PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมหมวดนี้มันเงียบจังครับ?

macnum10
20th June 2014, 17:08
ผมก็... นะ สงสัยมานานแล้ว Poem, Writer, Novel นี่น่ะ หมวดดีๆอันหนึ่งเลยนะ แต่คนกลับเข้าน้อยซะงั้น

ไม่มีอะไรหรอกแค่สงสัยเฉยๆ 55555

เดียวผมจะแต่งนิยายให้แก้เบื่อก็แล้วกันๆ

blacklotus55
20th June 2014, 17:30
ตู้มมมมมมมมมม !!!!!!!!!! บึ้มมมมมมมมมมม !!!!!!!!!!!!!!! โครมมมมมมมมมมมมมมมม !!!!!!!!!!

เอา ไม่เงียบแล้ว :)

JEANz_AA
20th June 2014, 18:13
ตู้มมมมมมมมมม !!!!!!!!!! บึ้มมมมมมมมมมม !!!!!!!!!!!!!!! โครมมมมมมมมมมมมมมมม !!!!!!!!!!

เอา ไม่เงียบแล้ว :)
55555555555555555555 :rofl

ning445
20th June 2014, 18:29
เข้ามาแล้วเปิดเพลงครับ มันจะไม่เงียบ

ballba
21st June 2014, 19:16
หนังสือผมยังไม่ค่อยอยากจะอ่านเลย โด่ :o

saphira
21st June 2014, 20:05
เราก็อยู่นะครับเพราะคนแต่งเก่งๆ เขางานยุ่งไม่ก็ หายตัวไปครับ
เราแต่งนะครับ เหตุผลที่ไม่าลงเวปนี้ก็มีสาเหตุนะครับ

1 มีคนมาแก้ไขคำผิดแบบยาวแล้วโพสลง ข้อความคิดเห็นครับ (บอกตามตรง อันนี้ไม่ควรทำเลยครับเพราะเหมือนไม่ให้เกียจคนแต่งครับ
ถ้าจะติเรืองคำผืดควร PM บอก คนแต่งดีกว่าที่จะโพสลงบอดนะครับ เราเห็นมีคนนึง แก้คำผิดให้แล้วโพสลง อันนี้เรามองว่าไม่ให้เกียจคนแต่งอย่างแรงเลยครับ
แถม ขนาดเราพิมพ์ผิด นิสเดียวพี่แกยังแก้แล้วโพส อีก แบบนี้ให้เรียกว่าหวังดีแบบสร้างสตรู ครับ คนที่จะติเรืองคำผิด โพสบอกก็พอครับแล้ว ค่อยสง
คำที่แก้เรียบร้อยไปทาง PM ของคนแต่งจะดูดีกว่าครับ)

2 มีพวก นักเลงคีบอด (อันน้มีน้อย)

3 พวก ปากดี (พวกนี้ก็น่้อยครับ แต่ ที่เห้นบ่อยๆ ก็มังจะเอาไปเปรียบกับคนนั้นคนนี้)

kingcesar
1st July 2014, 15:28
ก็มันไม่ค่อย update ละมั้งครับ มีหลายคนที่่แต่งละทิ้งไว้นานๆ โดยไม่มาอัพเดทเลย
ชื่อหมวดว่า Poem Writer Novel
ผมเห็นมีแต่ Novel ไม่เห็นมี Poem เลย

และ Writer นี่ผมว่าคำจำกัดความมันกว้างดีนะ ไม่จำเป็นต้องมีเฉพาะนิยายอย่างเดียว งานเขียนอย่างอื่น จะสาระ วิชาการอะไรก็น่าจะเอามาลงได้
แต่ก็ไม่เห็นคนลงกัน อีกข้อนึงผมว่าคนคงไปกระจุกอยู่ที่ Main Forum กันละมั้ง มันโต้ตอบกันไวดี เพราะคนเข้ากันเยอะ

santisook01
1st July 2014, 18:56
เราก็อยู่นะครับเพราะคนแต่งเก่งๆ เขางานยุ่งไม่ก็ หายตัวไปครับ
เราแต่งนะครับ เหตุผลที่ไม่าลงเวปนี้ก็มีสาเหตุนะครับ

1 มีคนมาแก้ไขคำผิดแบบยาวแล้วโพสลง ข้อความคิดเห็นครับ (บอกตามตรง อันนี้ไม่ควรทำเลยครับเพราะเหมือนไม่ให้เกียจคนแต่งครับ
ถ้าจะติเรืองคำผืดควร PM บอก คนแต่งดีกว่าที่จะโพสลงบอดนะครับ เราเห็นมีคนนึง แก้คำผิดให้แล้วโพสลง อันนี้เรามองว่าไม่ให้เกียจคนแต่งอย่างแรงเลยครับ
แถม ขนาดเราพิมพ์ผิด นิสเดียวพี่แกยังแก้แล้วโพส อีก แบบนี้ให้เรียกว่าหวังดีแบบสร้างสตรู ครับ คนที่จะติเรืองคำผิด โพสบอกก็พอครับแล้ว ค่อยสง
คำที่แก้เรียบร้อยไปทาง PM ของคนแต่งจะดูดีกว่าครับ)

2 มีพวก นักเลงคีบอด (อันน้มีน้อย)

3 พวก ปากดี (พวกนี้ก็น่้อยครับ แต่ ที่เห้นบ่อยๆ ก็มังจะเอาไปเปรียบกับคนนั้นคนนี้)

ตามนั้นครับ เพราะผมเป็นหนึ่งในผู้เขียนที่ไม่มีเวลาซะจริง ๆ เมื่อวันอังคารพึ่งไปเพชรบุรีมา เสาร์นี้ก็ต้องไประยอง และก็พุธหน้าต้องไปขอนแก่นอีก เล่นเข้ามาแบบนี้ก็ไม่มีเวลาพักเลยล่ะครับ(มีสอบอีกต่างหาก)

Balrogslayerz
3rd July 2014, 21:53
ผมก็เคยเขียนลงๆแปลๆอยู่พักนึง แต่ว่าช่วงหลังๆนี่ไม่ค่อยมีเวลามาแปลอ่ะครับเลยไม่ค่อยได้ลงเพิ่มเท่าไหร่ - -

happiness49
13th August 2014, 21:37
สงสัยไปอยู่เวปเด็กดีมั้งคะ 55555

ASSASSIN S
13th August 2014, 22:15
ไม่มีเวลาupdateครับ ตอบได้แค่นี้

tonza
14th August 2014, 15:00
เรียกผมว่า นักอ่านไร้เงา

ASSASSIN S
14th August 2014, 21:59
เรียกผมว่า นักอ่านไร้เงา
http://ohmagif.com/wp-content/uploads/2011/09/anime-girl-crashing-computer.gif

yoshi3416
14th August 2014, 22:03
เพราะว่ามันไม่ใช่สารวัตรไงครับ มันถึงเงียบบบบ....

LoveSeeker
15th August 2014, 10:41

ก็เอ็งเล่นพิมพ์ผิดขนาดที่บอกแล้ว บอกอีก บอกจนคนแก่ๆมันไม่รู้จะบอกยังไงก็ยังผิดอยู่น่ะสิ ผิดจนขนาดเอาไปแต่งนิยายล้อเลียนได้เลย

ส่วนเรื่องทำไมบอร์ดถึงเงียบอะหรอ ก็พวกคนแก่ๆมันมีภาระมากขึ้นไง
ไอ้คนนึงก็เรียนอยู่ ปี3 จะต้องเข้าโรงเรียนไปสังเกตุการสอนอยู่แล้ว
อีกคนนึงก็รู้สึกจะไปเป็นนายสิบทหารบก ต่างคนต่างมีภาระ ไม่อยากให้เงียบ คนรุ่นใหม่ๆก็ต้องช่วนกันแล้วล่ะ หุหุ

santisook01
15th August 2014, 13:26
ทุกคนมีภาระจริง ๆ แต่รุ่นใหม่ไม่ยอมโผล่ อย่างที่ท่าน loveseeker กล่าว

~!-!eRo~
27th August 2014, 15:17
ขี้เกียจหรือเปล่า 5555555555555555555555555555

ผมล้อเล่นนน :)

kiraraoo
27th August 2014, 16:18
Writer, Novel ผมว่าคนอ่านและคนแต่งส่วนใหญ่เขาจะไปอยู่เว็บเด็กลีมากกว่านะครับ ผมเห็นบางคนลงนิยายทั้งเว็บนี้และเว็บเด็กลีเลย