PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทุกข์ใจ คิดช้า สุขภาพจิตแย่ กลายเป็นตัวตลก

bank9398
25th June 2014, 21:26
หลัง ๆ นี้ผมเริ่มคิดช้า เพราะหลาย ๆ ปัจจัย คงเป็นเพราะ การนอนดึก ยิ่งโตงานยิ่งเยอะ จนไม่มีเวลาจะหลับจะนอนน

ก่อนหน้านี้ผมก็ไปลุมหลงกับของไม่ดีมา แต่ ตอนนี้ก็เลิกกัญแล้ว ก็เลิกตามเพื่อนกัญ เพื่อนก็เริ่มหันมาทำงาน ทำการบ้าน เช่นกัน

ผมไปแข่งกีฬา วันนั้นวันกลับ ตื่นมาผมก็นั่งคิดทบทวนว่าแผนทำอะไรดี เมื่อคืนเก็บของแล้ว เตรียมชุด อาบน้ำ .. โค้ชก็ว่า ผมอย่าเบลอ ไว ๆ

น้องๆ ก็เห็นผมเป็นตัวตลก ปืนเกลียวกันใหญ่เลย ไม่มีแล้วคำว่าพี่ เรียกชื่อเล่นกันสนุกเลย ผมก็เศร้าสิ

ผมเป็นหัวโจทก์วางแผนแกล้งรุ่นพี่น้องๆและเพื่อนๆ เพื่อนกลับห้องดึก กันหลายคน พวกผมเลยดัดนิสัย คือล็อกห้อง แล้วพวกผมก็ ออกไปกินบะหมี่
และถ้าใครโทรมาอย่ารับสา่ย ปล่อยให้เขา รอโดนยุงกัดอย่างงั้นแหละ พอมีคนโทรมาผม ขำก๊ากกก ๆ เพราะโทรมาเป็นสิบสาย ผมก็ไม่รับ
เพื่อนคนอื่นก็ไม่รับ พอไปถึงห้อง ก็เห็นหน้า สลด แล้วก็มีคนบ่นว่า "กู๊อุส่าโทรหาจุดอ่อนปัญญาอ่อน" เฮ้อผมก็เงียบไป เศร้าสลด

ไม่อยากโดนดูถูกแบบนี้เลยเพียงแค่เป็น คนคิดช้า เรียนรู้อะไรใหม่ๆช้า เพราะไม่ชิน ในใจอยากไปพบแพทย์มากครับ
แต่อยากปรึกษาชาว JKG ก่อน :)

shihkfs
25th June 2014, 21:35
ผมว่าพบแพทย์ก็ดีนะ

shisaku
25th June 2014, 21:56
แนะนำให้ลองปรึกษากับเว็ปให้คำแนะนำทางการแพทย์ครับ จะได้คำตอบที่น่าจะโอเคที่สุดและมีข้อควรทำที่น่าจะทำให้ชีวิตดีขึ้น ลองหาๆดูนะครับ ผมว่าเรื่องบางเรื่องปรึกษาแพทย์ก็ดีนะ

clean1447
25th June 2014, 21:57
กัญ นี้ กัญชาใช่ป่ะ

เขาก็คงแค่แกล้งเล่นล่ะมั้ง

แต่ถ้ารุ่นน้อง นี้ไม่ให้ความเคารพ แค่ครั้งคร่าวก็ว่าไปอย่าง

แต่ถ้าบ่อยจนเป็นนิสัย ก็ต้องมาจับเข่า คุยกันสักหน่อยล่ะมั้ง ( ที่ว่ามานี้ไม่ใช่ไปทำร้ายรุ่นน้องหรอกนะ )

แต่ทางที่ดี ไปพบแพทย์บ้างก็ดีนะ

Phromrat
25th June 2014, 21:59
พิษของน้องกัญรึป่าวครับ ??

bank9398
25th June 2014, 22:53
น้องกัญนั้นแหละครับ แบบอัดมาไม่ดีนะครับ เขามียาฆ่าแมลง มันไปกัดกินสมอง ทำให้ สมองเสื่อม

ทางที่ดีควรหันไปหาน้องกัญ ที่โตเองอย่างธรรมชาติ (ปลูกเองไร้สารปลอดพิษ) ออแกรนิต ที่มีแต่ ดอก

ราคานี้ก็แพงมากครับ แต่ ขอไม่เอยละกันเดี๋ยวยาววว

#5555.

thanakom03
26th June 2014, 10:19
จริงๆ มันไม่เกี่ยว กับ กัญชา นอกจากไอซ์ที่ทำลายสมองโดยตรงครับ
เห็นรุ่นพีคนนึง อายุ ก็ 24 แล้วครับ แต่ทำตัวเหมือน เด็ก 14-15 ปี ก็มี เพราะ จากการ ใช้ยาเสพติดมากเกินไป เป็นแบบนี้ก็เพราะ ยาพวกไอซ์
ความฉลาด แต่ละคนนั้นไม่เหมือนกัน กับนิสัย นะครับ ก็อย่าไปคิดมากว่า เราทำไมคิดช้า บางทีในตัวเราอาจรังเลอะไรอยู่ หรือมีอะไรในใจ หรืออาจไม่มีอะไรเลย
กินน้ำเยอะๆ พักผ่อนเยอะๆ ตื่นตอนเช้าๆให้ทุกวัน และออกกำลังกาย ดูนะครับ
แม้ตัวผม ก็ไม่ฉลาดกว่าคนอื่น แต่ผมคิดได้ว่าอะไรเป็นอะไร ทุกคนนั้นก็ มีสะดุดเดินทางผิดพลาดกันบ้าง แต่พอลุกขึ้นมาได้ อะไรอะไรก็เข้าใจ นั้นคือ ประสบการณ์ ครับ