PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีปัญหาแปลกๆในการติดตั้งเกมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

bhuwit2538
29th June 2014, 12:15
ผมซื้อคอมมาใหม่เป็น Dell Inspiron Series 5000 แถม Windows Licence ครับ ปัญหาคือพอผมโหลดเกมมาแล้ว Mount Image กด Setup ไปได้ซักพักหนึ่งแล้วแต่เกม แต่ส่วนใหญาจะ Install ไปได้เกือบครึ่ง ตัว Install มันจะค้างครับ ใช้ Task Manager End Process ก็ไม่ได้ แต่พอโหลดมารอบใหม่กลับลงได้เฉยเลย เป็นมา 2 เกมแล้วครับทั้ง COD Ghost และ PES2014-World Challenge ตอนนี้ลงไม่ได้อีก 1 เกมคือ Sniper Elite 3 ยังไม่ได้ลองโหลดใหม่ครับ ใครพอรู้ว่าปัญหาเกิดจากอะไรแล้วมีวิธีแก้ไขยังไงช่วยบอกทีครับ