PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (เตือนใจ) วัยรุ่น เรียนสายอาชีพ อาชีวะ ควรดู!!!! (บอดร์นี้ถ้ามีลองเอาไปคิดดูครับ)

ONE OK ROCK
28th June 2014, 04:28
http://image.ohozaa.com/i/f81/66SXPj.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xGcTlwVVqreGZ4XD)

ลิ้งดูคลิปด้านล่าง:rtfm

http://www.bugaboo.tv/watch/127822/%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B2_23_%E0%B8%A1%E0%B8%B4.%E0%B8%A2.57_2_4.html

เป็นคลิป ย้อนหลัง รายการ บ้านของเรา วันที่ 23 ตอน เพื่อน เป็นเรื่องเกี่ยวกับ เด็กอาชีวะต่างๆ สำหรับคนที่เรียน ส่วนตัวที่นำตอนนี้มาลง ก็เพราะ ตัวผมเอง ตอนสมัย 15-16 ก็เคย เถลถไลโดดเรียนบ่อย เล่นเกม มั่วสุม สูบบุหรี่ จน โดนไล่ออก แถมโดนแม่ด่าอีก แต่ไม่เคยไปตีกันไปทะเลาะวิวาท ต้องไปเรียน ก.ศ.น และเข้า มหาลัย ถึงคิดได้ว่า สมัยนั้น เราไม่น่าโดดเรียนเลย มาคิดดูอีกที มันไร้สาระ มากๆ ไม่ได้เท่เลย

อยากฝากไว้ว่า ในละครนี้ มันอาจเกิดขึ้นได้กับ คนที่เรียน อาชีวะ ทั้ง ดี หรือไม่ดี สิ่งนึง คือ คำว่า เพื่อน!!!!!!! จะพาไปทางไหน หรือบางคน เข้ามา อาชีวะ โอ เท่!!!!!วะ ใส่แว่นเลเบน สีดำ โห นักเลง เก๋า ผมอยากบอกคุณคิดผิดครับ เวลาคุณไปตีกะเค้า!!!! เพราะมีพวกเยอะกว่า ก็อวยว่า ตัวคุณเองเก่ง? ทั้งที่ไม่รุ้เลยว่า น้ำน้อยย่อมแพ้ไฟ แต่ถ้าเกิด เหตุการณ์แบบนี้ ตามในละครขึ้นมาจริงๆ คุณโดนรุม โดนล้อม หรือ เจอคนเยอะกว่า!!!!!!!!

คุณอาจตายได้น่ะ สมัยนี้ ตีกัน ไม่ใช่เพื่อเจ็บสั่งสอน แต่ฆ่ากันเลย ตีแล้วตีจนตาย ไม่ใช่เพื่อเจ็บ มันอาจจะยังไม่เกิดแต่ถ้า คุณ เป็น พวก เกเร แบบนี้ สักวัน ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น มันไม่ใช่แบบในละครแน่ มันฆ่า คุณ เอาปืน ยิงคุณจนตาย (อนาคตคุณ อาจไม่มี ลูก มีเมีย มีเงิน ได้เที่ยว นั่งเล่นเกมสบายๆ ได้เงินใช้ ได้พบเจอโลกที่สวยงาม อีกต่อไป!!!!!!!!! ฝากไว้กับละคร เรื่องนี้ด้วยครับผม

อยากให้หลายๆคนที่อยุ่ช่วง เด็ก อาชีวะ หรือ กำลังเรียน สายอาชีพ ได้ดูกันครับ ว่า สมัยนี้ เค้าตีกัน เอากันถึง ตาย!!! ถ้าจะไปมีเรื่องควรคิดให้ดีๆก่อน ไม่ใช่ว่า มีพวกเยอะ แล้ว จะ รอดเสมอไป!!! ถ้าเจอจับได้ จะยกมือไหว้ จะพูดยังไง มันไม่สนใจไม่ใจอ่อนนะครับ ฆ่า!!!!!~อย่างเดียว ไม่เหมือนในละครที่ มันยอมใจอ่อน ยกเว้นน่ะ ทางที่ดี ไม่มีเรื่องหรือ ไม่สนใจ ดีที่สุดครับ อนาคตชีวิตสบายๆ รออยุ่ คุณจะเท่ ได้ก็ต่อ เมื่อ ไม่สร้างความเดือดร้อนให้พ่อแม่!!! นักคือ ศักดิ์ศรีของลูกผู้ชาย ครับ ถ้าคุณทำได้

John Dillinger
28th June 2014, 04:37
โครตหน้ากลัวเลยครับยุคนี้ ตีกันเอาตายจริง ไม่ว่าจะขาสั้นขายาวมีปืนกันหมด สงสารพ่อแม่ให้เงินมาซื้อคุก

wpspo2499
28th June 2014, 04:54
คือมันน่ากลัวจริงๆนะครับ น้องผมก็เรียน ปวช ปี 2 เคยโดนดักยิงทั้งๆที่ตัวเองไม่เคยไปก่อเรื่องเลยไอตัวก่อเรื่องกับไม่โดน ทุกวันนี้น้องผมไปเรียนแต่ละทีต้องมองหน้ามองหลังตลอด เพราะพวกนี้มันกะเอาให้ตายเลยทั้งๆที่ไม่รู้เรื่อง

ปล.ผมก็เข้าใจนะว่ารักสถาบัน แต่รักแบบนี้มันไม่ถูก ถ้ารักสถาบันจริงควรทำสิ่งดีๆฝากไว้ให้น้องๆรุ่นหลังๆได้รับรู้ดีกว่า ไม่ใช่ไปก่อวีรกรรมไล่ฆ่าคนอื่นเขาเสียชื่อสถาบันหมด :dntknw

Guardian
28th June 2014, 04:56
ผมว่า อาชีวะ ที่ กทม. อะน่ากลัวสุด ผมเรียน ที่จันทบุรี ไม่ค่อยมีอะไร เรียนก็เรียน ตอนโดดเรียนก็พากันโดด เข้าเรียนก็เข้าพร้อมกัน ไปๆมาๆ พวกแม้งขึ้น ปวส. หมดเลยเหลือผม กับเพื่อนไม่กี่คน 5555

ผมติดอยู่ 2 ตัวต้องเรียนเก็บ เลยเรียนช้ากว่าพวกมันปี 1 นึกแล้วก็เสียดายแต่ความเป็นเพื่อนก็ไม่ได้หายไปเลย บางทีเด็กอาชีวะก็ต้องหาที่พึ่งทางใจบ้างละครับเพื่อนผมก็กินเหล้าสูบบุรี่ แต่ไม่ได้ยุ้งเรื่องยากัน
เข้าวิทลัยทีก็เจอฝ่ายปกครอง ยืนข้างหน้า คิดแล้วเหมือนประตูนรก ปีนเข้าทางรัวบางอะไรบางก็สนุกไปอีกแบบ 5555

ละครแบบนี้ก็ทำออกมาดีน่ะครับ บางคนดูแล้วคิดได้บางคนดูแล้วคิดไม่ได้ พวกคิดไม่ได้หรือพยายามจะปฏิเสธ ความเป็นจริง ก็ต้องรอเจอของจริง เองแหละ

ผมไม่รู้นะว่า ที่ กทม. หรือ จังหวัดอื่นเลือกเข้า อาชีวะ เพราะอะไร จากที่ผมมีเพ่อนหลายแผนกส่วนใหญ่ที่พวกมันเลือกเข้ากันก็เพราะบางคนไม่ชอบสายสามัญ บางคนก็สอบไม่ติด ร.ร. ดังบ้างอะไรบ้าง
แต่สำหรับตัวผมเลือกเข้าเพราะอะไรน่ะ เหรอ ? มันเป็น วิทลัยเปิดอะ แล สบายดี เดินเข้าเดิน ออกได้ตลอด ก็เลยเรียนเก็บอยู่อีกปีนี้ไง แล้วอีกอย่างชอบตรงที่ว่า เรียนกับอาจารย์ เหมือนเล่นกับเพื่อน เลย 55555

ปล.ผมพลามอะไรของผมเนียย 555

ปล2. ไม่ใช่อาชีวะ เท่านั้นหรอกครับที่มันตีกันแล้วเอากันตายอะ ถ้ามันห้าวจริงๆ มีทุก ร.ร. แหละไม่ต้องอาชีวะหรอก

ใช่ครับ แต่ส่วนมาก จะ อาชีวะซะส่วนใหญ่ที่มีข่าวตีกันบ่อย นอกเครื่องแบบ ในเครื่องแบบ เยอะครับที่ตีกัน เพียงแต่เราไม่รุ้แค่นั้นเอง ว่าคนๆนี้เรียนอาชีวะ และ ละคร ทำออกมาดีมากๆ ผมถึง อยากเอาลิ้งมา แบ่งปันให้ชม กัน หยิบยก มาสร้างได้เหมือนจริงมากๆ ส่วนตัวเคยดู พวก ภาพยนต์ หรือ หนั้งสั้น แนวสะท้อน อาชีวะ

แต่ก็ไม่มีหนังสั้นเรื่องไหน สะท้อนได้ดีกว่า รายการ บ้านของเรา อีกแล้ว เพราะรายการนี้ ละครที่นำเสนอ เค้าจะหาข้อมูล มาก่อน ที่จะเอามาทำเป็นละคร แง่คิดสะท้อน ผมให้10/10 รายการนี้ดีมากครับ แนะนำ ฉายทุกวัน 5โมง มั่ง จันทร์ ถึง ศุกร์ เป็นรายการ รวมละครต่างๆจากชีวิตจริง แฝงแง่คิด และสะท้อนได้ดีมากๆทำให้คิดตามได้ครับ

และอยากรู้ไหมละครับว่าทำไมถึงอาชีวะ ถึงเป็นข่าวบ่อย ?

เพราะคำว่า "อาชีวะ" ไงละครับ มันน่าสนใจกว่าเมื่อเป็นข่าว และมันบดบังความเป็นจริงเกี่ยวกับสถาบัน ทำให้ผู้ใหญ่มองเด็กอาชีวะเป็นแบบเดียวกันหมด โดนไม่สนว่าเด็กคนนั้นจะมีลักษณะอย่างไร แค่เสื้อสภาบันก็ตัดสินคนได้งั้นเหรอ ? ผมเกลียดผู้ใหญ่ที่มองเด็กแบบนี้ที่สุดเลยครับ ซึ่งปัจจุบันก็อาจจะมีคนยึดอุดมคตินี้ อยู่ก็เป็นได้ แต่ผมเชื่อว่าไม่นานก็คงจะมองเหมือนกันแล้วแหละ

ONE OK ROCK
28th June 2014, 05:09
ผมว่า อาชีวะ ที่ กทม. อะน่ากลัวสุด ผมเรียน ที่จันทบุรี ไม่ค่อยมีอะไร เรียนก็เรียน ตอนโดดเรียนก็พากันโดด เข้าเรียนก็เข้าพร้อมกัน ไปๆมาๆ พวกแม้งขึ้น ปวส. หมดเลยเหลือผม กับเพื่อนไม่กี่คน 5555

ผมติดอยู่ 2 ตัวต้องเรียนเก็บ เลยเรียนช้ากว่าพวกมันปี 1 นึกแล้วก็เสียดายแต่ความเป็นเพื่อนก็ไม่ได้หายไปเลย บางทีเด็กอาชีวะก็ต้องหาที่พึ่งทางใจบ้างละครับเพื่อนผมก็กินเหล้าสูบบุรี่ แต่ไม่ได้ยุ้งเรื่องยากัน
เข้าวิทลัยทีก็เจอฝ่ายปกครอง ยืนข้างหน้า คิดแล้วเหมือนประตูนรก ปีนเข้าทางรัวบางอะไรบางก็สนุกไปอีกแบบ 5555

ละครแบบนี้ก็ทำออกมาดีน่ะครับ บางคนดูแล้วคิดได้บางคนดูแล้วคิดไม่ได้ พวกคิดไม่ได้หรือพยายามจะปฏิเสธ ความเป็นจริง ก็ต้องรอเจอของจริง เองแหละ

ผมไม่รู้นะว่า ที่ กทม. หรือ จังหวัดอื่นเลือกเข้า อาชีวะ เพราะอะไร จากที่ผมมีเพ่อนหลายแผนกส่วนใหญ่ที่พวกมันเลือกเข้ากันก็เพราะบางคนไม่ชอบสายสามัญ บางคนก็สอบไม่ติด ร.ร. ดังบ้างอะไรบ้าง
แต่สำหรับตัวผมเลือกเข้าเพราะอะไรน่ะ เหรอ ? มันเป็น วิทลัยเปิดอะ แล สบายดี เดินเข้าเดิน ออกได้ตลอด ก็เลยเรียนเก็บอยู่อีกปีนี้ไง แล้วอีกอย่างชอบตรงที่ว่า เรียนกับอาจารย์ เหมือนเล่นกับเพื่อน เลย 55555

ปล.ผมพลามอะไรของผมเนียย 555

ปล2. ไม่ใช่อาชีวะ เท่านั้นหรอกครับที่มันตีกันแล้วเอากันตายอะ ถ้ามันห้าวจริงๆ มีทุก ร.ร. แหละไม่ต้องอาชีวะหรอก

ใช่ครับ แต่ส่วนมาก จะ อาชีวะซะส่วนใหญ่ที่มีข่าวตีกันบ่อย นอกเครื่องแบบ ในเครื่องแบบ เยอะครับที่ตีกัน เพียงแต่เราไม่รุ้แค่นั้นเอง ว่าคนๆนี้เรียนอาชีวะ และ ละคร ทำออกมาดีมากๆ ผมถึง อยากเอาลิ้งมา แบ่งปันให้ชม กัน หยิบยก มาสร้างได้เหมือนจริงมากๆ ส่วนตัวเคยดู พวก ภาพยนต์ หรือ หนั้งสั้น แนวสะท้อน อาชีวะ

แต่ก็ไม่มีหนังสั้นเรื่องไหน สะท้อนได้ดีกว่า รายการ บ้านของเรา อีกแล้ว เพราะรายการนี้ ละครที่นำเสนอ เค้าจะหาข้อมูล มาก่อน ที่จะเอามาทำเป็นละคร แง่คิดสะท้อน ผมให้10/10 รายการนี้ดีมากครับ แนะนำ ฉายทุกวัน 5โมง มั่ง จันทร์ ถึง ศุกร์ เป็นรายการ รวมละครต่างๆจากชีวิตจริง แฝงแง่คิด และสะท้อนได้ดีมากๆทำให้คิดตามได้ครับ

chanwitpop
28th June 2014, 06:18
วิลัยฯอาชีวะที่มันตีกันบ่อยๆก็มีแต่ในกรุงเทพเท่านั้นแหละ
ที่เชียงใหม่ที่ลำพูนแทบจะไม่มีเลยนะตีกันเพราะต่างสถาบันเนี้ย

SoNy009
28th June 2014, 07:43
ผมก็เคยเรียนครับ ปวช นะ ต้องยอมรับว่าเพื่อนยุคนั้นมีอิทธิพลมากจริงๆ
ชอบโดดเรียน ไม่เข้าเรียนซะมากกว่า เรื่องตีกันมีบ้างแต่ก็ไม่ถึงกับเลือดตกยางออก

โตมาก็คิดได้ ไม่น่าโดดเรียนเลย อยากมีความรู้เรื่องภาษามากกว่านี้ ถ้าตอนนั้นตั้งใจคงดี
พอผ่านมาก็คิดว่ามันเป็นประสบการณ์ชีวิตที่สอนให้ตอนโตเราไม่ทำเรื่องพวกนี้
เพราะตอนเด็กเราเคยทำไปแล้ว โตมาเราเลยเรียนรู้มากขึ้น

armzamang
28th June 2014, 08:33
เห็นด้วยกับ จขกท เลยครับ สัมยนี้หมาหมู่ สู้พวก ฝรั่งไม่ได้ ดูในคลิป 1-1 กัน จบบางทีอาจจะมีจับมือกันเลยด้วยซ้ำ แต่คนไทยไม่ต้องสืบครับ ต้องเอาตังเองใหญ่ไว้ก่อน มีด ปืน สนับ พร้อม เอาจนตายครับ สะใจ

nunt77
28th June 2014, 08:52
มันไม่ขึ้นกันสถาบันหรอกครับอยู่กับคนมากกว่า เด็กเรียนสายสามัญข้างบ้านผมยกพวกตีกันจนตายก็มี แต่ที่เด็กส่วนใหญ่ที่ยอมรับสังคมมัธยมไม่ได้
เพราะสังคมเด็กมัธยมระเบียบจัดกว่าอาชีวะ คนเรียนได้ก็เรียน ทำผิดกฏหรือเรียนไม่ได้ก็ออก ทำให้คนเหล่าจึงไปเรียนอาชีวะ เพราะมีความเป็นอิสระกว่า
ครูก็ไม่คุมเข้มเท่าไร ทำให้อาชีวะเป็นแหล่งรวมคนพวกคนเหล่านั้นจึงมีปัญหา เมื่ออาชีวะเป็นอย่างนี้คนทั่วไปเลยมองอาชีวะด้านลบ จึงไม่กล้าส่งคนดีๆ มาเรียน

CanDiiZ
28th June 2014, 08:53
อย่าว่าแต่พวกเกเรเลยครับ

ที่เห็นเป็นข่าวบ่อยๆ พวกเด็กธรรมดาไปเรียน ถ้าเป็นสถาบันคู่อริก็โดนตีฝาก ไม่เจ็บก็ตาย

ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรด้วยแท้ๆ

นักเลง กับ อันธพาล มันมีเส้นบางๆกันอยู่ สมัยนี้มันเหลือแค่พวกอันธพาล กับฝูงสุนัขเท่านั้นแหละ

อายุเท่านั้นกำลังคึก ยิ่งเจอพวกรุ่นพี่มาไซโคอีก ไปกันใหญ่

เดี๋ยวอายุถึงระดับนึงก็จะคิดได้กันเอง ว่าไม่น่าทำเลย

puay
28th June 2014, 09:15
ปัญหาเดียวคือกฏหมาย จะปกป้องทำห่าไรเยาวชนหัว.....พวกนั้น.......ผิดก็ตามผิดดิ
.......เห็นแล้วเหม็นเบื่อเด็กหลายคนเป็นแบบนี้ พออยากทำนู้นทำนี้ บอกผมโตแล้วนะ......พอมันทำผิดโอ้ยยังเยาวชนอยู่ ..... ถุย

Shuffling
28th June 2014, 09:22
ผมคนนึงล่ะครับที่ผ่านเหตุการเฉียดตายมาหลายครั้งตอนเรียน ปวช ไม่รู้โจทย์จะเยอะไปไหน โดนทั้ง ไล่ฟัน ไล่ยิง อยู่ดีๆก็โดนระเบิดมั่งล่ะ กลับบ้านที่ต้องเปลี่ยนชุดนอกไม่ก็กลับเป็นกลุ่มใหญ่ๆ เคยเจอหนักสุดก็โดนปืนจ่อหัวนี้ล่ะครับหนีไม่ทันแต่มันไม่ยิงโดนปืนตบแทนกับเพื่อนอีกคนแล้วก็โดนกระทืบยับเลยครับแต่ก็รอดมาได้ไงก็ไม่รู้ คิดดูครับ ผมกลับเพื่อน 2 คน มันอยู่เป็นสิบ หลังจากนั้นพวกเพื่อนที่รู้ก็ไปไล่ยิงพวกมัน ตอนนั้นอยู่ปี3แล้วแท้ๆผมกลับไม่คิดถ้าโดนจับได้ก็หมดอนาคต แต่ดีที่ผมก็พยายมเอาตัวรอดจนจบมาได้ ไอที่เล่ามานี้เจอกับตัวเลยอยากบอกน้องๆที่ยังเรียนอยู่ให้ระวังตัวกันดีๆ หนีได้หนีหลบได้หลบอย่าไปคิดว่ามีพวกอยู่เยอะๆแล้วจะไม่โดนมันยิงกดมั่วๆมาไม่โดนก็โชคดีไป ไม่อยากให้น้องๆไปงานศพเพื่อนพี่น้องที่ตองมาโดนลูกหลงที่เค้าไม่ได้เป็นคนทำ ฝากไว้แค่นี้ล่ะเพราะผมก็เสียเพื่อนพี่น้องที่เรียนด้วยกันไปหลายคนล่ะ ...

*[B]ig[G]un!!
28th June 2014, 09:57
เรื่องแบบนี้ รู้ๆกันอยู่ พูดไปก็เท่านั้นและ :o

lnwMODIFY
28th June 2014, 10:16
ผมก็เรียนนะ ทั้งปวช ปวส แต่ยังไม่เคยโดน(อาจเพราะเรียนร.ร.จังหวัดธรรมดาๆไม่ได้อยู่ในเมืองมั่ง)ร.ร.จังหวัดผมไม่ตีกันเป็นร.ร.นะ มันนับเป็นกลุ่ม เลยสบายหน่อย

Zaraki Kempaji
28th June 2014, 10:19
http://www.youtube.com/watch?v=2G1p7ovs2b8

นึกถึงเพลงนี้เลย

CJX
28th June 2014, 12:27
ผมยังสงสัยอยู่...ผมรอดมาได้ยังไง ฮ่าๆงืม...:sweat

oOMMAOo
28th June 2014, 12:34
อาชีวะที่เชียงใหม่มีน้อยมากครับ เพราะผมเรียนอยู่ปี3ละ
ส่วนมากจะมีที่ กทม ครับ

JED
28th June 2014, 12:37
ที่จังหวัดผมนี่เยอะมากตีกันเป็นว่าแต่ละคนอย่างว่าตอนนี้มันยังไม่สนใจอนาคตอะไรเลยวันๆก็ตามเพื่อนไปแว้นยกหน้าอวดสาวไปไล่ตีโชว์กร่างพอมันโตทำงานได้มีเมียแล้วมันจะรู้ไม่น่าเลยผมเห็นมาเยอะแล้ว

skykkss
28th June 2014, 13:04
กระทู้ดีครับ เว็บนี้นักเรียนเยอะด้วย อ่านแล้วก็จะพอคิดได้บ้าง

khewinmin
28th June 2014, 14:11
ผมก็เป็นน่ะครับ คิดได้ตอนเกือบจะเรียนไม่จบ คิดแล้วเสียดาย

opziiz
28th June 2014, 14:20
เพื่อนผมโดนแทงไป 2 รู ปอดหายไปข้าง

Tonyghost
28th June 2014, 14:38
ละครดีนะครับ เทคนิค อาชีวะที่อื่นผมไม่รู้นะ แต่ที่พิโลก น้อยมากที่จะตีกัน ส่วนใหญ่ที่มันตีกันก็มีอยู่แค่ไม่กี่คนและก็เป็นแค่เด็กเฮอมอยปี1แค่นั้น สำหรับคนอื่นที่รู้ว่าการเรียนสายอาชีพมันน่ากลัว แต่สำหรับผม ไม่มีอะไรที่

มันน่ากลัวเลย ย้ำนะที่พิโลก ที่อื่นอาจจะน่ากลัวก้ได้ ผมอยู่ตั้งแต่ ปวช จนจะจบ ปวสแล้ว ก็ยังไม่เคยเห็นเด็กในวิลัยผมไปตีกับคนอื่นเลย ส่วนใหญ่เพื่อนกันหมด ตั้งแต่ วทพล สวพ ทพล ยันอาชีวะ 5555 และก้ไม่มีระบบ

ที่เราต้องรักสถาบันใครมาเหยียบย่ำไม่ได้ด้วย ไม่มีครับสำหรับที่นี้ และสำหรับเด็กที่เรียนสายอาชีพ น้อยคนนักที่จะใช้ชีวิตแบบในละครสอนใจอย่างที่เราดูๆกันมาเลย น้อยมากหรือแทบจะไม่มี ย้ำอีกที่สำหรับที่พิโลกนะครับ

แล้วที่มันตีกันส่วนใหญ่จะเป็นเด็กแก๊งตามหมู่บ้านต่างๆที่จะมีเด็กๆบางคนเรียนสายอาชีพบ้างเรียนสายสามัญบ้างแล้วแต่ มันก็จะไปรวมตัวกันตามโรงเรียนต่างๆเช่น จ่านกร้องบ้าง เฉลิมขวัญบ้าง ซึ่งไอเด็กพวกเนี้ยมันจะใส่

ชุดวิทลัยต่างๆเพื่อเท่ หรือก่อความวุ่นวายต่างๆนาๆ พลอยให้ โรงเรียนต่างๆพากันเสียชื่อเสียงว่าเลี้ยงนักเลงมาหรอ ซึ้งไอพวกนี้และที่ทำให้คนส่วนใหญ่มองว่า

"พวกใส่เสื้อช็อปคือพวกอันตรายอย่าไปยุ่งอย่าไปเรียนมันเลยสายอาชีพอ่ะ"