PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ความรัก,แชร์] เลือกแล้ว รู้สึกดีใจและเจ็บใจ (ต่อจากความเดิม)

ZirusZa
22nd June 2014, 02:15
[ความรัก,แชร์] เลือกแล้ว รู้สึกดีใจและเจ็บใจ (ต่อจากความเดิม)

ความเดิม... (แชร์ๆ สำหรับคนที่เจอเหมือนผมน่ะ)

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=229285

เมื่อคืนผมเลือกตัดสินใจที่จะตัดขาดจากแฟนครับ ท้อมากๆ และก็เจ็บมากด้วย ผมกัดฟันบอก เลิกกับเธอ (เพื่อ ??? ทั้งๆ ที่เลิกกันไปแล้ว)
และผมก็ตัดสินใจลบทุกอย่างที่เกี่ยวกับเธอหมด ทั้งรูป ทั้งเฟส การีน่า สไกด์ เบอร์โทรศัพท์ แบบตัดใจจริงๆ จังๆ (ลบไป ร้องไห้ไป)
ก่อนหน้านี้ผมเสนอตัวเลือกให้เธอ แล้ว 2 ข้อ (แฟนผมเย็นชามากๆ)(ผมรู้สึกท้อ ขาดกำลังใจ ง้อเต็มทีแล้ว)

ข้อ 1 ผมขอโอกาสแก้ตัวอีกครั้ง ขอให้เรามาคบกันอีก
ข้อ 2 ถ้าไม่กลับมาคบกัน ก็เลิกๆ กันไปจริงๆ จังๆ ตัดขาดไปให้หมด ลบทุกอย่างที่เกียวกับเรา ปล่อยให้เป็นอดีตไป

... แฟนผมก็เงียบไปสักพักใหญ่ๆ และเธอก็ตอบมาว่า "ลาก่อน" ผมก็ทำอะไรไมไ่ด้ ก็เลยบอกว่า "งั้น เราเลิกกันน่ะ"
ผมลบทุกอย่างที่เกี่ยวกับเธอหมดเลย ... ตอนนั้นรู้สึกเหมือนโลกหยุดหมุนเลย ... (ไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลย)

และผ่านไปไม่ถึง ชั่งโมงมั้ง เค้าก็ inbox เฟสมาหาผมว่า :help

แฟน : "กลับมาน่ะ เค้าไม่เอาแบบนี้แล้ว เค้าขอโทษ สุดท้ายก็ห้ามหัวใจตัวเองไมไ่ด้สิน่ะ"
ผม : ... ^^ (ไม่รู้จะตอบอะไรดี)
ผม : งั้น ยกโทษให้เค้าน่ะ เรากลับมาคบกันน่ะ โอเคน่ะ (ผมใจอ่อน เห็นม่ะเด็ดขาดได้แปปเดียว)
แฟน : ค่ะ : )
และผมกับแฟนก็คุยกันไปเรื่อยๆ คุยจนลืมเรื่องที่เราทะเลาะกัน ปรับทุกอย่างให้ดีกว่าเดิม จนตอนนี้ยังรู้สึกดีใจ ที่มีแฟนน่ารักๆ แบบนี้ ฮ่าๆๆ

กลับมาเรื่องของคนใหม่ ที่ผมคุยด้วย ผมก็กลัวๆ เธอจะเสียใจ (เสียใจอยู่ละ อันนี้ผมก็ผิดเต็มๆ) ผมบอกว่า นี่ ผมกลับมาคบกับแฟนแล้วน่ะ
.... เค้าก็เงียบไปสักพักแล้วก็ตอบมาว่า "ไม่เป็นไรหรอก เข้าใจ ทะเลาะกันก็คุยกันดีๆล่ะ รักกันนานๆนะ มีความสุขมากๆล่ะ"
ผมก็เงิบ... และบอกไปว่า "งั้น เรามาเป้นเพื่อนกันน่ะ" เธอก็ตอบ "งืม งั้นขอไปเที่ยวน่ะ" ผมรู้ว่าเธอจะออกไปกินเหล้ากับเพื่อน
ผมรู้ว่าเธอเสียใจมากๆ แต่ผมก็ทำอะไรไมไ่ด้ ได้แค่บอกกลับไปว่า "ดูแลตัวเองดีๆน่ะ) หลังจากนี้เธอจะเป็นอย่างไงผมก็ไม่รู้
แต่ใครๆ ก็รู้ ว่าผมผิดเต็มๆ พวกรุ่นน้องผมที่รู้จักเธอ เค้าก็มองผมแบบว่า ผมเป็นคนหลายใจ หลอกเธอ หมดความนับถือ ทั้งๆที่ไม่มีใครรู้ว่า
เธอบอกชอบผมก่อน เธอทักผมมาก่อนตลอด พอไม่คุยก็งอล คิดไปนูนนี่ แต่ชั่งมันเหอะ ผมผิดเองที่ขอไปรู้จักเธอก่อนเอง...

ปล. จบแล้วสำหรับเรื่องความรักของผม ... ผมอยากมาแชร์เพื่อให้เป็นบทเรียนสำหรับใครๆ ที่คิดจะทำเหมือนผม ผลลัพธ์มันสวยงามก็จริง แต่เจ็บปวด :(

manglove
22nd June 2014, 02:45
ดีแล้วครับตามใจท่านเลย อย่าไปฟังคนอื่นมากครับโดยเฉพาะ joker game:o
เรื่องแบบนี้ต้องถามใจตัวเองนะดีที่สุดแล้วครับ
มันไม่ใช่จัดเสป็กหรือซื้อของที่จะมาถามกันได้

ให้คำแนะนำได้แต่ต้องตัดสินใจเอาเองด้วยเรื่องความรักเนี้ย เพราะไม่มีใครรู้ดีไปกว่าตัวเราเองครับเรื่องแบบนี้:cool:

sanim
22nd June 2014, 08:18
เชื่อมั่นในการตัดสินใจของตัวเองแบบนี้ดีแล้วละครับ...

Maximum191
22nd June 2014, 08:21
ทำแล้วสบายใจก็จัดไปครับ:yes

purinatjr
22nd June 2014, 10:40
มันขึ้นอยู่กับคุณ คุณเลือกแล้ว
คุณก็ต้องทำแบบนั้นให้ดีที่สุดครับ ;D

Lamous
22nd June 2014, 11:07
ชีวิตเรา เราเลือกเอง คนอื่นทำได้เพียงแนะนำ ครับ http://uc.exteenblog.com/narathipo/images/Emoticons/Onion/Onion-s-91.gif