PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องอยากเล่า/ระบาย

canto2539
4th July 2011, 19:44
สักประมาณ 1-2เดือนที่แล้วว ผมก็ไปเล่นบาสที่สนามบาสของโรงเรียนกับกลุ่มเพื่อนผู้หญิงตามปกติ ก็มีรุ่นน้องม.2 คนนึง (ผมอยู่ม.3) เข้ามาขอเล่นด้วย ผมก็ให้เล่นไป โดยไม่คิดอะไรมาก หลังจากนั้น ผมก็ได้เจอน้องเค้าบ่อยขึ้นได้คุยกันบ่อยขึ้น จนเวลานั้นผ่านไปประมาณอาทิตย์นึง น้องเค้่่าก็บอกว่าอยากมีพี่โต้เป็นพี่ชาย
ผมเลยตอบว่า เอามั้ยละเดี๋ยวพี่เป็นพี่ชายให้ แล้วเราก็เป็นพี่น้องกันมาได้สักพัก จนผมได้เจอเพื่อนผู้หญิงคนนึงซึ่งเข้ามาขอเล่นบาสด้วย ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะทำความรู้ัจักอะำไรมากมาย แต่พอผ่านไปได้สัก2-3วัน ก็ไม่รู้ทำไมผมกับเพื่อนใหม่คนนี้ถึงได้สนิทกันมากๆ เหมือนคนรู้จักกันมาเป็นปีก็เลยทำให้ผมคุยกับเพื่อนคนนี้(คุยจนเป็นเพื่อนรัก จนคนอื่นหา่าเราเป็นแฟนกัน แต่ผมไมไ่ด้คิดไรเกินจากคำว่าเพื่อนรักเลย) จนผมลืมที่จะดูแลน้องสาวผมที่ผมเคยบอกไว้ว่าผมจะคอยดูแล น้องสาวผมก็เลยน้อยใจแล้วก็คิดว่าผมอะชอบเพื่อนใหม่คนนี้ จนวันนึง อยู่ดีๆ น้องสาวก็มาบอกว่า เคยชอบผม
แต่ตอนนี้ไม่ได้ชอบแล้ว ผมก็ ตกใจนิดๆ พอวันรุ่งขึ้น ผมไปหาน้องสาวที่ห้องเรียน น้องเค้าก็รีบเก็บกระดาษอะไรบางอย่างแล้วพูดว่า ห้ามให้พี่โต้อ่าน แล้วก็เอาไปทิ้งขยะ ผมกับA(เพื่อนใหม่ที่ว่า) ก็แอบไปเก็บมาอ่าน พออ่านผมกับเอก็ตกใจมาก น้องสาวผมเีขียนประมาณว่า อิจฉาพี่A ที่ได้อยู่กับพี่โต้บ่อยๆ ได้ใกล้ชิด ประมาณนี้(ที่จริงมันยาวและซึ้งกว่านี้เยอะ แต่ผมจำไมไ่ด้) เย็นนั้น A ก็เลยไปคุยกับน้องสาวผม น้อสาวผมก็บอกอืมไม่มีไรแล้ว แต่หลังจากนั้น ผมไปหาAทีไร น้องสาวผมก็จะน้อยใจ ที่ผมชอบไปหาA จนวันนึง น้องสาวผมชวนผมไปที่บ้านเค้า(ช่วยทำงาน) พอกลับจากบ้านน้องสาว ผมก็คิดได้ว่า อืมเราไม่ค่อยมีเวลาดูแลน้องสาวเลย วันรุ่งขึ้น
ผมจึงส่งข้อความไปหาA แล้วบอกว่า "A เรามานั่งคิดๆดูแล้ว เราดูแลน้องสาวเราน้อยลงกว่าเมื่อก่อน ตอนนี้เราอยากดูแลน้องสาวเราให้ดีเหมือนเดิม เราขอโทษนะ
ถ้าเราทำให้A เสียใจ เราขอโทษจริงๆ" สักพัก A ก็โทรมาหาผม แล้วก็ถามว่า "แล้วโต้จะทำกับAเหมือนเดิมมั้ย " ผมก็ตอบว่า "ไม่รู้สิ" แล้วAก็บอกว่า "อืมๆ งั้นแค่นี้นะ"(เสียงสั่นๆ ตอนพูด) อีกสักพักผมก็โทรไปหาA ผมถามA ว่าเป็นไรเปล่า A ก็บอกว่า เปล่าๆไม่เป็นไร แล้วA ก็บอกว่า "โต้ อย่าทิ้งเค้านะ" (ชักแปลกๆละเห้ย) ผมก็เลยบอกว่า "ไม่ทิ้งหรอก ก็เคยสัญญาแล้วนี่ ว่าจะเป็นเพื่อนกันตลอดไป เราไม่ทิ้งหรอก แค่อาจจะมีเวลาให้น้อยลง" A ก็เข้าใจ แล้วก็วางสายไป
ผมก็ไปบอกกับน้องสาวว่า "พี่ขอโทษ ช่วงนี้พี่ไม่ค่อยได้ดูแล ต่อไปนี้ พี่จะดูแลน้องสาวให้ดีเหมือนเดิมม" น้องสาวผมก็บอกว่า ดีใจ ต่างๆนาๆ ผมก็รู้สึกดีขึ้นน

และแล้วเย็นวันนั้น เรื่องที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น เย็นวันนั้น A โทรมาหาผม พอมผมรับก็ไม่พูดไรประมาณ 5-10วิ แล้วอยู่ดีๆ A ก็บอกว่า "เค้าชอบโต้" แล้วก็วางสายเลย ผมนี่อึ้งเลย คือผมประหลาดใจมากว่า ไอ้ก่อนหน้านี้เป็นปีๆ ที่ผมอยากได้ความรักจากใครสักคน มันไม่เห็นจะมี ทีไอตอนนี้ ตอนี่ผมเข้าใจชีวิต เข้าใจอะไร
หลายๆอย่างเกี่ยวกับความรัก ทำให้ผมมีความสุขได้ จากการที่ผมได้ดูแลน้องสาว ทำให้ผมไม่อยากมีแฟน ทีอย่างงี้อะ มันดันมีคนมาชอบนะ เออ - -
วันรุ่งขึ้นผมไปหาA ถามว่าทำไมถึงชอบผม A ก็บอกไม่รู้แล้วก็เอาแต่ก้มหน้า ผมไม่รู้จะทำไง ผมไมไ่ด้ชอบA แบบ คนรัก แต่่รักเป็นเพื่อนสนิท เพื่อนรักคนเดยีวที่ผมมี ผมกลัวว่าถ้าผมทำเหมือนเดิม ซึ่ง ค่อนข้างเหหมือนคนเป็นแฟน แล้วจะกลายเป็นผมให้ความหวังA

แล้วผมก็ไปเล่าให้น้องสาวผมฟัง เกี่ยวกับเรื่องนี้ ตอนแรกน้องสาวผมก็ทำท่าจะน้อยใจ แต่ผมก็พูดออกไปว่า พี่ไม่ได้ชอบA พี่สัญญาเลย พี่จะดูแลน้องสาวให้ดีที่สุด แล้วในที่สุดน้องสาวผมก็เข้าใจ แต่ผมก็ยังลำบากใจอยู่ดี เวลาที่ผมเจอA แล้วไม่รุ้จะทำไงจริงๆ ยิ่งเวลาผมเจอA ตอนอยู่กับน้องสาวด้วย ยิ่งลำบากใจสุดๆ

เห้ออออ

ปล.ที่ผมเรียกเพื่อนกับน้องสาว ว่า A และน้องสาว เพราะผมไม่อยากอ้างถึงเค้า กลัวเค้าสองคนจะเสียหาย เลยเขียนแทนแบบนี้

tentaethaibio
4th July 2011, 21:22
ถามตัวเองก่อน จะชอบใคร แล้วใครเหมาะสมกับเรา มีตัวเลือกให้เลือกแล้ว

ballba
4th July 2011, 23:28
คำตอบสุดท้ายอยู่ที่หัวใจ ..

canto2539
5th July 2011, 05:46
เมื่อกี้ ผมโทรไปหาA เค้าร้องไห้ แล้วก็ขอโทษที่ทำให้ผมลำบากใจ ผมฟังแล้วน้ำตาคลอเลย ผมก็ขอโทษเค้า ผมทำให้เค้าร้องไห้ ที่จริงแล้วAเป็นคนเข้มแข็งมากไม่เคยร้องไห้เลย ไม่ว่าจะเจอเรื่องหนักเพียงใด แต่นี่ผมเป็นคนทำให้เค้าร้องไห้ ผมก็ขอโทษเค้า ที่ผมทำให้เค้าร้องไห้ ผมไมไ่ด้ชอบเค้า ผมต้องการดูแลน้องสาวของผม

ตอนนี้ผมลำบากใจมากๆ ผมรักน้องสาวของผม อยากดูแลเค้าให้ดี แต่ผมก็รู้สึกผิดที่ทำให้ผู้หญิงคนนึงที่เป็นเพื่อนรักของผม ต้องร้องไห้ เพราะผมไม่ได้ชอบเค้า:(

Nemisis'
5th July 2011, 08:00
คำตอบสุดท้ายอยู่ที่หัวใจ ..

โดนครับ (: +1 hehe

Battlefield3
5th July 2011, 21:58
คุณมีทางเลือกนะครับ เลือกมันให้ดีๆ

panseeme
5th July 2011, 23:02
ถามหัวใจตัวเองเหอะครับ เชื่อสิๆ

นักขุด
6th July 2011, 20:43
หล่อเลือกได้ ก็ลำบากใจอย่างนี้แหละครับ [แต่ผมก็อยากลำบากใจแบบนี้บ้า้งจัง 55+]

canto2539
6th July 2011, 20:56
ผมหน้าตาไม่หล่อเลย แต่เค้าบอกว่า ผมหล่อที่ใจ!!

นักขุด
6th July 2011, 21:08
ผมหน้าตาไม่หล่อเลย แต่เค้าบอกว่า ผมหล่อที่ใจ!!

แหม่ โห้ะ *0*