PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนขอวิธีแก้ไขปัญหา has stopped working ใน assassin creed หน่อยครับ

tangular
29th June 2014, 11:46
ตอนนี้ผมเล่น assassin creed ไล่ซีรีย์อยู่ครับ ตอนนี้เล่นภาค revelation อยู่ครับปัญหาคือเวลาเล่น single play ได้ประมาณ 10+ นาทีมันก็เด้งออกแล้วแจ้งว่า ASRSP.EXE has stopped working เป็นอย่างนี้กับทุกภาคที่ผมเล่นมาผ่านมาที่เล่นได้คือผมเข้าไปปรับ compatibility mode ให้ต่ำสุดก็เล่นได้ครับไม่หลุดแต่เสียงติดดีเลย์แต่ภาคนี้ปรับแล้วก็เล่นได้ครับแต่ภาพกับเม้าส์ไม่ประสานกันเลย วิธีแก้ไขที่ผมได้ลองไปมี ปรับcompatibility mode,ปิดเนต,ปิดfirewall,ปิด anti virus ก็ยังไม่หายครับ ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่เครื่องผมก็เลยลองลงเกมอื่นที่สเปกสูงกว่าก็เล่นได้ปกติครับไม่มีปัญหาอะไรเลย ใครพอรู้วิธีแก้ไขบ้างครับผมเดือดร้อนมากเลยครับ

นี่สเปกเครื่องของผมนะครับ
Window : Window 7 (64bit)
CPU : Core i5 4440
MB : Gigabyte H81M-DS2
VGA : Nvidia Geforce GTX650
RAM : 8 GB

ปล. เกมที่ผมเล่นเป็นของแท้นะครับ ซื้อแผ่นบ้างบางครั้งก็ซื้อใน Sterm ครับ

headshot deluxe
29th June 2014, 11:56
has stop working ไม่เกี่ยวกับเสป็คครับ เกิดต่างกรรมต่างวาระ เล่นเกมอื่นได้ทั้งโลกแต่มา stop working เกมนี้เกมเดียวก็เป็นไปได้

ผมเคยตอบแบบรวมๆ ไว้ ลองทำดูครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=224409

สำหรับเกมนี้ผมซื้อแท้เหมือนกัน เล่นจบได้ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ปล. ว่าแต่คุณเล่นของแท้จะปิดเน็ต firewall, antivirus ทำไล่ะครับ ในทางตรงกันข้าม เราต้องเปิดเน็ตให้ uplay มันเช็คเกมตลอดไม่ใช่เหรอ เวลาได้ achievement อะไรแบบนี้

tangular
29th June 2014, 12:30
แหะๆ ขอบคุณมากเลย้ดี๋ยวจะลองไปทำดูนะครับ