PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ battlefield hardline !!

Tonyghost
20th June 2014, 21:35
คือผมรู้ว่ามันยังอยู่ในช่วง beta อยู่แน่นอนตัวเกมต้องมีปัญหา น่าลำคาญใจแน่นอน อย่ากถามว่า กราฟฟิกใน battlefield hardline นี่ มันยังไม่สมบูรณ์ใช่ไหม ซึ่งผมเล่นแล้ว ภาพมันดูหยาบมาก แต่ก็เข้าใจว่ามัน ยัง เบต้าอยู่ แต่ก็ดีอย่างคือผมเล่นแล้วลื่นดี ถ้าตัวเต็มออกมานี่ เขาคงปรับระดับกราฟฟิกใหม่แน่ ซึ่งผมกลัวว่า คอมผมจะเล่นไม่ได้ มันเกี่ยวกันไหม ผมลองเล่นดูแล้ว ผมชอบมาก ถ้าเทียบกันแล้วตอนนี้ ผมเล่น battlefield hardline ได้ลื่นดี ผมยังจะเล่น battlefield 4 ได้ลื่นไหม ผมไม่เน้นเสพภาพครับ

ปล. ผมไม่เคยทดสอบเกมช่วง เบต้ามาก่อนเลย มีเกมนี้เกมแรกครับ

Viva
20th June 2014, 21:41
Beta กับตัวจริงไม่ต่างกันมากหรอก

kachanking
20th June 2014, 21:43
ผมไม่เคยเล่น Battlefield 4 กับ Hardline Beta นะคับ ไม่มีเงิน+คอมเล่นไม่ไหว แต่ก็ติดตามดูคนอื่นเล่นใน Youtube อยู่บ่อยๆเหมือนกัน
ผมว่า Battlefield 4 กับ Hardline Beta ภาพสวยงามไม่ต่างกันเลยคับ มาโทนเดียวกันเลย แต่รู้สึกระบบ Physics ของ Hardline จะพัฒนาขึ้นมาในบางส่วน

ปล. ที่ผมดูใน Youtube คือเขาปรับสุดทุกอย่างยกเว้นลบรอยหยักเลยนะคับ ทั้ง Battlefield 4 กับ Hardline Beta เลย

chatofking
20th June 2014, 21:51
การ์ดแดงได้ mantle ช่วย แรงได้อีก

VaproHonoR
20th June 2014, 21:53
ส่วนตัวผมว่าBFHมันกินเยอะกว่า เพราะผมปรับเหมือนBF4ทุกอย่าง แต่****ดันกระตุกเยอะกว่าBF4 ( การ์ดจอGT610M T-T )

Tonyghost
20th June 2014, 22:14
ก่อนอื่นขอบคุณทุก คอมเมนท์ นะครับ ส่วนท่าน VaproHonoR ผมปรับ แบบ มีเดียมหน่ะครับ มันดูลื่นๆหน่อย ผมชินกับภาพแบบ มีเดียม ผมปรับแบบ high มันรู้สึกแปลกๆ ส่วนท่าน kachanking ผมว่า BF4 ภาพดูเหมือนจริงกว่ายังไงไม่รู้แฮะ ที่ว่า beta กับ ตัวจริง ไม่แตกต่างกัน ถ้าเป็นจริง ผมก็ดีใจนะ จะได้ไม่แลค

manglove
20th June 2014, 22:14
battlefield hardline เล่นมันดีนะแต่มีข้อเสียอยู่บัคยังแยะอยู่และอีกอย่างเวลาหันนี้มันหนืดเกินไม่ใช่กระตุกนะเข้าใจปะหนืดนะพอไปเล่น bf3 อย่างกะคนละเกมส์หันทีนี้ไวกว่ามาก
ต้องอาศัยปรับ DPI เอา แต่ผมไม่อยากปรับเลย ผมว่าเขาหน้าจะปรับปรุ่งเรื่องนี้ด้วยนะ แต่เกมส์เพลมันดีฟิสิคโอเคเลย ผมปรับได้เกือบสุดนะลื่นมาก แต่นี้ละเหมือนเม้ามันหนืดไปเลยติดเรื่องเดียวนี้ละ
bf4ภาพสดกว่าสวยกว่า battlefield hardline ภาพมัวๆไงไม่รู้สงสัยเพราะเบต้าหรือป่าว

Tonyghost
20th June 2014, 22:19
ใช่ครับ ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียว แบบว่าจะวิ่งที ปาระเบิดที มันเนือยๆไงไม่รู้ คงเป็นเพราะเบต้านี่แหละมั้ง

Придурок
20th June 2014, 22:29
รู้สึกว่าภาคนี้ Gameplay แปลกใหม่ดี ปกติเราแค่ไปยื่นยึดธงเสร็จแล้วก็ซุ่มหรือวิ่งหนีออกไป

แต่ภาคนี้ตอนหยิบเงินนี่ลุ้นมาก...ยิ่งตอนขนเงินกลับลุ้นยิ่งกว่า กลัวโดนยิงกลางทาง เห็นคนอื่นฆ่าเราตายแล้วเอาเงินที่เราได้กลับไปแล้วมันเจ็บใจ :o