PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [โครงการ the shadows เกมส์สร้างเองครับ]ถามเรื่องเว็บไซต์ที่ support ทุนในการทำ project นิดนึงครับ

vgfgff
23rd June 2014, 22:58
สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้นะครับ
The Shadow เกมส์สร้างเองครับ
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=229239

หลังจากที่หลายๆท่านก็คงได้เคยชมภาพ screenshot จากเกมส์กันแล้ว ซึ่งตอนนี้ project กำลังดำเนินการพัฒนาอย่างจริงจัง ตอนนี้อยู่ในระหว่างการวาง plot เรื่องของเกมส์ทั้งหมดและกำลังหนัง design ฉากต่างๆกันอยู่ ซึ่งก็อย่าที่ผมว่าไป ทีมงานพัฒนาโครงการนี้มีแค่ 3 คนครับ(ซึ่งก็ยังเรียนกันอยู่)
ทีมงาน 3 คน แบ่งเป็น
คนที่ 1 game programing/ graphic & animation/AI systems/image effect/ bug tester & fixer/character designer
คนที่ 2 Web manager / database manager/web designer
คนที่ 3 Game Director / Story maker / cutscene & voice editor

นี่ก็เป็น project แรก(ที่ทำเป็นโครงงานจริงๆ) สำหรับพวกผมครับ ซึ่งเพื่อนๆจะได้เห็น VDO GAMEPLAY ส่วนหนึ่งภายในเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าครับ จะเป็น VDO ที่นำเสนอ GRAPHIC/ PHYSIC/ ANIMATION นะครับ ซึ่งจะมีระบบขับรถมาให้ชมกันด้วย

ตอนนี้ผมก็ระดมทุนที่จะสร้าง project ซึ่งยังไม่มีผู้ให้การสนับสนุนแต่อย่างใด(ลงเงิน ลงแรงเอง) ในขณะที่ผมกำลังหาผู้สนับสนุนอยู่นั้นก็ได้ไปพบกับ kickstarter มา แต่เห็นว่าต้องมีบัญชีธนาคารที่อยู่ในอมเริกาจึงจะได้เงิน support จากผู้สนใจได้[หรือประเทศไทยก็ลง project ได้ อันนี้ไม่ค่อยทราบข้อมู,ครับ]

ซึ่งใครพอจะรู้จักเว็บคล้ายๆแบบนี้บ้างครับ เพราะตอนนี้ ตัวโปรแกรมสร้างผมก็เตรียมระดมทุนไซื้อของแท้มาใช้อยู่(Unity 3d) ก็กำลังหาเว็บสนับสนุนคล้ายๆ kickstarter ครับ
ขอบคุณครับ