PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : steam โดนแฮค ครับ

com ja
22nd June 2014, 15:06
มีคนแอดมาแล้วส่ง เว็บอีกคนมาให้แอดอะครับ
ผมแอดไปก็เล่นdota2 ไปสักพักก็เข้าไม่ได้เลย เพิ่งมารู้เอาทีหลังเนี้ยครับ แล้วผมไม่รู้ว่าจะแจ้งยังไงด้วยอะครับ ขอพวกพี่ๆ ช่วยหน่อยนะครับ T^T

residentevil190
22nd June 2014, 15:09
เปลี่ยนรหัสอย่างเดียวครับ

NNP9MR
22nd June 2014, 15:12
อืม....เเค่มาอ่านรับรู้เรื่องราว...ก็รอผู้ชี้เเนะไปก่อน

com ja
22nd June 2014, 15:13
เปลี่ยนไม่ได้ครับ hotmail ก็ไม่เชื่อมแล้วอะครับ

Riversboy
22nd June 2014, 15:14
แจ้งซัพพอร์ทครับ หาหลักฐานว่าเป็นของเรามาให้เยอะๆ ประมาณ 1-2 อาทิต เพื่อนผมก็โดน ได้คืนเเล้ว ผมก็โดนมันเอาไอดีเพื่อนส่งมาผมถามเเล้วไม่ตอบเลยเอะใจไปถามเพื่นในเฟส สรุป โดนแฮ็ค ผมก็เกือบไปกดเเล้ว คน Hack เป็นคนรัสเซียครับ เพื่อนผมลองถามซัพพอร์ทเเล้วมันล๊อกอินนรัสเซีย เปลี่ยนพาสไม่ได้ครับ ทันทีที่มันเเฮ็คมันจะไปเปล๊๋ยน E-mail ในโปรไฟล์เราทันที ดังนั้นรหัสรีเซ็ตพาสเวิร์ดเลยไม่ส่งมาที่ อีเมลล์ ของเรา

com ja
22nd June 2014, 15:22
แจ้งซัพพอร์ทครับ หาหลักฐานว่าเป็นของเรามาให้เยอะๆ ประมาณ 1-2 อาทิต เพื่อนผมก็โดน ได้คืนเเล้ว ผมก็โดนมันเอาไอดีเพื่อนส่งมาผมถามเเล้วไม่ตอบเลยเอะใจไปถามเพื่นในเฟส สรุป โดนแฮ็ค ผมก็เกือบไปกดเเล้ว คน Hack เป็นคนรัสเซียครับ เพื่อนผมลองถามซัพพอร์ทเเล้วมันล๊อกอินนรัสเซีย เปลี่ยนพาสไม่ได้ครับ ทันทีที่มันเเฮ็คมันจะไปเปล๊๋ยน E-mail ในโปรไฟล์เราทันที ดังนั้นรหัสรีเซ็ตพาสเวิร์ดเลยไม่ส่งมาที่ อีเมลล์ ของเรา

ผมแจ้งไม่เป็นอะครับ

Riversboy
22nd June 2014, 15:32
https://support.steampowered.com/newticket.php ลองเข้าอันนี้ดูครับ เตรียมภาษาอังกฤษให้ดี สมัครแอ็คเคาท์ใหม่ทาง ซ้ายล่างแล้วล๊อกอินเข้าไปส่งเรื่องเลยครับ อันนีผมไม่ทราบว่าทำไงจริงๆ แล้วเพื่อนมันไม่ได้ออนอยู่ด้วย