PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : และแล้วก็มาถึงจุดจบ.....(ขอระบาย)

kadajjang7
1st July 2014, 10:20
สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้คะ >>> http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=228972

จากที่อึดอัดมาเป็นเดือนๆ ก็ได้ตัดสินใจว่าเคลียร์ไปเลยจะได้ไม่อึดอัด
ตอนนี้เรารู้สึกทำใจไม่ได้จริงๆ เพิ่งเปลี่ยนสถานะกลายเป็นเพื่อนกันเมื่อสองวันก่อน
มันรู้สึกเหมือนเศร้าตลอดเวลา พยายามหาอะไรทำแล้วก็ยังรู้สึก (ช่วงนี้เป็นช่วงรองานด้วยนะคะเลยต้องอยู่บ้านเพื่อเตรียมย้ายไปอยู่ที่อื่นตามที่ทำงาน)
ช่วงนี้อะไรมันก็ดูแย่ไปหมด ดูเหมือนจะเป็นโรคซึมเศร้า เพราะครอบครัวต่างต้องแยกไปอยู่กันคนละที่ด้วย
ดันต้องมาตัดสินใจช่วงนี้คะ เราสองคนจากกันด้วยดี ลดสถานะกลายเป็นเพื่อน
ที่จริงความรู้สึกมันยังคงอยู่แต่ตัวเขาบอกว่าเขาทำงานหนักไหนจะเรียนและอะไรอีกหลายๆอย่างสังคมที่ดีขึ้นเลยทำให้เขาไม่คิดถึงเราไปแล้ว
เรารู้สึกเสียใจมันหวิวๆเราเลยคิดว่าปล่อยให้เค้ามีโอกาสได้เจอคนที่ดีกว่าเรา และอยู่ด้วยกันกับเขาดีกว่า
เพราะตัวเขาแล้วต้องการคนที่เขาอยู่ด้วยกันได้เจอกันทุกวันได้นะคะ อีกอย่างเราห่างกันมันเลยทำให้อะไรๆดูเปลี่ยนไป
แต่ช่วงเวลาที่ผ่านมา 1 ปีเรามีความสุขมาก ที่ได้คุยกันรับรู้และปรึกษากันและกัน มันทำให้ปักใจอยู่
เวลาเท่านั้นที่จะช่วยได้ซินะคะ เราคิดว่าจะตัดจากเขาทุกอย่างแต่เขาขอเราแอดเฟสเป็นเพื่อนเราก็ยอม เเต่ก็รู้สึกเจ็บอยู่ดี T^T
เมื่อวานเขาก็โทรมาขอร้องให้แอดเฟส และคุยกันถามเรื่องสารทุกข์สุขดิบ เรายอมเจ็บเองเพราะเราตัดสินใจเองเราถามเขาเขาไม่ยอมตอบเราอะไรเลยเลยคิดว่าต้องทำอะไรสักอย่างเกี่ยวกับความรู้สึกเลยต้องลดมันมากลายเป็นเพื่อน

ทำไมต้องพูดว่าไม่อยากเสียเราไป ทำไมต้องพูดว่าช่วงเวลาที่ผ่านมาขอแช่แข็งไว้ได้ไหม เราเป็นคนที่น่าจดจำ
แล้วก็บอกว่าถ้าได้มาที่เค้าบอกเขาด้วยนะ
...เเต่เราเข้าใจว่าเขามีอะไรที่ต้องทำเยอะและยังไม่พร้อม
สำหรับเราแล้วเรายอมให้เค้าไปเจอคนที่ใช่และคนที่อยู่กับเค้าได้จริงๆดีกว่า
มันเป็นสิ่งที่เราไม่อยากคิดและมันทำร้ายเราเสมอ
เราคิดว่าถ้าเวลาผ่านไปมันก็จะหายไปเอง เราปล่อยเค้า เราทำได้แค่นี่และดีที่สุดแล้วคะตอนนี้

ขออนุญาตระบายนะคะ...มันไม่ไหวจริงๆ อยากลืม คือพรบตามันทำให้รู้สึกเศร้ามากจริงๆ
ไม่เคยมีความรู้สึกเสียใจอะไรขนาดนี้เลยตั้งแต่เลิกกับคนก่อนหน้านี้ยังไม่รู้สึกมากขนาดนี้เลยคะ
พอดีอึดอัด..เพราะตอนนี้ไม่ต่างอะไรกับอยู่คนเดียว ตอนนี้รอให้ตัวเองได้ไปทำงานและอยู่ที่อื่นคงจะค่อยๆลืมไป

อยากกลับมาเข้มเเข็งเร็วๆคะ อยากลืม อยากกลับไปเป็นคนเดิมให้ไว รู้สึกมันเคว้งคว้างมากจริงๆ
ตอนนี้เหนื่อยแล้วคะเรื่องรักๆขอพับเก็บไว้ไม่อยากเอาออกมาอีกเลย
ทำยังไงดีคะ...เหมือนมันตามมาหลอกหลอนตลอด

AT_XION
1st July 2014, 10:40
ยิ่งอยากลืมเท่าไร ยิ่งลืมช้าเท่านั้นครับ ปล่อยให้เวลามันผ่านไปเรื่อยๆ

เหมือนตอนเราล้มไงครับ จะช้าจะเร็วเเผลก็ต้องหาย

ความเจ็บปวดที่เรารุ้สึกไม่นานก็จะไม่รู้สึกเองครับ

CanDiiZ
1st July 2014, 10:54
ช่วง hurt พยายามอย่าอยู่คนเดียวครับ

ไป hang out ข้างนอก กับเพื่อนๆ ไม่ต้องกินเหล้าก็ได้ ไปเที่ยว ไปเล่น ไปที่แปลกๆ

อย่าไปที่ๆเคยไปด้วยกันนะมันจี๊ดเลย -..-"

http://www.youtube.com/watch?v=tUuqWFExZgY

ขนาดช่วงนี้ happy ดี ฟังเพลงนี้แล้วยังจี๊ดเลย T-T

ถ้าจะร้องก็ร้องออกมาให้พอครับ แล้วมันจะหยุดไปเอง

เดี๋ยวเราก็ผ่านมันไปได้ครับ โสดเสมอเมื่อเจอคนใหม่ =P

kadajjang7
1st July 2014, 23:00
มันเจ็บปวดมากคะ ขอบคุณทุกๆคนมาเลยนะคะที่เข้ามาเป็นกำลังใจ อย่างน้อยอ่านเม้นแล้วรู้สึกว่าเราต้องเข้มแข็งคะ
เรางดฟังเลยเพลงไทยไม่ไหวคะ มันจะคิดให้ได้เลย ไม่เอา
ผ่านมาสองวัน แต่เขาก็ยังโทรหาติดต่อมา มันคืออะไร
แชททักเฟสมา เพื่ออะไร? เพื่อน แต่เจ็บ แล้วพูดว่าเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น แง
เรากะว่าจะชินซะแล้วเราเริ่มเข้มเเข็งพอเจอทักงี้เราเกราะแตกเลยคะ ขนาดบวกมาเยอะนะเนี้ยะ T^T
เราคิดว่าอีกไม่นานเค้าก็จะลืมเองแต่ไม่น่ามาพูดเหมือนตอนก่อนหน้านี่เลยจริง เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นมันเจ็บ
จะให้เรียกพูดเหมือนเดิมมันลำบาก แต่เราต้องยอมคำว่าเพื่อน

AT_XION
2nd July 2014, 00:37
มันเจ็บปวดมากคะ ขอบคุณทุกๆคนมาเลยนะคะที่เข้ามาเป็นกำลังใจ อย่างน้อยอ่านเม้นแล้วรู้สึกว่าเราต้องเข้มแข็งคะ
เรางดฟังเลยเพลงไทยไม่ไหวคะ มันจะคิดให้ได้เลย ไม่เอา
ผ่านมาสองวัน แต่เขาก็ยังโทรหาติดต่อมา มันคืออะไร
แชททักเฟสมา เพื่ออะไร? เพื่อน แต่เจ็บ แล้วพูดว่าเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น แง
เรากะว่าจะชินซะแล้วเราเริ่มเข้มเเข็งพอเจอทักงี้เราเกราะแตกเลยคะ ขนาดบวกมาเยอะนะเนี้ยะ T^T
เราคิดว่าอีกไม่นานเค้าก็จะลืมเองแต่ไม่น่ามาพูดเหมือนตอนก่อนหน้านี่เลยจริง เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นมันเจ็บ
จะให้เรียกพูดเหมือนเดิมมันลำบาก แต่เราต้องยอมคำว่าเพื่อน

ลบเฟสลบไลน์ลบโน้นลบนี่ให้หมดเลยครับ พยายามอย่าเจอสิ่งที่จะทำให้นึกถึงเขา
ต่อให้คุณเข้มเเข็งเเค่ใหนก็ตาม พอเขามาคุยได้ ความเข้มเเข็งที่สะสมมา มันก็หายไปหมดอยู่ดี ฮ่าๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=evQ0b5Lug5Q

Synler
2nd July 2014, 00:57
ผมเพิ่งผ่านมันมาเองครับ ตอนนั้นเสียใจมากๆนะ และต้องเจอหน้ากันเกือบทุกวันอีก เขาก็ไปมีคนใหม่ (อยู่ในคณะเดียวกันอีกด้วย) ทำใจยากมากๆนะ

แต่คิด ที่จะเปลี่ยนตัวเองให้ดีขึ้น ก็ต้องปลงอะครับ เสียใจร้องไห้ให้พอ แล้วก็เดินหน้าต่อไปครับ สักวันเราจะคิดได้เองครับ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ เจอมาเหมือนกัน

Arteries
2nd July 2014, 01:04
บอกว่าลดลงมาเป็นเพื่อนน่ะมันก็แค่คำพูดครับ แต่ความเจ็บปวดที่มีน่ะคือของจริง กว่าจะเข้มแข็งเป็นปกติได้ต้องพบเจอผู้คนต้องใช้เวลาอีกนานและกำลังใจอีกเยอะ ที่ทำได้ในตอนนี้ก็คือห่างจากเขาไป ในตอนนี้ที่ยังไม่เข้มแข็ง แล้วยังเจอรูปเจอชื่อได้ยินเสียงหรืออะไรที่ทำให้นึกถึงเขา เธอจะเสียใจเปล่าๆ

มันเปลี่ยนแปลงไปแล้ว แต่เขายังอยากคุยอยากแชทอยากแอดเฟสเหมือนเคยทั้งๆที่รู้ว่าเธอเสียใจอยู่ นี่คือความเห็นแก่ตัวของเขา เธอก็ควรเห็นแก่ตัวด้วยการทำให้เขาหายไปจากชีวิตเธอในเวลาแบบนี้

maruchik0
2nd July 2014, 01:06
เดี๋ยวก็ชินไปเองนั้นล่ะครับนึกถึงมันบ่อยๆเข้าไว้มันจะทำให้เราเบื่อเองนั้นล่ะสุดท้ายเราก็คิดได้เองนั้นล่ะผมโดนจนเบื่อกับความรักจนชินชาเจ็บไม่ต่ำกว่า10
สุู้ๆ

jimwar
2nd July 2014, 01:12
รอจนกว่าเวลาที่คิดถึงเขา แล้วไม่ปวดใจครับ

Most
2nd July 2014, 01:15
ไม่ทันพาร์ทแรกแต่อ่านแล้ว SAD มาก เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ คนเราไม่ว่าเจอเรื่องร้ายๆยังไงสักวันก็ต้องผ่านไปได้ อดทนไปให้ถึงวันนั้นครับ สู้ๆ

estelle18
2nd July 2014, 01:19
เวลาเท่านั้นแหละ ช่วงนี้ต้องไม่ไปนึกถึงอะไรทั้งนั้น แล้วก็อดทน และเอาเพลงนี้ไปฟังวนๆ ซะ =w=b

http://www.youtube.com/watch?v=TOS1GaxqAkI

numunho
2nd July 2014, 03:38
พูดง่ายแต่เวลาทำอ่ะยากมาก แต่ก้อต้องทำอย่างที่เค้าบอกกันเระครับ เรื่องเวลาอยากจะลืมภายในวันสองวันมันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วครับ

ลองคิดเรื่องอื่นๆให้เยอะๆครับเพราะเราต้องเดินไปข้างหน้าต่อไปสิ่งที่ผ่านมาแล้วก้อปล่อยให้มันผ่านไปจำแต่สิ่งดีๆ อะไรที่ไม่ดีก้อจำไว้

ให้มันเป็นบทเรียนเพื่อนสอนตัวเองให้เข้มแข็งดีก่าน่ะมั่วแต่นั่งคิดถึงแต่อดีตมันไม่สามารถแก้ไขได้หรอครับ ผมเชื่อว่าทุกก้ออยากกลับไปแก้ไขในอดีตที่ไม่ดี

แต่เราไปยึดติดกับอดีตมากไปจนทำให้เราไม่สามารถที่จะก้าวข้ามผ่านอุปสรรคตรงนี้ไปได้น่ะครับ

อดีตเปลี่ยนแปลงไม่ได้แต่เราสามารถเลือกอนาคตได้น่ะครับลองคิดทบทวนดีๆทำอะไรอย่าให้อารมมาอยู่เหนือเหตุได้น่ะครับ อย่าคิดสั้น สู้ๆเหอะล้มแล้วลุกให้ไว