PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าผมอยากเป็นนักฟุตบอล อายุเท่านี้ยังทันอยู่ไหมครับ ?

effkup01
25th June 2014, 19:27
เอ่อ คือตอนนี้ผมอยู่ม.5 และ อายุ 16 ปี เลยอยากหาทางเดินชีวิต ผมคิดอยากจะเป็นนักบอลอาชีพ จะได้รึเปล่าอันนี้ผมไม่รู้ แต่ผมอยากถามว่าอายุ 16 เนี่ยยังทันไหมครับ ส่วนที่ฝึกซ้อมหาได้แล้วครับ แล้วมีอะไรแนะนำผมรึเปล่า ขอบคุณครับ...:thank

DeadCarnival
25th June 2014, 19:29
ทันครับ แต่ไปได้ไกลแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณนั่นแหละ :yes

kisserza
25th June 2014, 19:53
ทันครับ ลองติดตามข่าวสารการเปิดรับนักเตะเยาวชนของสโมสรในท้องถิ่นดู แล้วลองไปคัดดู

wanloveea
25th June 2014, 19:54
สู้ สู้ น่ะครับ ถ้าเทพแล้วอย่าลืม JKG ล่ะ (สิ่งที่ช่วยได้คือ ฝึก ฝึก ฝึก ฝึก ฝึก ฝึก แล้วก็ ฝึก)

bank9398
25th June 2014, 20:03
เริ่มจากเป็นนักฟุตบอล โรงเรียน - จังหวัด จากนั้นเดี๋ยวก็มี สโมรสอนมารับพิจาราณาเอง ครับ แต่ต้องเก่งจริงนะครับ

วงการกีฬาฟุตบอล ต้องเก่งจริง ถึงจะรอด กับการเปน มืออาชีพ

ballba
25th June 2014, 20:35
ถ้าไม่ได้เล่นเพราะความสนุก ความชอบ อย่างเดียว

แต่มีความมุ่งมั่นตั้งใจจริงก็ทันครับ

ILoVePaNgYa
25th June 2014, 20:58
บัวขาวเพิ่งจะเป็นนักบอลมาไม่นานนี่เอง ถ้าหมั่นฝึกซ้อมขยันฟิตน่าจะทันครับ

นักเล่นเกม
26th June 2014, 01:07
ไม่มีเส้นอย่าหวังติดทีมชาติ เอาแค่ระดับโรงเรียนหรือมหาลัยพอ

wanloveea
26th June 2014, 02:41
ไม่มีเส้นอย่าหวังติดทีมชาติ เอาแค่ระดับโรงเรียนหรือมหาลัยพอ

แล้ว Messi มีเส้นหรอ แล้ว c. ronaldo ก็มีเส้นสิน่ะ อย่าต่อว่าผมน่ะแต่นักบอล เทพๆ จริงคุณคิดว่าใช้ เส้น หรอ <หรือว่า เส้น นั้นทำให้ ยิง ประตูเก่งหรอ> (เวลาจ่ะตอบอ่ะไรใครอย่าทำเหมือนตัวเองเครียดมาทั้งวันแล้วต้องการที่ปลดปล่อย เอ้อ จริงๆ แล้วถ้านายจ่ะ คอมเม้น ยังงั้นอีกทีหลังไม่ต้องก็ได้)

ไม่ได้อยาก ดราม่า น่ะแต่ที่ คอมเม้น นั่นเป็นการไม่ให้ เกียรติ แด่คนที่มีความฝันเลยสักนิด

thanakom03
26th June 2014, 10:24
ถ้าบอลไทยไป บอลโลกผมจะดูบอล ครับ

kimer
26th June 2014, 10:31
ผ่ายช่วงพีคมาแล้วคับไม่เกิน15แต่ถ้าตอนนี้ก็ต้องฝึกหนักกว่าคนอื่น

saskill
26th June 2014, 10:33
แล้ว Messi มีเส้นหรอ แล้ว c. ronaldo ก็มีเส้นสิน่ะ อย่าต่อว่าผมน่ะแต่นักบอล เทพๆ จริงคุณคิดว่าใช้ เส้น หรอ <หรือว่า เส้น นั้นทำให้ ยิง ประตูเก่งหรอ> (เวลาจ่ะตอบอ่ะไรใครอย่าทำเหมือนตัวเองเครียดมาทั้งวันแล้วต้องการที่ปลดปล่อย เอ้อ จริงๆ แล้วถ้านายจ่ะ คอมเม้น ยังงั้นอีกทีหลังไม่ต้องก็ได้)

ไม่ได้อยาก ดราม่า น่ะแต่ที่ คอมเม้น นั่นเป็นการไม่ให้ เกียรติ แด่คนที่มีความฝันเลยสักนิด

เอาต่างประเทศมาเทียบกับไทยได้ไงวะ
-.-

CanDiiZ
26th June 2014, 10:36
ยังทันนะครับ ไม่ได้เยอะมาก

แล้วอย่างตอนนี้เดี๋ยวนี้บอลสโมสรเราพัฒนาไปเยอะเลย

มี academy กันเยอะแล้ว ลองไปติดต่อดูได้ครับ ถ้าเล่นเข้าตาเค้าคงรับไว้เลย

ซ้อมเยอะๆครับ พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง

Tanyaboon
26th June 2014, 10:55
เหลือหลายครับ แต่ต้องรีบไปให้ถูกทาง

ฟิตเนส ทีมซ้อม อย่าลืมนะครับพยายามไม่ถูกที่ก็เหมือนไม่ได้พยายาม

lordtim
26th June 2014, 11:03
ถ้าเล่นไปด้วย เรียนไปด้วย อันนี้ก็แนะนำครับ แต่ถ้าจะทิ้งการเรียน แล้วเล่นฟุตบอลทั้งๆที่ไม่รู้ว่าจะไปรอดรึเปล่า อันนี้ไม่แนะนำนะ เพราะเล่นทางอาชีพนักฟุตบอลมันสั้น อายุ 30+ ก็ไม่ค่อยมีสโมสรไหนจ้างแล้ว

21world
26th June 2014, 11:09
ยังไงก็ทันครับ ถ้าเมพขิงๆ ทันแน่นอน
ส่วนเรื่องไม่มีเส้น ถ้าคุณเก่งจริงๆแบบใครๆก็รู้ว่าคุณเก่ง เส้นไม่ต้องใช้เเล้วครับ

royser
26th June 2014, 11:27
กบน้อย ส.สกุลภัณฑ์ จากนักมวยไทย หักเหชีวิตมาเล่นฟุตบอลตอนเรียนปวช. เนื่องจากค่ายมวยมีปัญหา

ปัจจุบัน เป็นนักเตะอาชีพ สโมสรอันดับต้นๆในเมืองไทย รายได้ขั้นต่ำ ต่อเดือน อยู่ที่ แสนห้า
หรือชื่อจริงๆ คือ สุเชาว์ นุชนุ่ม

คิดว่าเริ่มตอนนี้ยังทันนะครับ ลองดู

=Galaxy Ag=Z
26th June 2014, 11:38
ถ้าเพิ่งหัดเล่นฟุตบอลตอนอายุ 16 แล้วอยากเป็นมืออาชีพนี่ ต้องลำบากหน่อยนะครับ

เรื่องจะเป็นมืออาชีพก็ยังทัน แต่คุณต้องใช้ความพยายามให้มากกว่าคนทั่วไปที่เค้าเริ่มฝึกมาตั้งแต่เล็กๆ

คุณอายุ 16 ต้องขยันฝึกซ้อมให้มากๆเลยนะครับ

wanloveea
26th June 2014, 14:17
เอาต่างประเทศมาเทียบกับไทยได้ไงวะ
-.-

ผมเข้าใจครับจุดนั้น แต่ที่ผมอยากสื่อให้เห็นคือ อาชีพ กีฬา นั้นแตกต่างจากทุกอาชีพ
กีฬา มันก็บอกอยู่แล้วว่า ต้องมีฝีมือฝีตีนและพละกำลัง ต่อให้ ยศ ไหญ่แค่ใหนก็ขึ้นจุดสูงสุดไม่ได้หรอก

effkup01
26th June 2014, 18:00
เอิ่มขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ
..แล้วเริ่มต้น ผมควร ตั้งใจทำอะไรก่อนดีครับ ตอนนี้ผมซ้อมได้แต่อยู่บ้าน ส่วนสนามซ้อมผมยังไม่ค่อยแน่นอนครับ เพราะมีแต่เด็ก -.-