PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ผิดหมวดขออภัย) อยากจะเล่น Resident Evil 5 Co-Op

ballmmax
26th September 2011, 16:46
ครับผมยากจะเล่น Co-Op กะเพื่อน มันต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างอะครับ
แล้วก็จะพูดไมค์กันอะไรยัง งี้ต้องใช้ โปรแกรมไรครับ
ส่วนตัวเกมส์มันต้องเป็น ตัว Full ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าได้ทั้ง Full+repack

ตัวเกมส์ผม 6.77GB อะครับไม่้แน่ใจว่าตัว Full หรือเ้ปล่าตอนลงก็ภาษา่ มั่วๆ นิดหน่อย

โหลดมาจาก kajerng อะครับ

ใครรู้ บอกด้วยนะครัีบ

SinSu
26th September 2011, 16:55
พูดกัน teamspeak skype ปกติเขาก็ใช่กันสองโปรแกรมนี่ ผมไม่เคยเล่น re5เลยไม่รู้มันคุยในเกมเลยได้ไหม

ballmmax
26th September 2011, 16:57
พูดกัน teamspeak skype ปกติเขาก็ใช่กันสองโปรแกรมนี่ ผมไม่เคยเล่น re5เลยไม่รู้มันคุยในเกมเลยได้ไหม

แล้วถ้า จะ Co-Op ละครับ ใช้โปรแกรมไร หรือว่าไม่ต้องใช้ กด ครีห้องในเกม ตรง มัลติ ได้เลย

แล้ว เกมต้อง ตัว Full ไหม

F-A-I-L
26th September 2011, 17:11
แล้วถ้า จะ Co-Op ละครับ ใช้โปรแกรมไร หรือว่าไม่ต้องใช้ กด ครีห้องในเกม ตรง มัลติ ได้เลย

แล้ว เกมต้อง ตัว Full ไหม

น่าจะ Full นะครับ เพราะผมเคยไปเล่นกะเพื่อนที่ร้าน แต่ร้านมันเล่นแล้วครีแล้วไม่เจอ ทำทุกวิถีทางก็ไม่ได้ ทางร้านคงเป็น repack

ส่วนวิธีทำนั้น Google มีถมเถครับ ถ้าอยากเล่นจริงๆก็จะได้เล่นครับ

ballmmax
26th September 2011, 19:54
น่าจะ Full นะครับ เพราะผมเคยไปเล่นกะเพื่อนที่ร้าน แต่ร้านมันเล่นแล้วครีแล้วไม่เจอ ทำทุกวิถีทางก็ไม่ได้ ทางร้านคงเป็น repack

ส่วนวิธีทำนั้น Google มีถมเถครับ ถ้าอยากเล่นจริงๆก็จะได้เล่นครับ

ขอบคุณครับ....:)

robinkik
30th September 2011, 12:03
1.ต้องมี Hamachi
2.Takenogod
3.เกมส์ต้องFull ครับ

วิธีเล่น

สำหรันคน คีย์ห้อง

1. เปิดHamachi
2. กดTakenogod
3.เข้าเกมส์
4.กลับมาเปิดDllload
5.กลับเข้าเกมส์
6.ไปที่โหมด Co-op
7.ก่อจะคีย์ห้องต้องกด F12 1 ครั้ง
8.รอเพื่อนเข้า
9.พอเพื่อนเข้ามาปุ๊บกด F12 อีก 1 ที
10.ready

สำหรับ คน เเจมห้อง

1.ทั้งตามคนคีย์ตั้งเเต่ข้อ 1-6
2.พอเพื่อนคีย์เสร็จก็กด F12 1ครั้งเเล้วกด ควิ้ตเเมท
3.มาหน้าซื้อของ จัดเตียม กด F12 อีก 1 ครั้งเหมือน คนคีย์
4. Ready

สุดท้ายลุยโลด

วิธีนี้ผมเล่นกับเพื่อนได้ 100%

ปล.ควรเล่นเเบบโหมด Windows mode

วิธีเล่น By Robinkik @ J.K.G.

paripari
30th September 2011, 12:53
ไปที่ห้องเกมเลยครับ มีคนปล่อย RE5 Hamaji ออนไลน์อยู่นะครับ