PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการโกสวิน7ครับ

zeedalone
25th June 2014, 21:34
มันโกสยังไงหรอครับ พอดีจะลงให้แฟรครับ คอมแฟนมีปัญหาครับ ต้อวทำงานด่วน เลยจะลงโกสให้ครับ

คือตอนนี้ผมมีไฟล์.GHO ใรเครื่องแล้วครับ ผมต้องใช้โปรแกรมไหนอีกไหมครับ วิธีมันต้องทำยังไงหรอครับ? รบกวนบอกหน่อยครับ

ดูในยูมาคราวๆแล้วมันใช้Hiren's Boot ชึ่งเจ้าตัวนนี้ผมใช้แฟรชไดว์เอาครับ หรือต้องCDเท่านั้นครับแล้วโปรแกรมHiren's Boot เนี้ยมันเอสไว้ทำอะไรหรอครับ???

ที่ผมเข้าใจคือ เราใช้Hiren's Boot บูทแล้วเราก็เลือกหาไฟล์.GHOในเครื่องเราแล้วโกส แค่นี้หรือป่าวครับ ผมไม่รู้เข้าใจถูกไหมครับ รบกวนบอกหน่อยครับ

ไฟล์.GHO ผมเอาไว้ในไดว์Dนะครับ

potza543
25th June 2014, 22:56
เข้าใจถูกแล้วครับ ไปหาพวก OneKey Ghost จะง่ายกว่าถ้ายังเข้า windows ได้อยู่
ลงไฟล์โกสไว้ใน driveD
1.สร้างfolder แล้วใส่ไฟล์ .GHO และ OneKey Ghost
2.เปิด OneKey Ghost มาแล้วหาไฟล์เสร็จเลือก drive c แล้วโกสเลยครับ
น่าจะประมาณนี้ผมไม่ได้ใช้นานแล้ว