PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมทีครับ คนที่ผมกำลังคบอยู่ดีๆก็หายไป

Arjack Taylor
28th June 2014, 22:20
คือผมรู้จักกับผู้หญิงคนนึงในไลน์ครับ เขาแอดมาจีบผม ผมก็ชอบเขา เราตกลงคบกันครับ คุยกันได้ประมาณอาทิตย์กว่าๆ เขาจะเป็นคนไม่ออกสังคมเลย ไม่มีเพื่อน (เห็นบอกว่ามีแต่เพื่อนไม่จริงใจ) อยู่บ้านกำลังรอเปิดเทอม และไม่ออกไปไหนเลย เขาจะเป็นฝ่ายโทรมาหาผมตลอดครับ เพราะของผมโทรแพง ของเขาโทรถูก ปกติเขาจะโทรมาหาผมทุกเช้าเลย โทรมาบ่อย เอาใจเก่งมาก มีอยู่ช่วงหนึ่ง เขากังวลเรื่องนึงครับ คือเรื่องวิญญาณออกจากร่างครับ (อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ) ขณะที่เขานอนอยู่ยังไม่ตื่น แม่ของเขาเห็นเขาออกมาเดินครับ เขาก็กลัวมาก และมีหมอตำราทักเขาไว้ว่าเขาอาจจะมีอันเป็นไป อยู่ในช่วงเบญจเพศ ผมก็บอกให้เขาทำบุญ เขาก็ทำจนสบายใจไม่เครียดเรื่องนี้แล้ว และผ่านมาสองสามวันก็ปกติ แต่ตอนนี้ครับ เขาหายไปครับตอนเช้าก็ไม่โทรมาปลุก ข้อความสุดท้ายที่เขาส่งมาในไลน์ เขาเรียกฉายาผม ว่า จ่อย และก็ถามว่า อยู่ไหม ตอนนั้นผมยังไม่ได้ออนครับ เลยไม่รู้ มาดูอีกทีตอนสิบเอ็ดโมงเช้า จากนั้นมาทั้งไลน์ เฟสบุ๊ค ไม่ออนเลยครับ มือถือก็ปิด ตอนนี้กำลังจะเข้าวันที่สี่แล้ว จากวันพฤหัส ผมหาทางติดต่อเขาไม่ได้เลย ในเฟสก็เงียบ ไลน์ก็ไม่ตอบ ผมอดคิดมากไม่ได้กลัวเขาจะเป็นอะไร ถ้าเข่เบื่อผมอันนั้นคงไม่ใช่ปัญหาผมรับได้ครับ ถ้าเขามาบอกตรงๆว่าจะขอเลิกลา แต่พอมาคิดถึงเรื่องที่หมอดูทักผมยิ่งกังวลกว่า กลัวเขาจะเป็นอะไร ส่วนตัวผมคิดว่าเขาคงไม่ได้หนีผม เพราะเราไม่ได้ทะเลาะกัน ก่อนหน้านั้นยังคุยกันดีๆ ผมคิดถึงเขามากเลย กลัวเขาจะเป็นอะไร รอแต่เขาติดต่อกลับมาไม่รู้เมื่อไรครับ เพื่อนๆคิดว่ายังไงบ้างครับ ยาวไปหน่อย แต่ผมอยากให้อ่านจบ และแสดงความคิดเห็นทีนะครับ ขอบคุณครับ

Tonyghost
28th June 2014, 22:35
ท่านครับ ผมอ่านเรื่องของท่านแล้วผมขนลุก ลองถามคุณริวดูครับ เผื่อช่วยได้ อันนี้ผมไม่ได้กวน Teen นะครับ ลองดู ถ้าวิญาณเขาออกจากร่างแล้วกลับเข้าไม่ได้ มันเป็นไปได้ไหม

boat0089
28th June 2014, 22:44
ทำไมไม่ไปบ้านเค้าหละ:confused:

Most
28th June 2014, 22:50
ผมก็ไม่รู้นะ คือการที่อยู่ดีๆหายไปโดยไม่ทะเลาะอะไรกัน ผมก็เคยเจอ คุยกันนัดกันไปเที่ยว พอถึงวันนัดหลังจากนั้นหายไปเลย ก็ไม่รู้เหมือนกัน
คุณรู้จักเพื่อนของเค้าซักคนมั้ยครับ ใครก็ได้ที่พอจะรู้ที่อยู่บ้านเค้า หรืออะไรแบบนี้ ลองถามๆดูครับ
อย่าเพิ่งวิตกกังวล มันไม่ได้ช่วยอะไร มีสติคิดดีๆครับ

jabklueay
28th June 2014, 22:51
เพื่อความสบายใจ ก็ไปหาเขาที่บ้านเลยสิครับ :sweat