PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : notebook ไม่สลับการ์ดจอให้

windows
25th June 2014, 14:14
ผมใช้ CPU intel การ์ดจอ nVidia
เวลาเล่นเกมมันจะปรับจาก on board เป็นการ์ดจอ nVidia ให้อัตโนมัติใช่มั้ยครับ
ทีนี้มันไม่อย่างนั้นน่ะสิ มันไม่ปรับให้เลย เล่นเกมกระตุกเลยทีนี้
ผมลองมาหลายวิธีแล้ว ก็ยังแก้ให้ไปใช้การ์ดจอไม่ได้ ทำไงดี

เมื่อวานเล่นยังปกติดี วันนี้มามันไม่เปลี่ยนให้เลย

paperwall
25th June 2014, 14:42
ปรับใน Nvidia Control Panel หรือยังครับ บางเกมส์เราต้องไปปรับเองนะครับ

windows
25th June 2014, 14:58
ปรับใน Nvidia Control Panel หรือยังครับ บางเกมส์เราต้องไปปรับเองนะครับ

ที่มันต้องเลือก Add ใช่มั้ยครับ
ลองมาแล้ว ไม่ได้เหมือนเดิม

plafe
25th June 2014, 15:33
ลงวินโดว ใหม่ครับผม เปลี่ยนอันอื่นไปเลยอ่ะครับ

windows
25th June 2014, 15:46
ลงวินโดว ใหม่ครับผม เปลี่ยนอันอื่นไปเลยอ่ะครับ

อื้อหือ ร้ายแรง

beambeam123
25th June 2014, 16:43
ลองปรับแบตให้เป็น High performance หรือยังครับ ถ้าไม่ปรับต่อให้สลับการ์ดจอก็กระตุกครับ บางทีอาจลืมเปลี่ยน

potza543
25th June 2014, 23:03
แก้ได้รึยังครับผม พอดีอ่านเจอแล้วผมก็เคยเป็นทั้ง ATI และ NVIDIA
ตามที่คุณ beambeam123 บอกให้ปรับ High performance และทำตามนี้คับ
1. คลิกขวาที่หน้าจอ Desktop >> เลือก NVIDIA Control Panel
2. เลือก Manage 3D Setting >> ช่อง Preferred graphics processor เลือก High-performance NVIDIA processor กด Apply >> OK
วิธีนี้จะใช้แต่การ์ดจอแยกแทนตลอดเลยไม่มีสลับนะครับ

ไม่เข้าใขก็ลองดูตามนี้

http://www.youtube.com/watch?v=Zh4HCadTY_A

windows
25th June 2014, 23:16
ลองมาหมดทุกวิธีแล้วครับ ไม่ได้ผล

...แต่ตอนนี้แก้ได้แล้ว ลงวินโดวใหม่เลย!!
หมดทุกปัญหา ขอบคุณมากที่เข้ามาหาวิธีแก้ให้ครับ ซึ้งจริงๆ :giveheart