37
ทำตัวเองแท้ๆUBI:sweat

sornram
19th June 2014, 21:37
มันเป็นการไม่ให้เกียรติลูกค้าแบบน่าเกลียดนะครับ แบบนี้
ถ้าเป็นเรื่องจริง

GuY_NoOpPeR
19th June 2014, 21:38
น่าจะเกี่ยวกับผลประโยชน์ของ ps4 กะ Xbox1 ล่ะมั่ง พวกยอดขายเครื่องอ่ะ กลัวในคอมมันจะเด่นกว่า คหสต. :shutup

sinjin
19th June 2014, 21:39
แล้วถ้ามีข่าวนี้ พ่วงไปอีกอันละครับ - -
http://www.online-station.net/news/game/37933

Paul8608
19th June 2014, 21:40
ผมก็ยังไม่ได้เล่นเองนะครับ คิดว่าตัวเกมส์ก็น่าสนใจอยู่แต่ก็ไม่มาก ซึ่งถ้าข้อความนี้เป็นจริงผมว่าพวกเราคงเปลี่ยนมุมมองกันเลยทีเดียว
น่าเสียใจจริงๆ แต่ผมว่าอาจจะมีส่วนเพราะเกมส์นี้เหมือนไม่ใช่เกมส์สำหรับ Pc โดยเฉพาะ พอทมาก็ไม่ค่อยดีายละเอียดก็ยังไม่โอเคซักเท่าไหร่

manhantun01
19th June 2014, 21:41
เกมก็งั้นๆ ไม่ใส่ใจรายละเอียดเล็กๆหน่อย
เดี๋ยวคอยดู V ออก Pc เดี๋ยวรู้เลย
#เกมคุยเส้น กราฟฟิคก็งั้นๆ แถมกินสเปค แหม่.. :sweat:dash

NonToI2_TH
19th June 2014, 21:44
เกมก็งั้นๆ ไม่ใส่ใจรายละเอียดเล็กๆหน่อย
เดี๋ยวคอยดู V ออก Pc เดี๋ยวรู้เลย
#เกมคุยเส้น กราฟฟิคก็งั้นๆ แถมกินสเปค แหม่.. :sweat:dash
ไปโหลดตัวปลดล๊อค Graphic สิครับ ที่จริง WD ภาพสวยเหมือนกันแต่ UBI ดัน Drop ภาพลงเพราะกลัว PC ยอดขายดีกว่า Console

Kyosuke Ayame
19th June 2014, 21:47

กราฟฟิคงั้นๆ คุณปลดลิมิต WD แล้วปรับสุดถ่ายโชว์ผมหน่อยจิงับ (ผมยังสุดไม่ได้เลยต้อง All low) ไม่ใช่อะไรนะเห็นคุณบอกงั้นๆ ผมอยากเห็นคุณปรับสุดโชว์ (พร้อมปลดลิมิตกราฟฟิคมันด้วย)

ไม่ตอบนะงับเดียวยาว (น่าจะรู้ๆกันอยู่นะงับว่าเรื่องอะไรที่ผมไม่กล้าพูด)

BlackSwan
19th June 2014, 21:54
เดี๋ยวนี้เขาสนใจยอดขายมากกว่าเรื่องพอร์ตลงพีซีหรือคอนโซลแล้วครับ เกมเมอรส่วนใหญ่อาจจะเล่นใน pc กันเยอะก็จริง แต่ยอด coppy มันก็เยอะ คนทำเกมส์เลยไม่ค่อยอยากเสี่ยง ส่วน console ไม่ใช่ว่าจะไม่มี คนเล่น xbox แผ่นปลอมก็ยังมีเยอะแยะไป แต่มันก็ยังเป็นส่วนน้อยถ้าเทียบกับ pc, ถ้าเขาไม่ค่อยสนใจ pc ก็คงจะไม่ใช่เรื่องแปลก

Paul8608
19th June 2014, 21:57
เท่าที่ดูมามันก็โอเคนะครับแต่เหมือนมันยังไม่สุด ค่ายนี้ผมรอดู Unity อย่างเดียวครับในตอนนี้ สำหรับ WD ในภาคต่อๆไป (ถ้ามี) คงจะได้แก้ไขรายละเอียด และระบบฟิสิคให้ดีมากกว่านี้ครับ
แต่ผมว่าถ้าจะทำแบบนี้ก็ดูเป็นการทำร้ายจิตรใจแฟนๆค่ายนี้อยู่ไม่น้อยนะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ด้วยจรรยาบรรณแล้วควรให้เท่าเทียมครับ มิฉะนั้นมันมักจะส่งผลกระทบตามมาครับผม :yes

omesbooks
19th June 2014, 21:59
อยากเห็นยอดขายในเวอชั่น PC จังว่าเยอะขนาดไหน :confused:

FarrellPete
19th June 2014, 22:00
ก็เพราะมีแต่เถื่อนไงครับ มันเลยไม่แคร์กัน (ถ้าเป็นเรื่องจริงอ่ะนะ)

SoNy009
19th June 2014, 22:01
ติ่งนี้มันดิ้นดีจริงๆดิ้นทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับ WD เลย :D

Zaraki Kempaji
19th June 2014, 22:02
กราฟฟิคงั้นๆ คุณปลดลิมิต WD แล้วปรับสุดถ่ายโชว์ผมหน่อยจิงับ (ผมยังสุดไม่ได้เลยต้อง All low) ไม่ใช่อะไรนะเห็นคุณบอกงั้นๆ ผมอยากเห็นคุณปรับสุดโชว์ (พร้อมปลดลิมิตกราฟฟิคมันด้วย)

ไม่ตอบนะงับเดียวยาว (น่าจะรู้ๆกันอยู่นะงับว่าเรื่องอะไรที่ผมไม่กล้าพูด)

รายได้จาก PC ผมว่าไม่น้อยไปกว่าทาง Console มากนะ

Namies123
19th June 2014, 22:02
ผมมีเกมนี้ใน Uplay และหลังจากลองแกะดูก็พบ........

http://image.ohozaa.com/i/7b0/4gTtmg.png (http://image.ohozaa.com/view2/xF8ZaXdz8xjnG4l0)

และขอฝากถึง Ubi

ถ้ามึ...พูดงี้ก...ไม่ซื้อ Unity นะ

sanjiza02
19th June 2014, 22:06
ถ้ายอดขายใน PC ผมว่ามันก็ต้องต่ำกว่า console อยู่แล้วล่ะ เพราะช่องทางในการหาของเถื่อนมาเล่นมันชั่งง่ายและรวดเร็วยิ่งนัก

manhantun01
19th June 2014, 22:07

ทำไมต้องปรับสุดครับ ? เกมก่อนมันจะออก ทาง Ubisoft เขาคุยไว้เยอะ พอเกมออกมาแล้วเป็นไงครับ ภาพอย่างดรอป ไม่เหมือนคลิป Demo
จะแขวะอะไร ให้มันมีเหตุผลด้วยนะครับ ไม่ใช่เด็ก...

GRATRAILER KID
19th June 2014, 22:09
ริงเกมต่างนี่ ชาว pc เล่นของเเท้มีเยอะกว่า คนที่เล่นบน console อีกนะ ถึงมันจะมีไอ้คนที่เล่นของเถื่อนอยู่ด้วยก้เถอะ เเต่ผมว่าตลาด pc ก็ยังใหญ่อยู่น่าจะให้ความสำคัญเน่อ Ubi คุงถ้ามันเป็นจริงนะ

DAggErlS
19th June 2014, 22:10
คือว่า This is PC only, who cares.
มันน่าจะแปลว่า นี่มันสำหรับ PC อย่างเดียว ใครจะแคร์ (ถึงจะจี๊ดเหมือนเดิมก็เหอะ *-* )
ถ้าจะแปลแบบที่ จขกท ว่า มันต้องเขียนว่า This is only PC, who cares. (นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์)
หรือว่ามันใช้ได้เหมือนกันครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ
ป.ล.ถ้าแปลแบบที่ผมว่า มันก็แปลกๆอยู่เนอะ เหอๆ

แบบที่คุณแปลถูกแล้วครับ มันสลับความหมายกันไม่ได้หรอก

lastshadow
19th June 2014, 22:15
Ubisoft's financial report , Q4 2013/14 sales by platform PC 24% 360 22% PS3 20% PS4 13% XB1 7% ของPCได้ 24% ส่วนของคอนโซลได้76% ของคอนโซลขายได้ดีกว่าเห็นๆเลยครับ

Guardian
19th June 2014, 22:15
ถ้าเป็รเรื่องจริงถือว่าแย่มากๆ เลยละครับ แต่อารมณ์พี่แกคง ทนไม่หว 555

rockblood39
19th June 2014, 22:18
ตอนแรกผมให้อภัยเขานะ แบบ เออลองเชิงดูภาคแรก ภาค 2 ก็น่าจะดีกว่า กำลังจะซื้อเลย
ตอนนี้ขอบอกเลย "ภาค 2 ไม่เล่น ไม่ซื้อ"

สำหรับ AC unity ผมไม่พลาดครับ ไม่ว่ายังไง ซี่รีย์นี้ไม่เคยหลอกผมนะ

nunt77
19th June 2014, 22:18
ไม่รู้เรื่องเป็นไงนะ ผมว่าคนที่ไม่เล่น PC อย่ามาก่อดราม่าดีกว่า เพราะคนที่เล่น PC ไม่ได้เป็นที่คุณคิดทั้งหมด
ลองสักวัน Console ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกับ PC ตอนนี้สิ คุณจะคิดอย่างไร ใจเขาใจเราครับ

tanutpop
19th June 2014, 22:21
Ubisoft's financial report , Q4 2013/14 sales by platform PC 24% 360 22% PS3 20% PS4 13% XB1 7% ของPCได้ 24% ส่วนของคอนโซลได้76% ของคอนโซลขายได้ดีกว่าเห็นๆเลยครับ

ก็เพราะ Ubisoft ทำตัวแบบนี้หละครับมันเลยไม่มีคนอยากซื้อ Uplay ก็ห่วยแตก (เห็นเขาว่างั้น)

ปล ผมก็พยายามอุดหนุดเกมแท้นะ แต่ไม่ไช่กับค่ายนี้

DAggErlS
19th June 2014, 22:21

อย่าแยกแค่ PC - Console สิครับ แยกแพลตฟอร์มให้หมดสิคุณ
จากที่เห็นถ้าเทียบกันรายตัว PC ขายได้ % เยอะที่สุดเลยนะครับ

tanutpop
19th June 2014, 22:22
อย่าแยกแค่ PC - Console สิครับ แยกแพลตฟอร์มให้หมดสิคุณ
จากที่เห็นถ้าเทียบกันรายตัว PC ขายได้ % เยอะที่สุดเลยนะครับ

เห็นด้วยครับ

Kyonman
19th June 2014, 22:22
รายได้จาก PC ผมว่าไม่น้อยไปกว่าทาง Console มากนะ

งั้นคุณลองไปหาข้อมูลมาดูครับ ผมเดาส่งเดชแบบไม่ต้องคิดเลย Console ขายดีกว่าและทิ้งห่างด้วย ไม่งั้น GTA ก็ลง PC ตั้งแต่แรกแล้ว มีเหตุผลอะไรที่ไม่ลง ยกเว้นกลัว ขายไม่ออกยังไงล่ะ หุหุ

ไม่มีการตลาดใดๆทั้งนั้น ถ้า PC ขายดีจริงๆ คงไม่กั๊กไว้ให้ PS Xbox360 เพราะมันรู้ๆกันอยู่ว่าฝ้ายไหนขายดี ถ้าจะเกทับ ไป เกทับ เรื่อง ปรับกราฟฟิกได้สวยกว่า บลาๆ เถอะครับ

golfts
19th June 2014, 22:28
ใครว่าอะไรไม่รู้ ผมไม่ชอบใช้จอยเล่นเกม และผมก็รัก pc
ubiทำแบบนี้ นิสัยไม่ดีนะ

manglove
19th June 2014, 22:29
:o:o:o:o:o:o ขำวะจะมีวันไหนไหมที่ joker game จะไม่เถียงกันเรื่องนี้ :o:o:o:o:o:o

มันจะสำคัญอะไรที่ว่าจะลง pc หรือ คอลโซล หรือไม่แค pc หรือ คอลโซล
ถ้าคุณอยากเล่นจริงๆผมเชื่อได้ถ้ามันลงเครื่องไหนคุณก็ต้องหาเครื่องนั้นมาเล่นมันไม่สำคัญหรอกว่าจะเป็น pc หรือ คอลโซล

The Run
19th June 2014, 22:31
ผมลองเล่นดูแล้วครับ.. แล้วให้เพื่อนพิสูจน์ด้วยปรากฏว่า
สนุกแต่ mini game ที่เอาลูกบอลสลับไปมาแล้วให้เราทาย (เล่นแบบว่าเอาจริงเอาจังมาก เนื้อเรื่องไม่สน)
ยิ่งระบบขับรถนี้ยอมรับว่าแย่มาก ตอนแรกผมก็ไม่ฟังที่เขาบอกว่าห่วยๆ กันนะ
เพราะว่า Ubisoft เคยทำเกมแนวขับรถได้ดีมากที่ผมประทับใจเลย (พวกเกม Drive ซีรีย์เอ้ย Test Drive เอ้ย)
แต่พอมาลองWatch Dogs เองรู้เลยว่ามันห่วยยังไง

ติ่งอะครับติ่ง.. เห็นอวยหลายกระทู้เกี่ยวกับ Watch Dogs แล้ว

kissbally
19th June 2014, 22:34
จะตีกันเองทำไมครับ ก็มีคนแกะของ Uplay ให้ดูแล้วนิ:o
แต่สำหรับผมไม่สนด้วยซ้ำ ชอบก็ซื้อเล่นก็ซื้อกันไปเรื่อย ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ง่ายๆ ไม่เห็นต้องมีจัวะ กันเองเลยนิครับ
ค้ายไหนดีไม่ดี จะเถียงกันทำไม เด๋ว พอเจ้งก็รู้เองแหละ อันไหนดีอันไหนไม่ดี เอ...แต่ว่าเจ้งเพราะ โหลดเถื่อนกันก็มีนี่หว่า... เอออออออคิด คิด คิด:dash คิดไปก็ปวดหัว!!!!
เลิกคิดเหอะ:heat

Zidane
19th June 2014, 22:35
สรุปแล้วมาเถียงกันเรื่องคอนโซล พีซีซะงั้น
บ้าหรือเปล่า ใช้ที่ e3 2013 บอกว่าใช้ PS4 รันนะครับ แบบนี้ PS4 จะไม่น่าโกรธกว่าเหรอครับ แถมทางฝั่งนี้เค้าปรับไม่ได้ด้วย
จะเถียงทำพะโล้กันข้ามรุ่นทำไมครับ ไม่ว่าเครื่องไหนมันก็ดรอปเหมือนกันหมด มาโทษยอดขายดีขายไม่ดีเพื่อ?
ไปช่วยกันบ้า ยูบิจะไม่ดีกว่าเหรอครับ? ตอนนี้ ดิวิชั่น ก็โดนดรอปอีกตัวแล้ว แล้วฝั่งคอนโซลเอง มันทำง่ายครับ เพราะมันไม่มีแพค เทกเจอร์ ถี่ๆแบบพีซี
ไม่ต้องทำบ่อย ไม่ต้องมาเขียนโค้ด ความละเอียดจอ จะเฟรมเรท ซิงค์ บัพ option นู่นนี่ มากมายน่าเบื่อ
สู้ลงคอลโซลไปเลย ไม่ต้องมี option ยุ่งยาก เกมกินเครื่องก็จัดเฟรมซะ 30 ถ้าไม่ไหวก็ดรอปเหลือ 720p สบายๆ เอ้าเกมเล่นได้ลื่นอีกนี่ งั้นเอา 720p วิ่ง 60 ก็แล้วกัน
โหลด MOD ภาพมา มันเพิ่ม option การตั้งปุ่นคีย์บอร์ดด้วยนะครับ มีตัวหลักกับตัวรอง ผมงี้อึ้งไปเลย แค่ option ตัวนี้มันยังปิด

Princecoke
19th June 2014, 22:36
น่าจะใช้ Just ครับ This is Just a PC who cares?

tanutpop
19th June 2014, 22:36
ผมลองเล่นดูแล้วครับ.. แล้วให้เพื่อนพิสูจน์ด้วยปรากฏว่า
สนุกแต่ mini game ที่เอาลูกบอลสลับไปมาแล้วให้เราทาย (เล่นแบบว่าเอาจริงเอาจังมาก เนื้อเรื่องไม่สน)
ยิ่งระบบขับรถนี้ยอมรับว่าแย่มาก ตอนแรกผมก็ไม่ฟังที่เขาบอกว่าห่วยๆ กันนะ
เพราะว่า Ubisoft เคยทำเกมแนวขับรถได้ดีมากที่ผมประทับใจเลย (พวกเกม Drive ซีรีย์เอ้ย Test Drive เอ้ย)
แต่พอมาลองWatch Dogs เองรู้เลยว่ามันห่วยยังไง

ติ่งอะครับติ่ง.. เห็นอวยหลายกระทู้เกี่ยวกับ Watch Dogs แล้ว

ผมไม่ไช่ติ่งนะ TT แต่ก็ยอมรับว่าเคยเป็นก่อนที่จะเล่นเกมนี้ หลังจากเล่นไปได้ซักพัก ก็ตามนั้นครับ ==''

Zaraki Kempaji
19th June 2014, 22:37
งั้นคุณลองไปหาข้อมูลมาดูครับ ผมเดาส่งเดชแบบไม่ต้องคิดเลย Console ขายดีกว่าและทิ้งห่างด้วย ไม่งั้น GTA ก็ลง PC ตั้งแต่แรกแล้ว มีเหตุผลอะไรที่ไม่ลง ยกเว้นกลัว ขายไม่ออกยังไงล่ะ หุหุ

ไม่มีการตลาดใดๆทั้งนั้น ถ้า PC ขายดีจริงๆ คงไม่กั๊กไว้ให้ PS Xbox360 เพราะมันรู้ๆกันอยู่ว่าฝ้ายไหนขายดี ถ้าจะเกทับ ไป เกทับ เรื่อง ปรับกราฟฟิกได้สวยกว่า บลาๆ เถอะครับ

ตามที่เขาบอก PC เยอะสุดนะครับ

nunt77
19th June 2014, 22:39
ผมว่าจบๆ ดีกว่าครับ Ubisoft ทำอะไรเดียวเขาได้รับกรรมเอง ถ้าข่าวขนาดนี้คงต้องออก Patch มาแก้แน่
ส่วนตัวผมคิดว่าเกมนี้ถึงภาพมันจะดีขึ้น มันก็ไม่ช่วยให้เกมนี้สนุกขึ้นหรอกครับ เกมเพลย์ก็น่าเบื่อ สนุกบ้างไม่สนุกบ้าง
ระบบ UPlay ก็ห่วย เพราะเป็นแบบนี้แล้วไม่ปรับปรุง คนจึงไปหาระบบอื่น

ถ้าสงสัยกันมากให้ใครก็ได้มาเปรียบเทียบกราฟฟิก ระหว่าง PC กับ Console สักทีจะได้รู้กัน

Kyonman
19th June 2014, 22:43

ตามที่เขาบอก PC เยอะสุดนะครับ

ถ้าเป็นงี้ ถ้าเป็น Ubi โครตใจหายเลย ทำยอดได้นำ Xbox360 ได้แค่ 2% แลกกับทุนที่ทำพอร์ทมา PC คงยุ่งเอาเรื่อง

ผมว่าจบๆ ดีกว่าครับ Ubisoft ทำอะไรเดียวเขาได้รับกรรมเอง ถ้าข่าวขนาดนี้คงต้องออก Patch มาแก้แน่
ส่วนตัวผมคิดว่าเกมนี้ถึงภาพมันจะดีขึ้น มันก็ไม่ช่วยให้เกมนี้สนุกขึ้นหรอกครับ เกมเพลย์ก็น่าเบื่อ สนุกบ้างไม่สนุกบ้าง
ระบบ UPlay ก็ห่วย เพราะเป็นแบบนี้แล้วไม่ปรับปรุง คนจึงไปหาระบบอื่น

ถ้าสงสัยกันมากให้ใครก็ได้มาเปรียบเทียบกราฟฟิก ระหว่าง PC กับ Console สักทีจะได้รู้กัน

อัด Utra เครื่อง PC สวยกว่า คมกว่า ครับ

Megagtx
19th June 2014, 22:47
ภาพสวยไม่ช่วยไรหรอกครับ

ผมดูตัวอย่างแล้วมันสุดยอดมาก ระบบใหม่ๆ ที่เพิ่งเคนเห็น บลาๆ

แต่พอเล่นจริง มันห่วย และ น่าเบื่อมาก openworld ก็จริงแต่ก็

อิสระบางอย่างก็ได้ไม่เต็มที่ แต่ที่ต้องว่าจริงๆคือ การพอตลง pc ของค่ายนี้มันห่วยจริงๆ - -

(ใครชอบก็ขออภัยด้วยนะครับ มันไม่ถูกใจผมจริงๆ55 ผมขา FPS)

bigG
19th June 2014, 22:52
ก่อนเกมออกผมpre-orderในsteam แบบdigital delux พอตัวเกมหลุดมาคะแนนต่ำมากผมเกือบคืนเงินนะ แต่เชื่อว่าubisoftนน่าจะมีแพทตามมาเพราะที่หลุดมาไม่มีแพท
ถึงวันปล่อยเกมโหลดเสร็จ คุณพระ!!! โกหกนี่หว่าแบบเสียความรู็สึกมากกกก แถมยังกินเสปคแบบสุดจะบรรยาย พอเห็นแบบนี้แล้วโห -ู เสียเงินซื้อนะเฮ้ยย2300 แ-่งแบบพูดไม่ถูก(บรรยายไม่ถูกแต่มอีกก)

JED
19th June 2014, 23:00
จริงๆแล้วน่าจะทำแพทแก้ไขออกมาก็ได้ จะได้ไม่ต้องมานั่งลงModกัน

hotew2697
19th June 2014, 23:11
สำหรับผมไม่โทษ UBI ครับขอไปโทษคนที่ทำงานกับ UBI ดีกว่าที่พัฒนาเกมออกมาได้ไม่เต็มร้อยอย่างที่บอกเอาไว้นะ

ความเห็นส่วนตัวนะ :yes

tenmza0
19th June 2014, 23:19

อ่า หะ ...... จบเนอะ

offerre
19th June 2014, 23:27
เห็นจากคลิปนี้แล้วกระจ่างเลยครับ

https://www.youtube.com/watch?v=L_A6Z3gkXlk

ปล.ผมคิดว่าเขาคงกั๊กกราฟฟิคไปเปิดตัวภาค 2 ชัวๆเลย

SCP
19th June 2014, 23:34

5555555555555555555555555555
มันก็ต้องดีกว่าอยู๋เเล้วครับ Ratio เท่าไหร่ละ 1:4
PC 1 คอลโซลปาไป 4 COnsole ดีกว่าอยู่เเล้วครับ

ar_armed
19th June 2014, 23:50

ไปส่องโปรไฟล์คุณมาได้ข่าวว่าโหลดเถื่อนเหมือนกันนิครับ(WD) แล้วยังจะมาอวยประดั่งซื้อแท้ แถมตั้งแง่ก่อดราม่าอีก เท่หรอครับ?

อยู่เฉยๆไปเถอะ เจอคุณทุกกระทู้เลย

ตรรกะไรเนี่ยคนโหลดเถื่อนไม่มีสิทธิ์ออกความเห็น ทำมาเป็นดูถูกคนโหลดเถื่อนเท่เหรอครัส :):)

ไม่ขอพูดเข้าเรื่องแท้เถื่อน เพราะผมก็เคยโหลดมาก่อน จะแท้เถื่อนมันแสดงความเห็นได้อยู่แล้วครับ แล้วดูที่ผมโควทมาด้วยครับ"ไม่ตอบนะงับเดียวยาว (น่าจะรู้ๆกันอยู่นะงับว่าเรื่องอะไรที่ผมไม่กล้าพูด)" < คุณคิดว่าเขาพูดถึงเรื่องอะไรล่ะ? แต่ผมก็อุตส่าห์เจาะจงไปที่คนๆนี้แล้วนะ เพราะเขาตามไปอวยทุกกระทู้จนน่ารำคาญจริงๆ(คนซื้อแท้บางคนยังบ่นเกมเลยครับ ลองไปไล่ๆอ่านดูเอานะ) อย่าให้ยาวเลยครับ เอาเป็นว่าถ้าไม่พอใจอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

guykopbem4
20th June 2014, 00:02
เสียใจด้วย Watch Dogs คุณไม่ได้ไปต่อ 555:o

krillsuskriss
20th June 2014, 00:04
ดีแล้วครับคุณไม่สน แต่ Rockstar สน

^ ^

Mcarmy
20th June 2014, 00:08
เข้าใจนะว่า การโฆษณาต้อง เวอร์เสมอ เหมือน จะขายยาได้สรรพคุณต้องเกินจริงๆ อะไรประมาณนั้น
แต่การที่ขี้โม้เกินไปมันก็ต้องได้รับผล แบบนี้แหละ นะ แต่ผมว่า ระบบเกมส์มันก็น่า สนุกดีนะ

SickmyDuck
20th June 2014, 00:14
"ก็แค่กากยูบิ ใครจะไปแคร์"

ต่อให้เถื่อนได้ตูก็ไม่เล่นเกมนี้ ดูเกมเพลย์แล้วอย่างกาก

pongtpongt
20th June 2014, 00:27
เดี๋ยวนี้ มีอะไรหลุดๆมาให้เห็นบ่อยจัง ติดตามสนุกกว่าเล่นเกม 55

นักเล่นเกม
20th June 2014, 02:01
ไปส่องโปรไฟล์คุณมาได้ข่าวว่าโหลดเถื่อนเหมือนกันนิครับ(WD) แล้วยังจะมาอวยประดั่งซื้อแท้ แถมตั้งแง่ก่อดราม่าอีก เท่หรอครับ?

อยู่เฉยๆไปเถอะ เจอคุณทุกกระทู้เลย

ตรรกะไรเนี่ยคนโหลดเถื่อนไม่มีสิทธิ์ออกความเห็น ทำมาเป็นดูถูกคนโหลดเถื่อนเท่เหรอครัส :):)

นักเล่นเกม
20th June 2014, 02:02
ทำไมต้องปรับสุดครับ ? เกมก่อนมันจะออก ทาง Ubisoft เขาคุยไว้เยอะ พอเกมออกมาแล้วเป็นไงครับ ภาพอย่างดรอป ไม่เหมือนคลิป Demo
จะแขวะอะไร ให้มันมีเหตุผลด้วยนะครับ ไม่ใช่เด็ก...

อ้าวตรรกะไรเนี่ยบอกเขาภาพดรอปแต่ไม่ปรับสุด นี่ผมงงหรือผมงง อารมณ์ประมาณคอมตูกากแต่ตูปรับ Low ภาพดันเจือกไม่ Ultra :o:o

นักเล่นเกม
20th June 2014, 02:06
เนี่ยผมงงจริงด่าคนเห็นต่างว่าเป็นติ่ง watchdog ทำไมไม่เถียงกันด้วยเหตุผล ไหนจะมาดูถูกความคิดเห็นคนเห็นต่างอีกมีคนคอยอวยตัวเองเลยกะจะดูถูกใครก็เอาคิดว่าเท่เหรอ

ทั้งที่ดราม่าเกือบทุกกระทู้คนเริ่มก่อนดันเป็นคนของ console กะ GTAV แท้ๆๆแต่โพสต์เอาหล่อไงพอด่าเขาเสร็จก็ลงท้ายว่าคนเห็นต่างเป็นติ่งงู้นงี้กันหมด

คือเราตอนโพสต์เอามันไม่เข้าใจความรู้สึกคนที่ไม่เห็นด้วยแล้วมาอ่านหรอกว่าเขาจะรู้สึกยังไง แค่แสดงความเห็นต่างเฉยๆก็โดนดูถูก

แล้วไม่ต้องด่าผมติ่ง watchdog นะฮะผมติ่ง GTAV อิอิ

:o:o

oner
20th June 2014, 02:07

มาอีกแหระ เขาก็จะลงแต่แรกอยู่แล้วหนิ ไปฟังจากไหนมา แค่เขาแยกเจนใหม่ เจนเก่าออกจากกัน เฉยๆ คอมเมนต์ ร๊อคสตาร์ก็เคยหลุดมาหนิเรื่อง ps4 xb1 pc ช่วงเกมมาใหม่ๆ
หลายคอมเม้นต์ละ มีคอนโซลก็เล่นๆไป รู้ว่าภูมิใจในสิ่งที่มี แต่บางทีก็เยอะไป เลิกเถอะ เห็นหลายกระทู้ละ น่าจะโตเป็นผู้ใหญ่แล้วหนิ แต่ กระทู้แต่ละกระทู้ที่ตอบไม่ได้สื่อให้เห็นเลย

EakO
20th June 2014, 02:09
ผมก็แค่แฟนบอย Assassin's Creed เดินผ่านมา .... อย่าทำอะไรผมนะ เอี้อก !!

https://31.media.tumblr.com/e0d2c4e74b92a058c86a260092b4333d/tumblr_inline_mzmydm73fp1rpgjoq.gif

Aries_Palmme
20th June 2014, 02:43
ดราม่าไปก็ไม่ช่วยอะไร ผมชอบค่ายนี้นะ เเต่ถ้าอะไรดีก็ชม ไม่ดีก็ด่า มีใครคิดแบบผมมั๊ย

WD ภาคนี้เเย่อย่างไรคงต้องรอลด เเล้วซื้อมาลองเล่นดูเองก่อน คิดในเเง่ดีว่าถ้ามีภาค 2

ก็ขอให้พัฒนาเเบบก้าวกระโดดกันไปเลย เก็บข้อผิดพลาด เอามาแก้ไขปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้น

เเต่ถ้าโค๊ดเป็นของจริง ผมก็คงรู้สึกเเย่นะ เพราะส่วนใหญ่ก็เล่นเเต่ใน PC

Rockstar ก็ยังครองบัลลังค์ Open World อยู่ดี ...ณ..ชั่วโมงนี้

manglove
20th June 2014, 02:55
มาอีกแหระ เขาก็จะลงแต่แรกอยู่แล้วหนิ ไปฟังจากไหนมา แค่เขาแยกเจนใหม่ เจนเก่าออกจากกัน เฉยๆ คอมเมนต์ ร๊อคสตาร์ก็เคยหลุดมาหนิเรื่อง ps4 xb1 pc ช่วงเกมมาใหม่ๆ
หลายคอมเม้นต์ละ มีคอนโซลก็เล่นๆไป รู้ว่าภูมิใจในสิ่งที่มี แต่บางทีก็เยอะไป เลิกเถอะ เห็นหลายกระทู้ละ น่าจะโตเป็นผู้ใหญ่แล้วหนิ แต่ กระทู้แต่ละกระทู้ที่ตอบไม่ได้สื่อให้เห็นเลย

คิดเหมือนผมเลย แต่ผมแค่ไม่อยากบอกเขานะเบื่อเดี๋ยวเขาจะมาเถียงเอานะ แต่ผมก้เห็นหลายกระทู้และที่มาพูดอวยคอนโซล ผมว่าคนพวกนี้คงยังไม่โตกันแน่ๆ

ปล.ความเห็นผมเอาง่ายๆโตๆกันแล้ว คือเกมส์ที่เราอยากเล่นมากลงเครื่องไหนเราก้แค่หาเครื่องที่เกมส์ลงมาเล่นก้แค่นั้นจะมาโวยวายกันทำไมว่าไม่ให้ลง pc
สมมุตินะเกมสืทั้งหมดไม่ลง pc และ pc ไม่สามารถเล่นเกมสืได้ 100 ทั้ง 100 เชื่อแถอะคนที่มี pc ก้ต้องซื้อเครื่องเล่นเกมส์มาเล่น

คิดเหมือนผมเลยมีเครื่องไหนชอบเครื่องไหนก็เล่นเครื่องนั้นจะมาแขวะคนเล่นต่างทำไมก้ไม่รู้แนะครับ oner คิดแบบผมปะ

kurolykan
20th June 2014, 04:47
กระทู้สุดฮอต Watch Dog และ Console VS. PC

. . . . . . ผมกำลังมึน นี้เราเล่นเกมแล้วกลายเป็นคนอย่างนี้กันหรอครับ

บางที ถ้าเราตามกระแส แต่ไม่มีปัญญาย่อยสลายความคิดและข่าวสาร ผมว่า ไม่ว่าจะเรื่องเกมหรือเรื่องอะไรก็ตาม ชีวิตคงมีแต่ปัญหางี่เง่าไม่รู้จบ

ผมจะขอถาม เรากำลังเล่นเกม หรือปล่อยให้เกม มันมาเล่นงานสมองคุณกันแน่

ป.ล. ไม่ต้องมาตอบผมนะ ถามตัวเอง ตอบตัวเอง ครับ
ป.ล.2 เหมือนไปอ่านคอมเม้นท์เน่าๆ ในยูทูปเลย แค่มีคนใช้คำว่า "ตรรกะ" ก็แทบจะเลิกอ่านในบัดดลแล้ว ไม่ใช้ว่าความเห็นเขาดีไม่ดี แต่คนมันใช้มากจนพอจะรู้ว่า มีคำว่า ตรรกะที่ไหน แทบจะ 90% ดราม่าตลอด

NCIS{Fc}
20th June 2014, 05:42
จับมาแล้วทั้ง WD GTA:V ส่วนตัวเถคะแนนให้WDนะ เพราะเนื่อเรื่อง+คลิปเสียง แต่GTAผมว่าเนื้อเรื่องยังไม่เข้มข้น

omesbooks
20th June 2014, 06:42
คิดเหมือนผมเลย แต่ผมแค่ไม่อยากบอกเขานะเบื่อเดี๋ยวเขาจะมาเถียงเอานะ แต่ผมก้เห็นหลายกระทู้และที่มาพูดอวยคอนโซล ผมว่าคนพวกนี้คงยังไม่โตกันแน่ๆ

ปล.ความเห็นผมเอาง่ายๆโตๆกันแล้ว คือเกมส์ที่เราอยากเล่นมากลงเครื่องไหนเราก้แค่หาเครื่องที่เกมส์ลงมาเล่นก้แค่นั้นจะมาโวยวายกันทำไมว่าไม่ให้ลง pc
สมมุตินะเกมสืทั้งหมดไม่ลง pc และ pc ไม่สามารถเล่นเกมสืได้ 100 ทั้ง 100 เชื่อแถอะคนที่มี pc ก้ต้องซื้อเครื่องเล่นเกมส์มาเล่น

คิดเหมือนผมเลยมีเครื่องไหนชอบเครื่องไหนก็เล่นเครื่องนั้นจะมาแขวะคนเล่นต่างทำไมก้ไม่รู้แนะครับ oner คิดแบบผมปะ

ดีใจที่มีคนคิดเหมือนผมแฮะ :clap

omesbooks
20th June 2014, 06:46

% ps4 xbox one รวมกันยังไม่เท่า pc เลยแฮะ ต่อไปนี้คงจะได้เห็นครบทุกแพลตฟอร์มเน็กเจ็นแล้วแหละทางค่ายคงไม่กล้าทิ้งอันใดอันหนึ่งแน่นอน

kiraraoo
20th June 2014, 07:30
อยากถามทุกคนว่าถ้าเขาทำภาพกราฟฟิกสูงๆเหมือนที่เขาบอกในงาน E3 เกมมันจะขายได้สักเท่าไรกันครับ คนที่มีคอมโหดๆมีสักกี่เปอร์เซ็นต์กันครับบนโลกนี้ ยิ่งสเปกสูงคอมยิ่งต้องดีแล้วคอมระดับกลางมันจะได้เล่นหรือครับ สู้ให้ภาพระดับธรรมดาแต่ขายได้เยอะเล่นได้ทุกคน ทำกำไรได้กับคอมระดับกลางๆได้ด้วย

อันนี้ผมมองจาก crysis สมัยก่อนนะครับภาพสวยแต่ยอดขายไม่ค่อยดี เพราะคนที่คอมโหดๆเล่นได้มันมีน้อย จะให้เกมที่ทำเพื่อให้คอมระดับกลางๆเล่นได้ด้วยไปเทียบกับ next gen คงลำบาก

wriy9oN
20th June 2014, 08:06
ง่ายๆ สั้นๆ มันเป็น ธุรกิจ

tanutpop
20th June 2014, 08:10
อยากถามทุกคนว่าถ้าเขาทำภาพกราฟฟิกสูงๆเหมือนที่เขาบอกในงาน E3 เกมมันจะขายได้สักเท่าไรกันครับ คนที่มีคอมโหดๆมีสักกี่เปอร์เซ็นต์กันครับบนโลกนี้ ยิ่งสเปกสูงคอมยิ่งต้องดีแล้วคอมระดับกลางมันจะได้เล่นหรือครับ สู้ให้ภาพระดับธรรมดาแต่ขายได้เยอะเล่นได้ทุกคน ทำกำไรได้กับคอมระดับกลางๆได้ด้วย

อันนี้ผมมองจาก crysis สมัยก่อนนะครับภาพสวยแต่ยอดขายไม่ค่อยดี เพราะคนที่คอมโหดๆเล่นได้มันมีน้อย จะให้เกมที่ทำเพื่อให้คอมระดับกลางๆเล่นได้ด้วยไปเทียบกับ next gen คงลำบาก

แล้วทำไมไม่ทำเกมเพลที่กราฟฟิกกลางๆมาตั้งแต่ E3 2012 ละครับ
และนอกจากภาพจะไม่สวย ยังจะกินเสปคอีก ดูอย่าง sleepingdog ดิ
ขนาดปรับกลางๆผมว่าภาพมันยังสวยกว่าเลย เกเพลก็หนุกกว่า
แต่ wd เกมเพลตอนแรกก็สนุก แต่เล่นไปเรื่อยๆ เบื่อง่ายมาก

hideballza1
20th June 2014, 08:21
ถ้าเป็นจริง เค้าก็พูดถูกแล้วนี่ยอดขายชาว PC ไม่ใช่ตลาดหลักสักหน่อย จะทำขายก็ได้ไม่ทำก็ได้ ตลาดหลักจริงๆคือฝั่งคอนโซลเหอะ เค้าพูดผิดตรงไหน

~-yoyoyo-~
20th June 2014, 08:49
ยังไงผมก็รัก ubi เพราะค่ายนี้ทำเกมที่ผมชอบมาหลายเกมมาก ส่วนเรื่อง wd ให้นายจำไว้เป็นบทเรียน แล้วแก้ใข ส่วนพวกกระแสนิยม ก็เบาๆ ลงบ้างก็ได้ แหม่ ด่าซะยังกะเค้าไปเผาบ้านคุณซเห็นแล้วรำคาญเหมือนกัน

helos
20th June 2014, 09:03

เพราะเคยโดนแบนมาแล้วรอบนึง ซึ่งก็สมควรนะครัพ

linker19191
20th June 2014, 09:21
บางทีนะครับ คำว่า This is PC only , Who cares มันไม่ได้แปลอย่างที่พวกคุณคิดนะครับ มันไม่ได้แปลในด้านลบด้วยซ้ำไป ถ้าทีมงานบอกเป็นเรื่องโจ๊ก มันก็โจ๊กจริงๆนะครับ "นี่สำหรับ PC เท่านั้น" , "ใครจะสน?" พวกเค้าไม่ได้บอกว่าเค้าไม่ได้สนใจ PC นะครับ แต่อาจบอกไปทางว่าคงไม่มีใครอุตส่าห์แกะไฟล์แล้วเข้าไปดูโค้ดที่พวกเค้าเขียนกันน่ะครับ ผมไม่ใช่ติ่ง Watch dogs, Ubisoft แต่แค่ไม่ชอบกลับเรื่องแค่นี้ก็แปลกันไปนู่น สำหรับพวกที่บอกว่า WD กั๊กกราฟฟิกนะครับ ตอนนี้ WD กำลังทำ Patch ออกมาแก้ให้ทุกแพลทฟอร์ม

MAJOR GAME FIXES
• Automatically reconstructed corrupted save files which prevented loading to go further than 90%. Some collectibles may remain unrecoverable.
• Fixed the issue preventing players from using hacks in game.

GAMEPLAY FIXES
• Fixed several mission-breaking bugs.
• Fixed minor mission and item-related issues.
• Fixed the issue that caused the empty weapon-wheel.

MULTIPLAYER FIXES
• Fixed several minor respawn issues.
• Fixed some connection and session joining issues.

PC SPECIFIC FIXES
• Fixed graphical glitches on Low & Medium settings.
• Fixed some crashes on SLI configurations.
• Implemented several performance improvements.
• Implemented a few control improvements.
• Fixed issues causing infinite messaging and timing-out when trying to access the Online Shop from the Extras Menu while Uplay is set to Offline mode.
• Fixed issues connecting to a Multiplayer game.
• Implemented several mouse modifications.
• Fixed “Drinking Game” control issue where wrong information was displayed when played with a gamepad.
• Fixed “Chess Game” control issue.
• Fixed bug where the invasion setting was never saved.
• Fixed graphical issues during cut scenes and cinematics.
• Fixed several graphical and texture bugs.
• Removed Vista OS check to prevent false positives.
• Added game version in main menu.

ซึ่งในของ PS3,PS4 แพทช์จะออกมาก่อน หลังจากนั้นค่อยเป็น Xbox 360,Xbox one แล้วของ PC จะตามมาภายในอาทิตย์หน้า เลิกบ่นกันได้แล้วนะครับ ร*คาญ

Kellidev
20th June 2014, 12:58
"นี่สำหรับ PC เท่านั้น, ใครจะสน" ผมว่าเขาตั้งใจจะบอกว่าโค้ดส่วนนี้เป็นของ PC
มันไม่มีเหตุผลเลยที่จะให้ความหมายว่า "แค่ PC" ส่วน ใครจะสนตอนท้าย เหมือนใส่ไว้ขำๆมากกว่า
ประมาณว่า ไม่ต้องบอกก็ได้ว่านี่ของ PC

ปล.ส่วนตัวเกมในความเห็นผมหลังเล่นจบ มันชัดเจนมากว่ากั๊กไว้ลงภาคต่อ ตัวเกมภาคนี้ไม่ได้แย่แค่ทำไม่ได้เท่าที่คาดหวังไว้
ผมขอหวังกับภาคต่อของมันต่อไป

tg-thaigamer
20th June 2014, 17:25
Geek เท่านั้นถึงจะเข้าใจ ฮ่าๆ

~FeaR~
20th June 2014, 17:54
มันมีความหมายประมาณนี้รึเปล่าครับ ประมาณว่าถึง port ลง PC แต่ใครจะมาสนใจที่จะซื้อล่ะ ?

Innes
20th June 2014, 18:06
ผมว่าดราม่านี้เกิดจากการเข้าใจผิดนะครับถ้าจะให้ดราม่าน่าจะเป็นแบบนี้มากกว่า "This is only PC,who cares"

nomkontwarn
20th June 2014, 18:10
เกมนี้ไม่สนุกเอาซะเลย เล่น มาริโอ้ ดีกว่า

Monalizii
20th June 2014, 18:24
บางคนก็มีเหตุผล บางคนก็ไม่มีเหตุผล บางคนก็ใช้อารมณ์ บางคนเเมs่งก็โง่โง่บรม ไม่สนใจข่าว

ภาษาไทยที่เรียนมาครูเขาคงสอนยากไป :D

mildearth
20th June 2014, 19:09
อย่าเอาประเทศไทยเป็นศูนย์กลางครับ คนไทยส่วนใหญ่เล่นpcแถมเถื่อนโครตเยอะ ถามเพื่อนรู้จัก steamไหม มันบอกคือไรว่ะ คนไทยเล่นคอนโซลก็มีแต่น้อยและพวกหลังเขาในกะลาชอบคิดว่าคนเล่นคอนโซลคือพวกมีเงิน ขี้อวด แต่ต่างประเทศตลาดคอนโซลมันใหญ่กว่าpcยอดขายเกมส์รายได้ส่วนนึงก็คอนโซลนี่แหละดูgta vเป็นตัวอย่างได้มีที่ไหนวันนึงปาไป800ล้าน ส่วนpcเคยเห็นยอด gta iv ยังไม่ถึงล้านแผ่นเลยแต่ยอดดาวน์โหลดไม่แน่ใจนะ

ที่ผมพิมพ์มาก็ไม่ได้กระแหนะกระแหนอะไรแต่อยากให้คนเล่นแท้กันเยอะๆจะได้มีเกมส์ดีๆลงpcเยอะๆไง

clean1447
20th June 2014, 19:19
คงกะจะบอกว่า จะสนใจ PC ไปทำไม เพราะถึงทำไป ก็ได้กำไรนิดเดียว

แถมส่วนใหญ่คนที่บ่นโน้น บ่นนี้ได้ซื้อเกมส์ไปเล่นเปล่าก็ไม่รู้

เล่นส่งเข้า Console Next Gen ดีกว่า เพราะ มันยังเล่นเถื่อนไม่ได้

นักเล่นเกม
20th June 2014, 19:28

เอ่อคืออยากบอกว่าพอปรับลิมิตภาพสวยแล้วมันกินสเปคลดลงนะ ได้อ่านข่าวก่อนหน้านี้ไหมและที่สำคัญเกมมันมีระบบปรับภาพนะ ถ้าคอมไม่ไหวก็ LOW ได้
มันไม่เกี่ยวเลยว่าคอมต้องโหดถึงปรับได้สุดคนหละเรื่องกันเลย

bloodtea
20th June 2014, 20:05
มันก็ตั้งแต่แรกแล้วละ ที่เค้าไม่อยากจะทำลง PC เพราะไหนจะเรื่องยอดขาย ไหนจะปัญหาที่จะตามมา ผมว่าคราวนี้ Ubi อาจจะไม่ทำเกมส์ใหญ่ ๆ ลง PC อีกก็เป็นได้. . .

lankinpark
20th June 2014, 22:20
รอมันลดเหลือ 150 เหมือน BF3 ละกัน อิอิ

SickmyDuck
21st June 2014, 01:42

คิดได้ไงคิดแบบนี้ หาข้ออ้างให้คำโกหกเสร็จสรรพเลย

ถ้าคุณpresentมันออกมาอย่างนึง แล้วพอขายจริงเอาของคุณภาพอีกอย่างมาให้มันก็คือหลอกลวงผู้บริโภคนะแหละ ไม่ต้องอ้างบ้าบอไรหรอก

อีกอย่างนะกราฟฟิคมันสามารถทำให้ปรับlow-ultraได้อยู่แล้วสำหรับคอมทุกระดับ ฟังไม่ขึ้นนะแถแบบนี้

มันก็ตั้งแต่แรกแล้วละ ที่เค้าไม่อยากจะทำลง PC เพราะไหนจะเรื่องยอดขาย ไหนจะปัญหาที่จะตามมา ผมว่าคราวนี้ Ubi อาจจะไม่ทำเกมส์ใหญ่ ๆ ลง PC อีกก็เป็นได้. . .

ไม่ต้องทำมาลงก็ดีเหมือนกันนะ เบื่อแล้วเกมค่ายนี้ที่นับวันยิ่งไปมิเตอร์ความกากยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆแถมยังติดโรคคอนโซลมาอีก

แล้วไม่ต้องมาทำงอนหรอก เรารู้กันดีอยู่แล้วว่าไงๆเดี๋ยวass creedภาคใหม่มันก็ลงPC เพราะยอดขายสตีมมันชวนน้ำลายสอแม้ว่าเกมจะออกมาห่วยแค่ไหนก็ตาม หากินกับบุญเก่าไป