PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : !!! รายชื่อ Hero Update Heroes of the Storm !!!

gatling tank
27th June 2014, 16:20
!!! รายชื่อ Hero Update Heroes of the Storm !!!

https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/t1.0-9/q75/s720x720/10488229_334877999970569_118868143156034179_n.jpg

birzzard ยังคงทดสอบเกมส์ (Moba) Heroes of the Storm ตอนนี้ยังเป็น Alpha Test หลังอัพเดลปล่อย LiLi และ Murky ล่าสุดทาง Birzzard ก็กำลังอัพเดล Zagara ในเร็วนี้ นอจจากนี้ รายชื่อ Hero ที่ได้รับการยืนยัน และ ทียังไม่ได้รับการยืนยัน

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

http://www.youtube.com/watch?v=CjDGWHMNA6A

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/t1.0-9/s720x720/10390568_327705320687837_7869304708552126224_n.png

::: รายชื่อที่ได้รับการยืนยันที่กำลังมา :::

http://hydra-media.cursecdn.com/heroesofthestorm.gamepedia.com/thumb/7/76/SylvanasArt.jpg/240px-SylvanasArt.jpg?version=fb2846da1bc4cb53df96bbd68ffefdb9

Sylvanas (World of Warcraft)

http://hydra-media.cursecdn.com/heroesofthestorm.gamepedia.com/thumb/8/8d/ChenArt.jpg/240px-ChenArt.jpg?version=e6b5216db4ebf01d653bce58dd686e9c

Chen Stormstout (World of Warcraft)

http://hydra-media.cursecdn.com/heroesofthestorm.gamepedia.com/thumb/2/2e/Kael%27thasArt.jpg/240px-Kael%27thasArt.jpg?version=baaefdaa51b0ae99a5f8b7a1c571e261

Kael'Thas (World of Warcraft)

https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/t1.0-9/s720x720/10390444_327711584020544_3235549937861210853_n.png

::: รายชื่อ Hero ที่กำลังจะ Update :::(แต่ยังไม่ยืนยัน)

Anub'arak (World of Warcraft)
Azmodan (Diablo)
Blademaster (World of Warcraft)
Cho'gall (World of Warcraft)
Artanis (Starcraft)
Varian Wrynn (World of Warcraft)
Kel'thuzad (World of Warcraft)
Maiev (World of Warcraft)
Rehgar (World of Warcraft)
Lost Vikings (World of Warcraft)
Skeleton King (Diablo)
Vashj (World of Warcraft)
Jaina (World of Warcraft)
Butcher (Diablo)
Zul'jin (World of Warcraft)
Mengsk (Starcraft)
Mekkatorque (World of Warcraft)
Thrall (World of Warcraft)
Rexxar (World of Warcraft)
Cenarius (World of Warcraft)
Ragnaros (World of Warcraft)
Fenix (Starcraft)

::: ข้อมูลเพิ่มเติม :::

::ความจริงของ Leoric Skeleton King::

http://2.bp.blogspot.com/-edEq5U6I2UA/UBQB2ELHjdI/AAAAAAAAAX8/YejubxS7sag/s1600/Skeleton-King.png

Skeleton King ใน Dota 2

http://img4.wikia.nocookie.net/__cb20130919173347/jadensadventures/images/thumb/f/f9/Diablo_3_skeleton_king_by_dominikmasloart-d4z8nvx.png/600px-Diablo_3_skeleton_king_by_dominikmasloart-d4z8nvx.png

Skeleton King ใน Diablo 3

ที่มาของ Skeleton King หรือ Leoric แท้จริงเป็น Boss ในเกมส์ Diablo 1 และ 3 ลิขสิทธ์โมเดล Birzzard เป็นเจ้าของแต่ Vavle เอา Skeleton King ไปใส่ใน Dota 2 โดยไม่รู้ตัวจน 10 ธันวาคม 2013 ทาง Vavle ต้องถูกรีเมคใหม่เป็น Wraith King แทน เพื่อไม่ให้เกิดปัญหากับทาง Birzzard

::Lost Vikings::

http://static.gamespot.com/uploads/original/1534/15343359/2372975-lost_vikings.gif

ที่มาของกลุ่ม Lost Vikings ประกอบสมาชิกไวกิ้งสามคน Erik the Swift , Baleog the Fierce , Olaf the Stout ต้นกำเนิดมาจากเกมส์ระดับตำนาน แนวไขปริศนาผ่านด่านในชื่อ Lost Vikings ของค่าย Silicon & Synapse ซึ่งปัจจุบันก็คือ Birzzard ลงในเครื่อง SNES (Super Famicom) และยังไปโผล่เป็น Easter Egg ใน World of Warcraft อีกด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=ZItppVpUwwc

::: Credit :::

www.facebook.com/HeroesOfTheStormTH

และ

www.heroesofthestorm.gamepedia.com

Azwrithz
27th June 2014, 16:24
-.-* มันจะต่างอะไรกับ dota มั้ย สามตัวเเรกก็ drow brewmaster invoker ชัดๆ - -*

27th June 2014, 16:39
-.-* มันจะต่างอะไรกับ dota มั้ย สามตัวเเรกก็ drow brewmaster invoker ชัดๆ - -*

โมเดลดั่งเดิมของ drow brewmaster invoker ลิขสิทธ์โมเดล Birzzard เป็นเจ้าของทั้งหมคครับ แต่ Icefrog กับ Vavle มันหน้าด้าน !!!! ขโมยเอาไปปรับแต่งเป็นของตัวเอง ทุกวันนี้ที่คุณเล่น dota 2 อยู่ได้ก็เพราะ Birzzard ไม่ฟ้องร้องเรื่องลิขสิทธ์โมเดล Vavle เพราะถ้าขึ้นศาลจริง Icefrog กับ Vavle ยังไงก็แพ้เรื่องลิขสิทธ์โมเดล ให้กับ Birzzard โดนศาลปรับร้องเป็นเงินหลายล้านและถ้ายิ่งแย่ถูกปิด Dota 2 ด้วยด้านทาง Icefrog กับ Vavle ก็รู้เรื่องอยู่แล้ว คุณอาจไม่รู้ ผมก็ไม่ว่าครับ เพราะ คนเล่น map dota 80% เข้าใจผิดเพราะไม่เคยเล่น WarCraft 3 โหมคเนื้อเรื่อง

JED
27th June 2014, 16:47
อยากเล่นรอเล่นอยู่

EikueHD
27th June 2014, 16:51
โมเดลดั่งเดิมของ drow brewmaster invoker ลิขสิทธ์โมเดล Birzzard เป็นเจ้าของทั้งหมคครับ แต่ Icefrog กับ Vavle มันหน้าด้าน !!!! ขโมยเอาไปปรับแต่งเป็นของตัวเอง ทุกวันนี้ที่คุณเล่น dota 2 อยู่ได้ก็เพราะ Birzzard ไม่ฟ้องร้องเรื่องลิขสิทธ์โมเดล Vavle เพราะถ้าขึ้นศาลจริง Icefrog กับ Vavle ยังไงก็แพ้เรื่องลิขสิทธ์โมเดล ให้กับ Birzzard โดนศาลปรับร้องเป็นเงินหลายล้านและถ้ายิ่งแย่ถูกปิด Dota 2 ด้วยด้านทาง Icefrog กับ Vavle ก็รู้เรื่องอยู่แล้ว คุณอาจไม่รู้ ผมก็ไม่ว่าครับ เพราะ คนเล่น map dota 80% เข้าใจผิดเพราะไม่เคยเล่น WarCraft 3 โหมคเนื้อเรื่อง
ไม่ให้ด้านได้ไงอะครับ ขนาดแค่ลอง รีโมเดล antimage ตัวเดียวคนยังบ่นกันกระจาย 55+

FarrellPete
27th June 2014, 16:56
Zagara เหมือนตัวใน Starcraft II จัง

27th June 2014, 16:58
Zagara เหมือนตัวใน Starcraft II จัง

ใช่ครับ มาจาก Starcraft II

banzsmart
27th June 2014, 17:09
พี่จิม ผมอยู่ไหนนน

pkill1994
27th June 2014, 17:28

ถ้า Blizzard จะฟ้องผมว่าไม่น่าจะชนะนะ เพราะ Valve หัวหมอจะตาย เลี่ยงๆเปลี่ยนชื่อ Hero ซะหมด ไม่ใช้ชื่อเฉพาะเจาะจง อย่าง Magina ใน Dota WC3 เปลี่ยนเป็น Anti mage ซึ่งไม่ใช่ชื่อเฉพาะ

ตัวไหนผิดลิขสิทธิ์อย่าง Skeleton King ก็ รีโมเดล รีเนมซะใหม่ แค่นี้ก็ไม่ผิดแล้ว

ps.HOS นี่มัน Dota ภาพสวยชัดๆ มีแต่ Hero Dota มาจากเกมอื่นซักจึ๋งนึง

wriy9oN
27th June 2014, 17:53
MOBA เกมเดียวที่ผม สนใจ และรอคอย

27th June 2014, 17:54
ถ้า Blizzard จะฟ้องผมว่าไม่น่าจะชนะนะ เพราะ Valve หัวหมอจะตาย เลี่ยงๆเปลี่ยนชื่อ Hero ซะหมด ไม่ใช้ชื่อเฉพาะเจาะจง อย่าง Magina ใน Dota WC3 เปลี่ยนเป็น Anti mage ซึ่งไม่ใช่ชื่อเฉพาะ

ตัวไหนผิดลิขสิทธิ์อย่าง Skeleton King ก็ รีโมเดล รีเนมซะใหม่ แค่นี้ก็ไม่ผิดแล้ว

ps.HOS นี่มัน Dota ภาพสวยชัดๆ มีแต่ Hero Dota มาจากเกมอื่นซักจึ๋งนึง

https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xfp1/t1.0-9/p417x417/10290603_318209468304089_7749115499507928351_n.jpg

peerawatp
27th June 2014, 17:55
ต้องมี Sarah ของ Starcraft II นะโหดดี:o

mafia23149
27th June 2014, 18:39

หลบการฟ้องร้องจาก Blizzard ได้ แต่หลบคำด่าจาก คนเล่น Dot a 2 และ เหล่าแฟนบอยไม่ได้นะครับ ตัดสินใจพลาดขึ้นมานี้ โดนหนัก

Ashbringer
27th June 2014, 19:44

Very Good เจอคนแบบเดียวกันแล้ว เย้ๆ เถี่ยงไปไม่ได้อะไร ระหว่าง Warcraft กับ DotA มันก็บอกว่า DotA อยู่ดี

eee7112542
27th June 2014, 21:46

ไม่ใช่ครับ คือปัญหานี้เค้าเคยฟ้องร้องกันมาแล้วนะครับ แต่ Blizzard แพ้คดีเพราะ DOTA เป็นโปรแกรม freeware(โปรแกรมที่ปล่อยฟรี) ซึ่ง Blizzard ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับ Icefrog คนพัฒนาเลย ไม่แม้แต่คิดจะจดลิขสิทธิ์ DOTA ไว้เลยด้วยซ้ำ ซึ่งก็ต้องโทษที่ตัวเองประมาทเองล่ะครับ(คนพัฒนาแมพ DOTA มี 3 ช่วงคนนะครับ ซึ่งแต่ละคนนี่พี่ Blizzard ไม่ได้คิดจะรับเลี้ยงไว้เลย) ตอนนี้เลยต้องประชด ทำ mod dota 2 ใน starcarft 2 แทน(และอย่าโทษ Icefrog เลยครับ เค้าก็คนพัฒนา dota เหมือนกัน แถมเป็นคนที่อยู่นานที่สุดซะด้วย)

27th June 2014, 22:24
ไม่ใช่ครับ คือปัญหานี้เค้าเคยฟ้องร้องกันมาแล้วนะครับ แต่ Blizzard แพ้คดีเพราะ DOTA เป็นโปรแกรม freeware(โปรแกรมที่ปล่อยฟรี) ซึ่ง Blizzard ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับ Icefrog คนพัฒนาเลย ไม่แม้แต่คิดจะจดลิขสิทธิ์ DOTA ไว้เลยด้วยซ้ำ ซึ่งก็ต้องโทษที่ตัวเองประมาทเองล่ะครับ(คนพัฒนาแมพ DOTA มี 3 ช่วงคนนะครับ ซึ่งแต่ละคนนี่พี่ Blizzard ไม่ได้คิดจะรับเลี้ยงไว้เลย) ตอนนี้เลยต้องประชด ทำ mod dota 2 ใน starcarft 2 แทน(และอย่าโทษ Icefrog เลยครับ เค้าก็คนพัฒนา dota เหมือนกัน แถมเป็นคนที่อยู่นานที่สุดซะด้วย)

ฟ้องร้องก็แค่เรื่องชื่อเกมส์ แต่เรื่องลิขสิทธ์โมเดลตัวละคร และ ชื่อตัวละคร Vavle กับ Icefrog ไม่มีสิทธิ์เอาจาก Blizzard และถ้าคิดว่า Blizzard ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับ Icefrog แล้วไง Vavle ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับเกมส์ของตัวเองขนาค Half-Life 3 ดองชิ_ห_ยเป็นชาติ จนเรียกว่า ไอสั_ มึ_ดองกันเป็นชาติ_ฮ_ไร แต่พอมาได้ Dota 2 ไอ้_ี_ ขยันทำกันชิ__า_ จนพึ่งคิดมาทำตอนนี้ Half-Life 3 มันรู้สึกน่ารำคามมากแค่ไหน แต่เข้าใจมันว่าคือ มันของธุรกิจหาผลกำไรกันครับ ไอเดียดีวิเศษแค่ไหน แต่มันหากำไรไม่ได้ !!!!!ทุกอย่างจบ!!!!! ปัจจุบันค่ายเกมส์ต่างๆพยายามหากำไรเพื่อความรอดของค่ายเกมส์ เพื่อคุณได้เล่นเกมส์ดีจนทุกวันนี้ มีนักออกแบบอย่าง Icefrog เป็นสิบที่อยากออกแบบไอเดียเกมส์ แต่ค่ายเกมส์ต่างๆ มีมุมมองที่ต่างในการทำเกมส์ที่ต่างกันที่ว่าจะทำยังไงหากำไรจากไอเดียเหล่านี้ แล้วถูกปฏิเสธไปตามกัน สรุปอีกทีคือ มันของธุรกิจหาผลกำไรกันครับมันไม่ใครผิด ที่บางครั้งไม่คว้าโอกาส หันไปทำอย่างอื่นเพื่อเลือกความรอด มันเป็นเรื่องปกติในการทำธุรกิจล้วน

SickmyDuck
27th June 2014, 22:41

จะบอกblizzardประมาทมันก็ไม่ถูกซะทีเดียว เพราะเดิมทีแมปDotaนี้ก็เป็นสิ่งที่พัฒนากันมาในWC3 map editorซึ่งมันก็ต้องเป็นลิขสิทธิ์ของblizzardอยู่แล้วโดยตัวมันเอง

มันไม่ใช่freewareด้วยซ้ำนะ เพราะคุณจะใช้งานแมปDotaได้ก็คือคุณจะต้องซื้อWC3+frozen throneไปแล้ว(หลายคนแถวนี้คงลืมไปแล้วมั้งว่าไอ้2เกมนี้จริงๆแล้วมันไม่ได้ฟรี)

blizzardถือว่าเป็นแมปที่ผู้เล่นทำกันเองใช้เองในcommunityเลยคิดไม่ถึงไงว่าicefrogจะด้านขนาดเอาผลิตผลของcommunityไปเป็นของตัวเองแล้วฮั้วกับvalveแบบนั้น พูดแบบความจริงไม่เป็นแฟนบอยนะผมว่าicefrogทำน่าเกลียดมาก นี่คือผมเล่นมาตั้งแต่5.84ละนะแต่ผมก็คิดว่าicefrogทำแบบนี้เป็นการฉุดให้สังคมของfree modderต่ำลง เพราะเกิดกรณีแบบนี้ขึ้นมาอีกหน่อยก็ไม่มีใครที่ไหนอยากจะปล่อยฟรีกับพวกmodพวกmap editorแล้ว ก็เหมือนให้เขามาหากินกับผลงานตัวเองแล้วกลายเป็นของใหม่ไปซะงั้น

เห็นชัดเลยว่าblizzardพยายามป้องกันไม่ให้เกิดกรณีเดียวกันกับSC2อีก การทำcustom mapโดนจำกัดต่างๆนาๆเยอะแยะ ทั้งนี้ก็อย่างที่บอกไปต้องขอบคุณคุณicefraudด้วยนะแหละเป็นส่วนใหญ่ๆ

massmello
27th June 2014, 23:14

จริงหรือครับ? ที่ผมเห็นๆ มีแต่ Hero ของ Warcraft นะไม่เห็นของ Dota สักตัว
ปล.หวังว่าจะมี Zeratul จาก Starcraft(ผมชอบพี่แกมาก พี่แกตีแรงได้ใจ ใน broodwar ถ้าจำไม่ผิด ดาเมจ 100 บุก zerg มันส์เลย)

(ras)_dear
28th June 2014, 00:03

ถือว่าเจ๋งดีครับเกมนี้
Model Heroes ส่วนมาก เอามาจากเกมของค่าย Blizzard เขานั่นแหละครับ ไม่ได้ก๊อปปี้ฮีโร่ Dota1(Warcraft ของ Blizzard) DotA 2 แต่อย่างใดนี่ครับ
แต่อาจทำออกมาช้ากว่าแค่นั้นเอง ก็เลยโดนพวกแฟนเกม DotA2 ว่าเอา :hehe
ต้องลองเล่นเกมของ Blizzard ครับจะได้รู้ อย่าง World Of Warcraft น่ะครับ หรือลอง Warcraft เนื้อเรื่องดูซักนิดนึง นะครับ :heat
ถึงอย่างไรก็จะเล่นมันทุกเกมนั่นแหละครับ ไม่เล่นก็แค่ เกมลูกอมชนิดนึงครับ :o

aefwindyid
28th June 2014, 05:00
ฟ้องร้องก็แค่เรื่องชื่อเกมส์ แต่เรื่องลิขสิทธ์โมเดลตัวละคร และ ชื่อตัวละคร Vavle กับ Icefrog ไม่มีสิทธิ์เอาจาก Blizzard และถ้าคิดว่า Blizzard ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับ Icefrog แล้วไง Vavle ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับเกมส์ของตัวเองขนาค Half-Life 3 ดองชิ_ห_ยเป็นชาติ จนเรียกว่า ไอสั_ มึ_ดองกันเป็นชาติ_ฮ_ไร แต่พอมาได้ Dota 2 ไอ้_ี_ ขยันทำกันชิ__า_ จนพึ่งคิดมาทำตอนนี้ Half-Life 3 มันรู้สึกน่ารำคามมากแค่ไหน แต่เข้าใจมันว่าคือ มันของธุรกิจหาผลกำไรกันครับ ไอเดียดีวิเศษแค่ไหน แต่มันหากำไรไม่ได้ !!!!!ทุกอย่างจบ!!!!! ปัจจุบันค่ายเกมส์ต่างๆพยายามหากำไรเพื่อความรอดของค่ายเกมส์ เพื่อคุณได้เล่นเกมส์ดีจนทุกวันนี้ มีนักออกแบบอย่าง Icefrog เป็นสิบที่อยากออกแบบไอเดียเกมส์ แต่ค่ายเกมส์ต่างๆ มีมุมมองที่ต่างในการทำเกมส์ที่ต่างกันที่ว่าจะทำยังไงหากำไรจากไอเดียเหล่านี้ แล้วถูกปฏิเสธไปตามกัน สรุปอีกทีคือ มันของธุรกิจหาผลกำไรกันครับมันไม่ใครผิด ที่บางครั้งไม่คว้าโอกาส หันไปทำอย่างอื่นเพื่อเลือกความรอด มันเป็นเรื่องปกติในการทำธุรกิจล้วน

ที่valve ไม่ทำ HL3 เพราะเขาไปเน้นทำเกมแนวมัลติเพลล์ครับ อย่างตอนนี้HL2เค้าก็ไม่ได้กะจะทำน่ะ Gabe Newellเขาอยากจะทำระบบsteam มากกว่าในช่วงนั้น แต่ยังมีคนในvalve เสียดายHLอยู่เลยแบ่งทีมกันผมคนล่ะอย่าง หลังจากนั้นก็เน้นเกมแนวมัลติเพลอย่างเดียว

colliinz
28th June 2014, 05:25
เคยเห็นพิพาทกันเรื่องใครจะได้ชื่อ DOTA อยู่นิครับ สุดท้าย valve ก็ได้นะ ชื่อน่ะ แต่เรื่องอื่นผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

ปล. เดาว่าหากำไรได้หลักหลายสิบล้าน ร้อยล้านจาก DOTA2 ไปเยอะละนะ valve (ทั้งๆที่เป็นเกม F2P)

*[B]ig[G]un!!
28th June 2014, 09:53
แค่เห็นรูป ก็ อ่อ แล้ว 55

bloodtea
28th June 2014, 20:27
ขอบคุณครับ

alanna
20th August 2014, 00:28
ผมไม่เชื่อหรอกครับว่า Blizzard จะใจดีขนาดปล่อยเงินไปเฉยๆแบบนั้นถ้ามีช่องฟ้องได้คงฟ้องไปแล้ว ที่ไม่ฟ้องนี่ก็แปลว่ามันฟ้องไม่ได้มากกว่า

หนุ่มหน้าหวาน
20th August 2014, 00:53
แต่ว่า Icefrog เป็นผู้ริเริ่มแมพ MOBAนะ