PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมต้องระวังอะไรบ้างครับเวลาเล่นคุกกี้รัน

suppermama
27th June 2014, 15:51
ได้ยินจากข่าวมาว่า เด็กกดซื้อเพชรในเกม แล้วบิลเป็นแสนเลย
ผมพึ้งจะเริ่มเล่นได้ไม่นาน เพราะเห็นว่า เป็นเกมที่เพลินดี ฆ่าเวลาได้
ผมจึงอยากทราบว่า ควรจะเล่นอย่างไรไม่ให้เป็น"เหยื่อ" ของเกมครับ
และมีเรื่องค่าบริการอื่นๆอะไรที่ต้องระวังบ้างครับ เพราะผู้ให้บริการอาจ
ไม่ได้บอกพวกเรา และผมอาจจะไม่อ่านอย่างถี่ถ้วยก็ได้ (ซีเรียสนะครับ)

ILoveJKG
27th June 2014, 15:54
ก็เล่นแบบตามมีตามเกิด ใช้เพชรเท่าที่เราได้มาจากกิจกรรมหรือเกมแจกฟรี เช่น แอดเพื่อนครบ 100 คน , เข้าร่วมกิจกรรม ฯลฯ พูดง่ายๆคืออย่าใช้เงินจริงซื้อไอเทมครับ

Johnniehut
27th June 2014, 15:59
เปลี่ยนไปใช้ #A*S แบบรายเดือนแล้วกดซื้อเพขรแบบกระหน่ำโลก

จากนั้นก็เกาไข่รอบิลค่าโทรมาเก็บ แล้วหาเด็กหน้าโง่ๆมาทำเป็นลูกหลานตัวเองกดซื้อเพชรครับ

#มิตรสหายท่านหนึ่ง

popsa00
27th June 2014, 16:05
ระวังหิน ต้นไม้ เปลือกหอย หนาม ฯลฯ ที่มาขวางคุ้กกี้ของคุณ และที่สำคัญอย่าตกเหวเป็นอันขาด !! (แต่ถ้าคุณมีสมบัติผีหริอโดนัทก็สบายใจได้ในระดับนึง)

CanDiiZ
27th June 2014, 16:12
เล่นตามมีตามเกิดอย่าง rep บน

ไม่ซื้อก็ไม่เสียตังค์

หรือซื้อแค่เท่าที่พอจ่ายไหว

ไม่ใช่กระหน่ำกด แล้วมาอ้างทีหลังว่า "รู้เท่าไม่ถึงการณ์"

ผมก็เล่นเพลินๆคลายเครียด ตอนนี้เวล 32 คะแนนสูงสุดก็เพิ่ง 3 ล้านกว่า นางฟ้าก็เอาเงินซื้อ

เพชรก็ตามที่มันให้มาก็สุ่มไข่หมดไปแล้ว ไม่เสียตังค์ซักกะบาท

ไม่รู้ว่าพวกที่เล่นแบบจริงจังเกมเมอร์ ต้องทำให้ได้ 20 ล้าน ต้องซื้อนู่นนี่นั่น ต้องชนะ อะไรพวกนั้น ได้แล้วบรรพบุรุษมันก็ไม่ลุกมาจากหลุมหรอก -*-

อยู่ที่คุณเล่นเกม หรือให้เกมเล่นคุณ

Kyonman
27th June 2014, 16:17
นี้ต้องมากังวลขนาดนี้เลยหรอ เอาจริงๆมันก็แค่เกม In-App ทั่วๆไปแค่นั้นเอง

ที่ออกข่าวคือ เด็กอยากโกงแต่ไม่สำเร็จ เลยโดนเก็บเงินเป็นแสน มันก็แค่นั้น - -'' แล้วก็มาแอ๊บแบ้วว่า ไม่รู้ 55

Wanatsawin
27th June 2014, 17:43
ระวัง สิ่งกีดขวางครับ ชนไปนี่ เสียพลังงาน เสียคะแนนเลยนะ

mooshirogane
27th June 2014, 17:47
สั้น ๆ พอเพียง ค่อย ๆ เก็บเงินเก็บคริสตัลไปเรื่อย ๆ จะทำให้คุณไม่ค้องเสียตังไปกับเกมนี้เพื่อซื้อตัวเทพ ๆ หรือไอเทมดี ๆ

suppermama
28th June 2014, 09:05
ไม่ทราบว่าใน Facebook มีกลุ่มเอาไว้แลกเปลี่ยนหัวใจมั้ยครับ?