PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับการ์ตูน Beelzebub

armiiz
23rd June 2014, 16:46
พอดีผมพึ่งดูจบไปนะครับ (เวอร์ชั่นอนิเมะ นะ) แต่ก้ยังมีเรื่องคาใจอยุนะครับ

ช่วงท้ายนิไม่เข้าใจ ว่าโทวโจว กับไอประธานนักเรียน ไปฝึก เพื่ออะไร ?

บท ของไอ ประธาน ก็หายไปดื้อ ๆ ส่วน ราชาปีศาจ ก็ ว่าจะมาถล่มโลก อยู่เฉยๆ ก็เปลี่ยนใจ ว่า ขี้เกลียด ซะงั้น - -"

และยังมีเรื่องฝีมือของนัทสึเมะอีกจิงๆแล้วเขาเก่งใช่ไหมครับ ในความคิดผม ผมว่าเขาเก่งกว่าฮิเมะคาว่ากับคันซากิอีกนะ

ทำไมเวอร์ชั่นอนิเมะถึงทำแค่ 60 ตอนเองน่ะครับ แถมยังตัดจบอีกต่างหาก ทั้งๆที่ตอนจบ อลันเดอลองนำนู๋เบลมาให้โองะเลี้ยงต่อแล้วนิครับ แบบนี้มันจะมีภาคต่ออีกหรือป่าวครับ ? อยากให้มีอีกนะกำลังสนุกเลย

Guardian
23rd June 2014, 17:04
ไม่รู้น่ะ แต่คงเหมือนกับ บลีช รึป่าวครับตัดจบแค่ไอเซน ตาย แล้ก็ต้องติดตามมังงะต่อเอา

อีกอย่างอนิเมะทำแตกต่างจากมังงะเหมือนกัน บางเรื่องน่ะ

ปล.เรื่องนี้มังงะมีตอบจบแล้วใช่ป่ะ ...ในมังงะอะ

wanloveea
23rd June 2014, 17:15
ไม่รู้น่ะ แต่คงเหมือนกับ บลีช รึป่าวครับตัดจบแค่ไอเซน ตาย แล้ก็ต้องติดตามมังงะต่อเอา

อีกอย่างอนิเมะทำแตกต่างจากมังงะเหมือนกัน บางเรื่องน่ะ

ปล.เรื่องนี้มังงะมีตอบจบแล้วใช่ป่ะ ...ในมังงะอะ

Beelzebub มังงะรู้สึกจ่ะจบแบบ งง (คือหมายถึงมันสั้นน่ะ 200 กว่าตอน) คิดว่าน่าจ่ะโดนตัดจบมากกว่าผู้เขียนบอกให้จบ

armiiz
23rd June 2014, 19:06
Beelzebub มังงะรู้สึกจ่ะจบแบบ งง (คือหมายถึงมันสั้นน่ะ 200 กว่าตอน) คิดว่าน่าจ่ะโดนตัดจบมากกว่าผู้เขียนบอกให้จบ

จิงอ่ะ แล้วท่าผมจะติดตามต่อในมังงะ ต้องเริ่มจากตอนไหนหรอครับถึงจะต่อจากเวอร์ชั่นอนิเมะ อ่ะครับ ??