PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เม้าส์เสียบอีกเครื่องติดแต่เสียบอีกเครื่องไม่ติด

askeng2555
29th June 2014, 10:29
เม้าส์ที่ใช้อยู่ตลอดมันเสียบติดอะครับแต่พอเพื่อนเอาคอมมาทำเมื่อวานเลยเอาเม้าส์ไปเสียบเครื่องเพื่อนแล้วพอทำเสร็จมาเสียบเครื่องตัวเองกลับใช้ไม่ได้แต่เครื่องเพื่อนใช้ได้มีวิธีแก้ไหมครับ งงมาก แต่เม้าส์อันอื่นใช้ได้ปกติครับ

husouyam
29th June 2014, 10:43
เป็นที่ช่องเสียบป่ะครับ

Lamous
29th June 2014, 18:04
ลองเปลี่ยน ช่อง usb อื่นดูยังครับ
ลองเอาอุปกร์อื่นมาเสียบดูว่า ได้มั้ย เพื่อช่อง usb นั้นพัง http://www.deeja.net/images/emoticon/onion-head/onion-head-emoticon-125.gif

midznight
6th July 2014, 17:37
เม้าส์ที่ใช้อยู่ตลอดมันเสียบติดอะครับแต่พอเพื่อนเอาคอมมาทำเมื่อวานเลยเอาเม้าส์ไปเสียบเครื่องเพื่อนแล้วพอทำเสร็จมาเสียบเครื่องตัวเองกลับใช้ไม่ได้แต่เครื่องเพื่อนใช้ได้มีวิธีแก้ไหมครับ งงมาก แต่เม้าส์อันอื่นใช้ได้ปกติครับ

มันลง Driver ให้ อัตโนมัติ รึป่าว ถ้าไม่ก็ลอง ไป ดูที่ manage ของ my com ดู แล้วลง ให้มัน update driver เอง ถ้ามันไม่อัพ เราบังคับให้ อัพได้ตอนมันฟ้องว่า ไม่สามารถอัพเดท ลองก็ ครับ มะกี้ น้อง ที่รู้จักในเกม พึ่งเป็นเขาใช้ได้แล้ว

ปล. ลองกดให้มัน สแกนหา Hardware ดูก็ได้ครับ