PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นานๆ ทีจะมีเรื่องให้เจ็บ !! เพื่อน ???

Monalizii
22nd June 2014, 18:04
เรื่องมีอยู่ว่า ผมกับเพื่อนผมเป็นเพื่อนกันมา 5 ปีละ ตั้งแต่ ปวช.1 แล้ว อยู่มา วันนึง ตอนเปิดเทอม มี ผู้ ญ คนนึงเข้ามา เรียน แล้วผู้ ญ คนนี้ผมก็คุยในเฟชมาก็นาน แต่ไม่สนิทเท่าไหร่ แล้วเขาก็ย้ายมาเรียนเฉยเลย ช่างก่อสร้าง ช่างเดียวผมกับเพื่อนด้วย แล้วฝ่ายเพื่อนผม****ก็เสือกไปชอบ ผู้ ญ คนนี้ เหมือนกันกับผม อีก แล้วมันก็เริ่มจีบเขา ส่วนผมก็คุยเฟชบ้าง แล้วหลังจากนั้น ผู้ ญ คนนั้น ก็ชอบ เพื่อนผม แล้วมาถามเรื่องเพื่อนผม จากผม ต่างๆนาๆ ผมก็ได้คุย กับเขา ทุกๆวัน มันทำให้สนิทกัน ผมก็ชอบเขา แต่เขา ก็ชอบเพื่อนผมต่อไปเลื่อยๆ แต่ พอ ผ่านไป สัก 4 - 5 วัน เขาก็ รับกันไปทานข้าว ผมละ ยืนขึ้นเลย แต่ก็เท่านั้น :( แล้วต่อมา ผมก็ไปแซว ว่าไปกินข้าวด้วยกันมาหลอ ก็ผ่านไปเลื่อยๆ เพื่อนผม มันก็ เป็น ส้นตีu อะไรไม่รู้ ยังลืมคนเก่าไม่ได้ขึ้นมาเฉยเลย แล้ว พอผู้ ญ คนนั้นรู้ เขาก็เริ่มมาระบายกับผม ถาม ผมว่า เขาคิดไง ผมก็ เป็นคนกลางอีก แล้วเหมือน เขาจะ ทะเลาะกัน แล้วห่างกันไป แล้วต่อมา ก่อนวันไหว้ครู เขาทำพานไหว้ครูช่างจนดึก แล้วก็ กินเบียร์ไปด้วย ไอเพื่อนผม มันก็ หาย ไปแล้ว อยู่ดีๆมาคุยกับ ผู้ ญ คนนั้นอีก แล้ว บอกจะมาหา ที่ๆ เขาทำพานกัน แล้ว ผู้ ญ คนนั้น ก็บอกว่า เขาจะกลับกันแล้ว มันก็ขอ ให้ ผู้ ญ คนนั้น ไปหามันบ้าน แล้ว มันก็เมา ผู้ ญ คนนั้นก็เมา มันก็ ลวน ราม เขา แล้วก็มีไรกัน แล้ว พอเสร็จ ผู้ ญ คนนั้นก็ถาม ว่าทำแบบนี้ทำไม ถ้าไม่รักทำแบบนี้ ทำไม รักกันบ้างไหม ? รู้ปะ มันตอบไง '' ไม่ได้รัก ต่อไปนี้ อย่ามาบอกรักหน้าเฟช อย่าโทรมาอีก เราไม่ชอบ '' ที่ผมเล่ามา คือ จากที่ผม เจอ แล้วเรื่องคืนนั้น คือ เธอคนที่ผมชอบ นั้นเล่าให้ฟังว่า เพื่อนผม มันเลว แค่ไหน แล้ว ผมก็ เลวแค่ไหน ที่ไปช่วยให้เขา กับมัน คุยกัน คบกัน ตอนนี้ผม สั่นไปทั้งตัว อยากจะ เอา ท่อนซุง ของ Earthshaker ตั้นหน้า ****ด้วย Echoslam มากมาย ****ทำแบบนี้กับคนที่ผมรัก ทำลายคนที่รักมัน แล้ว****ก็กลับไปหาคนเก่า เดียววันจันทร์ ถ้ามันทำไรให้ผมไม่พอใจ ผมคงอารมณ์แตกแน่ๆ เห้อ

ขอบคุณพื้นที่ๆให้ระบาย !! :D

Most
22nd June 2014, 18:21
อืมอย่างกับละครเลย พอมันเป็นเรื่องจริงละก็เศร้าแทน:(:(

wanloveea
22nd June 2014, 18:44
คงเล่น Dota เยาะน่าดูน่ะตัวหนังสือถึงได้ >>> ยังไงก็ สู้ สู้ ครับ

Monalizii
22nd June 2014, 19:42
https://www.youtube.com/watch?v=8uNremTQ5jY

เศร้าเลยยยย ตอนนี้ :(

VIPSniperKillerDark
22nd June 2014, 19:49
อะนะ บางเรื่องบางครั้งมักก็ดูดีตอนแรก แต่พอผ่านไปก็ยากเป็นเจ็บบางครั้ง เรื่องความรักมันพูดดูง่ายแต่ด้วยความรู้สึกมันยากแล้วหากที่เธอพูดนั้นเราก็เคยโดน โดยไม่รู้ตัวและไม่ได้ตั้งใจ

เรื่องแบบนั้ก็แล้วแต่บางคนนะจ้า
ยังไงก็อย่าคิดมากนะ เป็นกำลังใจให้

Phromrat
22nd June 2014, 19:54
ผมว่าเพื่อน จขกท ก็ทำไม่ดีน้ะ แต่ผมอยากจะเตือนหน่อยว่า

คำว่ามิตรภาพ กับ คำว่าผู้หญิง อันไหนสำคัญกว่ากัน คิดดีๆนะครับ

ทำอะไรเพราะร้อนใจ อาจเสียสิ่งที่ดีที่สุดไปทั้งชีวิตก็ได้

21world
22nd June 2014, 20:08
ผู้หญิงนี่ทำซึน ตัวเองก็ยอมเขาไม่ใช่หรือไง แล้วมาทำบีบน้ำตา ผมงงว่ะ

Monalizii
22nd June 2014, 20:10
ผู้หญิงนี่ทำซึน ตัวเองก็ยอมเขาไม่ใช่หรือไง แล้วมาทำบีบน้ำตา ผมงงว่ะ

ถ้าอ่านจบแล้ว เขาเมาครับ แต่ผมก็ไม่ได้โทษผู้ ญ นะครับ ที่ ผมอัดอั้น คือ ทำไมเพื่อนผมทำงี้ :D

คนไทย 3 บรรทัดสินะ

kimer
22nd June 2014, 20:14
เรื่องแบบนี้ผมพอมีประสบการมาบ้าง
1.ผู้หญิงผิด 20% เพราะใจง่ายเอง
2.เพื่อนคุณพิด50% เพราะ 2.1.ไปจีบเขาแล้วพอเขาชอบกลับไปทำแบบนั้นกับเขา
3.ส่วนคุณเอาไป30%เพราะอะไรนะหรอ คุณมันอ่อนเรื่องการจีบหญิง(หรืออาจจะไม่อ่อน)
แต่คุณก็ปล่อยให้เพื่อนคุณจีบจนเขาชอบกัน แล้วยังช่วยผู้หญิงไม่ได้อีก ทั้งที่คุณก็มีโอกาศดึงเขามาเป็นของคุณหลายครั้ง
ถ้าคุณใจกล้าสักนิด

Придурок
22nd June 2014, 20:22
ผมอ่านเรื่องของคุณ ผมยังรู้สึกโมโหเพื่อนของคุณเลย (อินไปหน่อย :sweat)

เพื่อนคุณก็เลวเกินไป...ผู้หญิงก็น่าจะฟังเหตุผลหน่อย ที่บอกว่าคุณเลวที่ไปช่วยให้เขา คุยกัน คบกัน

ก็เขาถามเกี่ยวกับเพื่อนของคุณ...คุณเลยตอบแค่นั้นเอง ผมยังไม่เห็นว่าคุณเลวตรงไหน เฮ้อ...ผู้หญิง

first
22nd June 2014, 20:28
http://www.youtube.com/watch?v=81gu4Sa63To
อะฟัง (เป็นผมเลิกคบกับเพื่อนเลยนะ และตัดออกหมดเลยเริ่มใหม่หมดไม่สนอดีตหาคนใหม่ก็เท่านั้น ผู้หญฺงเยอะแยะ แต่ผมรู้มันตัดใจยากแต่ตัดได้แล้วมันจะดีมากเลยหละ5555+)

ipromise11
22nd June 2014, 20:39
เลิกคบมันทั้งคู่เลยครับ จบ

ผู้หญิงดีๆกับเพื่อนดีๆหาใหม่ได้ครับ

21world
22nd June 2014, 20:41
ถ้าอ่านจบแล้ว เขาเมาครับ แต่ผมก็ไม่ได้โทษผู้ ญ นะครับ ที่ ผมอัดอั้น คือ ทำไมเพื่อนผมทำงี้ :D

คนไทย 3 บรรทัดสินะ

เมาคือ เหตุผล หรือข้ออ้าง?
แล้ว3บรรทัดแรกซ่ำกันยัง?

แต่เอาเถอะ ผมผิดแล้วกัน

.::PheoniX::.
22nd June 2014, 20:59
เป้นผมจะไปตั้นหน้าเพื่อนสนิทของผมซะ แล้วบอกว่า ***เลวมาก ไอ้ชัช

manglove
22nd June 2014, 21:09
เรื่องแบบนี้ผมพอมีประสบการมาบ้าง
1.ผู้หญิงผิด 20% เพราะใจง่ายเอง
2.เพื่อนคุณพิด50% เพราะ 2.1.ไปจีบเขาแล้วพอเขาชอบกลับไปทำแบบนั้นกับเขา
3.ส่วนคุณเอาไป30%เพราะอะไรนะหรอ คุณมันอ่อนเรื่องการจีบหญิง(หรืออาจจะไม่อ่อน)
แต่คุณก็ปล่อยให้เพื่อนคุณจีบจนเขาชอบกัน แล้วยังช่วยผู้หญิงไม่ได้อีก ทั้งที่คุณก็มีโอกาศดึงเขามาเป็นของคุณหลายครั้ง
ถ้าคุณใจกล้าสักนิด

ตามนั้นเป็นผมนะถ้าชอบก็บอกชอบยิ่งเพื่อนจะแย่งนี้ผมรีบตัดบทเลยว่ากุชอบอยู่มิงอย่ายุ่งกุจะจีบ
และก้ไปบอกผู้หญิงเลยว่าเราชอบเธออะ อะไรประมานนี้

ของอย่างงี้พลาดแล้วพลาดเลยคุณโกรธเพื่อนคุรไม่ได้หรอกเพราะคุณไม่ยอมบอกเพื่อนคุณแต่แรกว่าคุณรักเธอ
และคุณไม่รู้เหรอว่าเพื่อนคุณนิสัยแบบไหนคบมาตั้ง 5 ปีแล้วนิ ก็หน้าจะเตื่อนผู้หญิงแต่แรกว่าเพื่อนคุณมันเจ้าชู้ แต่งเรื่องไปเลยให้เราดูดี และก้เริ่มจีบเธอ

แต่มันคงสายไปแล้วตอนนี้ก้ต้องปล่อยไป เพื่อนก็คบปกติเพราะเพื่อนคุณไม่รู้นิคุณชอบเขาทำอะไรมันตัวเขาเพื่อนคุณเลยไม่ผิด
ส่วนผู้หญิงก็ต้องคิดว่าคุณต้องสมรู้ร่วมคิดกะเพื่อนคุณแน่เขาเลยว่าคุณเลวไง

เพราะฉนั้นคุณมีทางเดียวก็คือต้องปล่อยไปและอยู่เฉยๆแค่นั้นครับ

[Never]
22nd June 2014, 21:40
ใจเย็นดนโด้นายยังมี furryfish... dismember มันเลย !!!! วิ่งไล่ rot ให้ฮั๋มมันเน่าไปเลย !!!
โครตตุ๊ดเลยผู้ชายไรวะสารเลวจริง - -* เลิกคบมันไปเลย !! By.Dildo brother of dondo...

noomha
22nd June 2014, 23:44
ต่อยเลย เพื่อนโครตเลว คบได้ไงว่ะ

I3aSiC
26th June 2014, 18:53
เพื่อนแบบนี้เลิกคบเหอะครับ เพื่อขีวิตที่ดีขึ้น