PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การแต่งงานของ Rowden & Leizel <3

zpmqhj
28th June 2014, 16:37
หลายๆคนคงจะเห็นเรื่องนี้อยู่นะครับ เช่นในเฟซบุคหรือเวบต่างๆ
หรือหลายคนยังไม่รู้ ผมจะเล่าเรื่องย่อๆให้นะครับ
ก็คือ ฝั่งเจ้าบ่าวเนี้ยป่วยและอยู่ได้อีกไม่นาน[มะเร็งตับระยะสุดท้าย]
แล้วก้พีธีแต่งงานก็เลยจัดขึ้นที่ รพ
แล้วหลังจากพิธีแต่งงาน 10 ชั่วโมง ฝั่งเจ้าบ่าวก็ได้เสียชีวิตลง
ก็เรียกได้ว่าทั้งประทับใจพร้อมน้ำตาประมาณนั้นเลย
นี้เป็นคลิปนะครับ ลองดูกันดู

http://www.youtube.com/watch?v=eVocnNIgKwY

เพื่อนคิดว่ายังไงกันบ้าง ซึ้งและประทับใจในความรักมันแน่นอนอยู่แล้วใช่ไหม5555 :heart:o
แต่...
เราลองมาคิดอีกแบบกันว่า
1.ฝ่ายหญิงจะถูกผูกมัดรึป่าว เช่นแบบ ยังไงคนเราก็คงไม่อยากตายคนเดียว อยากมีคู่ครองจริงไหม ถ้าวันนึงฝ่ายหญิงจะมีแฟนใหม่ล่ะ มันจะเกิดความลำบากใจไหม
2.ถ้าคุณเป็นฝ่ายหญิงคุณจะทำแบบที่เขาทำหรือปล่าว จะแต่งกับแฟนที่รู้ว่ากำลังจะจากไปรึป่าว
แต่ผมก็ว่าความรู้สึกคนเราเนอะ เป็นผม ผมก็คงแต่งแหละเนอะ555 อย่างน้อยมันก็เป็นช่วงสุดท้าย ก็ขอทำอะไรให้เค้าเท่าที่จะทำได้มากที่สุดจริงไหม

ก็ลองเอาเรื่องดีๆมาแบ่งปันครับ :)

ปล.เห็นคอมเมนในเฟซบุคบางท่านเม้นแซวเล่นว่า "แต่งปุ้ปได้มรดกภายใน 10 ชม :o"